• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM CE OS 5.2.1938 (v5.80.02 16 MB RamDisk) cập nhật

Status
Không mở trả lời sau này.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Cái này mình đã post 1 lần rồi bạn cứ tìm các bài mình gửi của mình là thấy. Cái này có hình bức thư trên màn ình today khi có tin nhắn tới, tiếc là hình bức thư này lại có màu xanh nên mình không tích hợp nó trong ROM. Mình đã cố sửa màu của nó mà không được.
ZoomSMS

For all @ Chả thấy mọi người nhận xét gì về bản 5.80.02(CLEAN) không có RAMDISK gì cả để mình còn biết đường post bản 5.80.02(04) không RAMDISK lên.:((

tuana

Em đã Test cả 2 bản 5.80.02(clear) và 5.80.02(04) không ramdisk.cảm giác bản 5.80.02(04) không ramdisk chạy nhanh và ổn định hơn cả bản clear.bản 04 có ramdisk chạy TouchFlo giật hơn bản không ramdisk.Có lẽ vì nguyên bản không ramdisk ổn hơn thật.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
BA ROM V5.80.02(04) NO RAMDISK

Sau khi Tuanna test và nhận xét tốt mình post tiếp bản ROM V5.80.02(04) NO RAMDISK cho những ai không cần RAMDISK

Chúc vui

Chỉnh sửa cuối:

TaQuangDuc

Sau khi Tuanna test và nhận xét tốt mình post tiếp bản ROM V5.80.02(04) NO RAMDISK cho những ai không cần RAMDISK

Chúc vui

hic, online bang pda, cham ma khong go duoc tieng Viet, dvha thong cam nhe.
minh up cho ban cai welcome moi roi do, skins theo welcome hoi bi ... nen minh khong gui kem, se nghi ra cai skin vao cuoi tuan sao cho dep mat.
Cam on nhieu

hcqp

Mình sài bản 04 (no Ramdisk) khá ngon nhưng sao khi điện thoại gọi đến thì nó không hiển thị số nhỉ?!.... Lạ thật. Hình như tui nhớ là đã có người hỏi về cái này... nhưng mà giờ bản ROM cho BA nhiều quá, không biết ở trang nào.. nên hỏi lại!
Bác nào biết cách khắc phục ...xin chỉ giáo nhé!
Cảm ơn nhiều!

tieu_vu1410

Mình sài bản 04 (no Ramdisk) khá ngon nhưng sao khi điện thoại gọi đến thì nó không hiển thị số nhỉ?!.... Lạ thật. Hình như tui nhớ là đã có người hỏi về cái này... nhưng mà giờ bản ROM cho BA nhiều quá, không biết ở trang nào.. nên hỏi lại!
Bác nào biết cách khắc phục ...xin chỉ giáo nhé!
Cảm ơn nhiều!

phải rồi bản clean cũng vậy có lúc không hiển thị số gọi đến. nhưng sau khi HR lại thì lại bình thường. bạn ktra lại xem

tuana

Bác dvha79 cho hỏi,tại sao trong các bản ROM rừ trước tới giờ của các nhà sản xuất đều không có RAMDISK. Vậy chúng ta dùng ROM có RAMDISK liệu có phải là Tối Ưu không?.

Tuan1412

Bác dvha79 cho hỏi,tại sao trong các bản ROM rừ trước tới giờ của các nhà sản xuất đều không có RAMDISK. Vậy chúng ta dùng ROM có RAMDISK liệu có phải là Tối Ưu không?.
Rom của nhà sản xuất tức là rom gốc chỉ có rom 2003 thôi bạn.Với 2003 bạn có thể điều chỉnh qua lại giữa storage và program,nên cũng chả cần có ramdisk làm gìKhi nâng lên 05 hay 06 storage và program chia ra,Ram của BA là 128mb hơi thừa nên các KTV mới tìm cách trích 1 phần bộ nhớ ram ra để tạo thành ramdisk với mục đích có thêm bộ nhớ đê lưu trữ và ram vẫn đủ đáp ứng người dùng.Theo ý kiến chủ quan của mình có Ramdisk 16mb là phù hợp nhất để cho các ứng dụng hoặc các skin khi cài trên thẻ nhớ sẽ gây chậm máy do truy xuất trên thẻ chậm hơn.Nói chung cũng tùy vào sở thích của từng nguờ và nhu cầu sử dụng nữa

