• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM CE OS 5.2.1938 (v5.80.02 16 MB RamDisk) cập nhật

Status
Không mở trả lời sau này.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
ROM ROM CE OS 5.2.1938(Build 18538.0.7.0.PV.HAT) cập nhật các phiên bản từ v5.80.02(01) tới v5.80.02(..)

ROM 5.80.02(CLEAN)

Đã có ROM 5.80.02(CLEAN) dựa trên nền bản ROM gốc của bạn minhanhtran.
Như đã hứa với mọi người ,đây được coi là một bản ROM Clean hoàn toàn các bạn có thể tự mình chỉnh sửa và cài đặt.

Loại bỏ Touch Cube
Loại bỏ soft One Note Mobile, Rar, regedit, Filghtmode, pbar…
Tích hợp RamDisk 16MB
Thêm link New SMS thích hợp co gán phím cứng
Fix lỗi xoay màn hình khi chơi media với Windows Media
Chuyển Temp internet ra RAM Disk
Thay thế theme Htc_default.tsk (skin HTC) bằng theme infiniti G37-2.tsk đã post bên box theme
Thay đổi hình welcome original màu đen cùng với màu theme
Thay thế Comm Manager 2.0 mới trích từ bản ROM của Mod Mobifuns

Cảm ơn bạn minhanhtran và các bạn

Tiện đây mình up luôn bản ROM v5.80.02(CLEAN) không tích hợp RAMDISK và NETCF2.0 theo yêu cầu của VIP SirKojiro

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
v5.80.02(01)

Đây là bản ROM v5.8.02 của bạn minhanhtran mà mình đã edit lại chút ít.
Thay đổi trong bản ROM này :
Loại bỏ TouchFlo Cube
Tích hợp RamDisk 16MB
Tích hợp trình duyệt danh bạ iContact (phong cách trượt bằng một tay nhỏ và khá hay)
Tích hợp SMS delivered fix (Hiện thị tên và số trong phần report tin nhắn)
Thay đổi wellcome HTC mà bạn hoangdat_vista mới up lên

Còn lại mọi thứ vẫn y nguyên như bản ROM v5.8.02 của bạn minhanhtran
Để cài NETCF 3.5 các bạn lấy trong bộ ext ROM của minhanhtran nhé

Thank minhanhtran, hoangdat_vista
Sorry minhanhtran vì đã edit ROM của bạn mà chưa xin phép

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
ROM 5.80.02(02)

Mình đã edit xong lần 2 bản ROM 5.80.02 của bạn minhanhtran.
Đặc điểm của bản này là :

Loại bỏ TouchFlo Cube
Tích hợp RamDisk 16MB
Tích hợp trình duyệt danh bạ iContact (phong cách trượt bằng một tay nhỏ và khá hay)

Thay đổi thêm trong bản edit thứ 2 :

Thay đổi hình wellcome mà bạn Hoangdat_vista đã mod
Thay đổi icon của link iContact cho dễ nhìn
Fix lại soft SMS delivered fix (Hiện thị tên và số trong phần report tin nhắn)
Loại bỏ Htc_default.tsk (skin HTC)
Tích hợp Battery Level trong Startup
Thêm nhạc chuông bài Proud of you.mp3 không lời làm mặc định
Fix lại màu mặc định cho theme default
Tinh chỉnh lại chức năng hệ thống cho phù hợp hơn.

Một lần nữa cảm ơn bạn minhanhtran và Hoangdat_vista =D>

Mọi người hãy thank động viên mình để mình có hứng thú edit tiếp nhé:D

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
ROM 5.80.02(03)

Hôm nay là 24 -12 ngày mà ông già Noel bụng phệ tặng quà giáng sinh cho mọi người trên thế giới này ;;). Còn mình xin tặng các tín đồ trung thành của Blue Angel bản ROM phiên bản 3 mới dựa trên nền bản ROM gốc v5.80.02 của bạn minhanhtran :D

Loại bỏ TouchFlo Cube
Loại bỏ Htc_default.tsk (skin HTC)
Tích hợp RamDisk 16MB
Thay đổi hình welcome mà bạn Hoangdat_vista đã mod (new)
Thêm link New SMS thích hợp cho gán phím cứng (new)
Tích hợp plugin wmv, wma hỗ trợ soft CorePlayer và TCPMP (new)
Tích hợp plugin hỗ trợ chơi nhạc khi add nhạc chuông midi cho danh bạ (new)
Fix lỗi xoay màn hình khi chơi media với Windows Media (new)
Tinh chỉnh lại chức năng hệ thống cho phù hợp hơn, đặc biệt nét chữ đen rõ và sắc nét hơn (new)

Một lần nữa cảm ơn mod minhanhtran và VIP Hoangdat_vista=D>

Các bạn thấy món quà này thế nào :)
11h30' đúng :p

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
ROM 5.80.02(04)

Đã có ROM 5.80.02(04) dựa trên nền bản ROM gốc của bạn minhanhtran.
Đóng gói theo phong cách nhanh và đầy đủ

Đặc điểm chính của bản ROM 5.80.02(04)

Loại bỏ TouchFlo Cube
Tích hợp RamDisk 16MB
Thêm nhạc chuông bài Proud of you.wma không lời làm mặc định
Thêm link New SMS thích hợp co gán phím cứng
Tích hợp plugin wmv, wma hỗ trợ soft CorePlayer và TCPMP
Tích hợp plugin hỗ trợ chơi nhạc khi add nhạc chuông midi cho dang bạ
Fix lỗi xoay màn hình khi chơi media với Windows Media
Tinh chỉnh lại chức năng hệ thống cho phù hợp hơn
Chuyển Temp internet ra RAM Disk (new)
Thay thế theme Htc_default.tsk (skin HTC) bằng theme infiniti G37-2.tsk đã post bên box theme (new)
Thay thế Comm Manager 2.0 mới trích từ bản ROM của Mod Mobifuns (new)
Tích hợp Comm Manager setting(điều chỉnh các chức năng cho giao diện Comm Manager) (new)
Thay thế bộ Font giúp nét chữ đen rõ sắc nét và đỡ nhòe hơn bản trước(new)
Tích hợp Exsoftkey 1.4 (Soft điều khiển 2 chức năng mặc định trên today)(new)
Tích hợp GroupSMS 1.4.3 thích hợp cho nhắn tín nhiều người cùng lúc(new)
Tích hợp Bass & Treble phục vụ cho nghe nhạc (new)
Tích hơp ClearTemp dọn rác 0.9.8.3 (new)
Tích hợp PIM Backup 2.7 (lưu danh bạ tin nhắn) (new)
Tích Hợp RC Bar (đổi màu giao diện, bắt buộc phải cài NETCF) (new)

Mình sẽ gửi tới các bạn bản ROM clean trong thời gian sớm nhất.
Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ

Cảm ơn bạn minhanhtran và Hoangdatvista nhiều

Tiện đây mình post luôn bản ROM V5.80.02(04) Không tích hợp RAMDISK và NETCF cho bạn nào thích dùng ROM không có RAMDISK

Chỉnh sửa cuối:

vnvn

sao em ko up đc room nảy nhì , vào update thì nó không hiển ra phiên bản của cả máy và bản room, rồi checking imformation .... xong nó Conragulation luôn , ko có giai đoạn update , Kiểm tra máy thì room chưa up , vẫn như cũ . Bạn xem lại nhé

Chúc giáng sinh vui vẻ ^^

xmenvu

Blue Angel bản ROM phiên bản 3 mới dựa trên nền bản ROM gốc v5.80.02 của bạn minhanhtran :D

Một lần nữa cảm ơn mod minhanhtran và VIP Hoangdat_vista=D>

Bản ROM...(02) mình thấy rất vừa ý. Có một vài thứ mình muốn góp ý là một vài soft như mình để trong qoute trên đây (và một vài thứ nữa như: pBar, Winrar, Synchrotime, regedit) có lẻ để người dùng tự cài lấy...thì quả là tuyệt.
Có bác nào set nhạc chuông cuộc gọi, hay chuông tin nhắn với cái bài Proud of you.mp3 tích hơp trong ROM được kg ? mình chọn nhưng vẩn trơ trơ ra đấy kg có tiếng :-?? 551kb nằm trên main kg có tác dụng thật uổng quá

(Xin lổi ! mình phát hiện hình như soft withMP3 làm mất đi tính năng set .mp3 làm nhạc chuông !)

Còn nữa bản ...(02) mình kg thấy font chữ bị nhòe màu (lem màu đỏ) nhưng bản (03) nầy lại bị tình trạng đó.

Chỉnh sửa cuối:

vettau

Rom tốt chữ nghĩa dc fix đẹp khang trang,nhưng sao cái icontac không làm dc gì thêm ngoài để xem ssố DT à Dvha79
và các File system co đuôi như .Vol _khi dùng Explore không thể để tính ẩn dc như các bản trước
mặc dù bạn đã để Hiden.cám ơn

Chỉnh sửa cuối:

Hoangdat_vista

Còn nữa bản ...(02) mình kg thấy font chữ bị nhòe màu (lem màu đỏ) nhưng bản (03) nầy lại bị tình trạng đó.[/QUOTE]

Mình nghĩ đó là đặc trưng của font chữ đặt chế độ clearType thôi. Tắt nó đi là hết. Hoặc nếu không muốn tắt bạn dùng chương trình ADvance Config 1.1 vào mục clearType chỉnh lại cho vừa măt là được!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Còn nữa bản ...(02) mình kg thấy font chữ bị nhòe màu (lem màu đỏ) nhưng bản (03) nầy lại bị tình trạng đó.

Thường thì để chế độ clear type kiểu gì cũng bị bạn à, nhưng font chữ cũng có ảnh hưởng đến tình trạng đó. Mình đã kiếm được bộ font giúp cho tình trạng nhòe như bạn nói được hạn chế tối đa (đảm bảo giống như bản của bác mobifuns:) ). Hãy ráng đợi bản 04 nhé

Rom tốt chữ nghĩa dc fix đẹp khang trang,nhưng sao cái icontac không làm dc gì thêm ngoài để xem ssố DT à Dvha79
và các File system co đuôi như .Vol _khi dùng Explore không thể để tính ẩn dc như các bản trước
mặc dù bạn đã để Hiden.cám ơn

Hiiii bạn ơi tại cái Explorer mình để mặc định là show file ẩn mà. Bạn vào options chỉnh lại là lại ẩn như thường thôi:))
Còn cái icontact thì bạn chọn tên rồi thì ấn vào phần bên trên ý (phần hiển thị tên người gọi).
Chúc vui

Chỉnh sửa cuối:

TaQuangDuc

Hiện này có rất nhiều welcome mới rất đẹp các bạn có thể thay thế nếu thích.
Mình rất kém trong khâu tạo theme nên bạn nào nó theme đẹp hay sáng kiến nào đó giúp giao diện phone đồng bộ với welcome mới mà VIP Hoangdat_vista và VIP TaQuangDuc đã up lên thì hãy nói với mình nhé.
Chúc 1 đêm giáng sinh thật đẹp :)

Mình có phần mềm làm, nhưng không có :D:D:D:D nên chỉ dùng trên máy mình thôi (vì nó hiện ra trial version trên theme và trên dial pad) đợi DS hoạt động lại mình down bản đúng về rồi làm lại vậy!
=))=))=))=))=))

Anhtoitb

Đã test và thấy bản 5.8.02 chưa có lỗi gì!
Loại bỏ Touch Cube hình như chạy nhanh hơn 1 chút thì phải!

minhanhtran

Well-Known Member
Đã test và thấy bản 5.8.02 chưa có lỗi gì!
Loại bỏ Touch Cube hình như chạy nhanh hơn 1 chút thì phải!

Không phải hình như đâu mà là chắc chắn. Trong bản ROM tích hợp sẵn của mình nếu bạn không cho kích hoạt chức năng Touch thì cũng mượt hơn mà.

@dvha: Các bản ROM của bạn tuyệt quá! Chắc sau này chúng ta cùng chia sẻ ý tưởng nhé! Nhanh nhanh cho a em xem mặt mũi bản mới của bạn nữa nha!=D>=D>

TaQuangDuc

Không phải hình như đâu mà là chắc chắn. Trong bản ROM tích hợp sẵn của mình nếu bạn không cho kích hoạt chức năng Touch thì cũng mượt hơn mà.

@dvha: Các bản ROM của bạn tuyệt quá! Chắc sau này chúng ta cùng chia sẻ ý tưởng nhé! Nhanh nhanh cho a em xem mặt mũi bản mới của bạn nữa nha!=D>=D>

Cube xuất hiện là vì quá nhiều tín đồ thèm muốn cube, nhưng 1 thời gian dùng thì cube lại thành màu mè cho BA, gần như là tính năng thêm thắt để anh em BA tự hào: "tôi cũng dùng Cube" chứ chẳng mấy người dùng Cube vì màn hình BA quá to để 1 tay vuốt vuốt.
Mình vẫn cài Cube mà Phuonglev up lên, trong ROM 2000 của MinhAnh, nhưng gần như không dùng vào việc gì (vì các short cut cần thiết mình đã có 8 hard buttons của BA và 9 soft buttons của HTC home rồi!)
Cảm ơn MinhAnh và dvha79! Mình hy vọng sẽ sớm gửi cho các bạn trọn bộ theme pdaViet (welcome, dial pad, windows media, theme để tích hợp vào ROM)
Cheers,

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Hiii bản ROM này mượt là phải kể đến công sức to lớn của minhanhtran đã build ra những bản ROM mới tốc độ nhanh mà lại thực sự ổn định, những bản ROM của bạn luôn tạo cho mình sự yên tâm. Thế cho nên mình chỉ việc chỉnh sửa chút xíu thêm bớt chút xíu cho mọi người đỡ phải chọc ngoáy chỉnh sửa nhiều thôi.
Hiện tại mình đã edit bản 04 rùi với một số chức năng thêm là thay bộ font chữ mới (nặng hơn nhưng nhìn nét hơn bản trước, đặc biệt là hầu như không bị nhòe đối với chữ thường)
Thay thế SIM manager 6.36 new
Thay thế com manager 2.0 new được trích từ bản ROM của bác mobifuns
Tích hợp thêm ExSoftKey
Tích hợp GroupSMS 1.43 new thích hợp cho nhắn nhiều người cùng lúc
Tích hợp Bass & Treble thích hợp cho xem phim nghe nhạc
Đưa đường dẫn temp của internet explorer ra RAMDISK
Còn lại đang đợi bạn TaQuangDuc cho ra bộ giao diện mới đẹp để tích hợp nữa là OK :))
TaQuangDuc @ bạn dùng soft gì mà lại thiếu key thế để xem mình có mình sẽ gửi cho

Chỉnh sửa cuối:

TaQuangDuc

Hiii bản ROM này mượt là phải kể đến công sức to lớn của minhanhtran đã build ra những bản ROM mới tốc độ nhanh mà lại thực sự ổn định, những bản ROM của bạn luôn tạo cho mình sự yên tâm. Thế cho nên mình chỉ việc chỉnh sửa chút xíu thêm bớt chút xíu cho mọi người đỡ phải chọc ngoáy chỉnh sửa nhiều thôi.
Còn lại đang đợi bạn TaQuangDuc cho ra bộ giao diện mới đẹp để tích hợp nữa là OK :))
TaQuangDuc @ bạn dùng soft gì mà lại thiếu key thế để xem mình có mình sẽ gửi cho

mình chắc không kịp làm rồi vì đang chạy việc cuối năm.
theme: ThemeMaker McDeb 4.2.0 trial versison (bị hiện chữ demo lên theme)
Dialpad: Dialpad Maker v2.0 của Bong's workshop cúng trial nốt
đang tìm hiểu về windows media nhưng có vài chỗ chưa hiểu
cheers

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Hii mình mới chỉ có ThemeMaker McDeb 4.1.1 nên không biết là có được không
còn Dialpad Maker v2.0 là 23287-32993 . Là gì thì bạn biết rồi :D
Dù bận những hãy cố cho ra 1 bộ thật đẹp cho anh em dùng chung với nhé=D>

toitoi

em vừa up quả này xong tý nữa thì ngồi khóc huhu,con BA quả là vô đối.em vừa chạy cái % thì lỏng cáp.nhìn lại thấy tối thui.chọc SR chả thấy động tĩnh gì.làm mọi cách cũng kô ăn thua!vừa tháo sim ra lắp vào con 32 thì nhớ trên PV bảo là BL của BA là khỏe nhất chưa thấy chết con nào em mới BL lại thì thấy chữ USB hiện ra mùng thế sướng quá!giờ úp lên rùi!BA vô đối!

S

salen

Guest
M kiến nghị bỏ cái icontacts thay bằng pocketCM và thêm pimbackup, cái icontacts dùng ít chức năng lại chẳng tiện lợi và ko làm sao tắt được

Dvha79_ddt

Super V.I.P
M kiến nghị bỏ cái icontacts thay bằng pocketCM và thêm pimbackup, cái icontacts dùng ít chức năng lại chẳng tiện lợi và ko làm sao tắt được

Lý do mình cho icontact vào là vì nó trượt rất nhạy giống như pocketCM mà dung lượng lại bé như con kiến (chỉ có 24KB) nên tích hợp vào ROM không phải suy nghĩ. icontact thoát rất dễ mà bạn, chỉ việc nhấn dấu X hoặc calloff là nó thoát luôn đâu có khó gì. Còn cái pocketCM dung lượng chiếm dụng trên phone những 725KB muốn tích hợp thì phải suy nghĩ nhiều đấy. Với lại mình mới thực sự không biết thoát nó ra như thế nào vì không có dấu X hay Exit để thoát, chỉ còn cách calloff nhưng như vậy nó vẫn còn lưu trong task trong khi icontact thi không. Hay là mình chưa biết cách dùng chăng, bởi vì xưa nay mình toàn dùng Inesoft Address Book mà.
Nếu có 5 bạn yêu cầu tích hợp PocketCM thì mình sẽ suy nghĩ lại để thay nó cho icontact bạn đồng ý chứ :)
Hiện nay đã có PimBackup 2.7 mình cũng đang suy nghĩ để tích hợp nó vào ROM.
Cảm ơn ý kiến đóng góp của bạn

Status
Không mở trả lời sau này.