nidu29

Chúc vui

em cài bản ROM V5.80.02(04) có ramdisk và NO RAMDISK để chuông proud of you thì các cuộc gọi đến đều không đổ chuông, để chuôg mặc định thì vẫn reo bình thường. Nếu copy Proud of you sang thẻ thì lại có chuông, bác nào bị hiện tượng trên không cho em cách khắc phục với.

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
em cài bản ROM V5.80.02(04) có ramdisk và NO RAMDISK để chuông proud of you thì các cuộc gọi đến đều không đổ chuông, để chuôg mặc định thì vẫn reo bình thường. Nếu copy Proud of you sang thẻ thì lại có chuông, bác nào bị hiện tượng trên không cho em cách khắc phục với.

Bạn thử kiểm tra xem có cài chương trình quản lý chuông nào khác không? hoặc bạn thử vào chọn lại 1 lần nữa xem sao. Mình up xong là có chuông ngay mà:-??

nidu29

Tối qua mới up bản rom 04 không ram thấy tình trạng trên nên hỏi có ai bị giống mình không. Mình test từ bản rom 01 đến 04 thấy riêng bản 04 ( có ram lẫn ko ram ) đều bị tình trạng trên. bản clear thì chưa down được. Có ai bị như mình không?

nidu29

up lai rom hiện tượng trên đã hết, cảm ơn bác dvha79, minhanhtran và các mod đã cook cho anh em nhưng bản rom tuyệt vời để sử dụng

Last edited by a moderator:

vanbon

mình vừa cài bản ROM V5.80.02(04) nhưng mình thấy bluetooth kém gửi nhận file khó khan và chậm, kết nối với pc qua bluetoo rất khó,bật wife rất khó khăn phải thử đến mấy chục lần mới được, tắt phone thì không thể bật lại được chỉ có cách là khởi động lai ppc thôi,ko biết có bác nào bị lỗi như mình ko. các cao thủ cho ý kiến nha!!!!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
@ vanbon : Bạn nên tìm đọc lại các bài đã post trước. Những vấn đề này đã được đề cập rất nhiều rồi, nếu có thì nó đều là vấn đề chung với WM5 và WM6. Muốn nhận BlueTooth thì bạn cần phải kích hoạt BEAM lên đã, muốn bật wifi lần đầu tiên thì bạn chỉ cần mở Wireless LAN rồi chọn Turn on WLan lên là được thôi các lần sau cứ vào Comm Manager kích hoạt là được, còn tắt thì bình thường. Bật tắt phone thì đã có soft FlightMode chỉ cần kích hoạt là xong, on/off ngon lành. Bạn nhớ là phải cài NETCF tì FlightMode và 1 vài soft khác mới làm việc nhé.
Vì dòng BA chỉ có WM2003 nên WM5, WM6 đều là những bản ROM đươc port từ các dòng máy khác nên bản ROM có vài vấn đề cố hữu là điều không thể tránh khỏi.
Bạn cứ làm như mình nói là vấn đề sẽ được giải quyết.
Lần sau nhớ đọc kỹ trước khi thắc mắc nhé

...bác cho em hỏi 1 chút.em cài bản 3 nhưng vấn đề về màn hình sáng khi có tin nhắn đến vẫn chưa được khắc phục.không biết bản 4 và bản clean đã khắc phục được chưa bác nhỉ.thanks

Mình đã tìm được cách sửa lỗi không sáng màn hình khi có tin nhắn gửi tới. Cách này chỉ dành cho những bản ROM có tích hợp sẵn SMS_Alert_fix thôi. Còn cài ngoài thì không sao.
Tại mình nhập thiếu reg trong khi cook ROM
Các bạn down REG dưới về có thể nhập bằng tay hoặc Resco Explorer nhé.

Mình sẽ đưa kèm cùng với các bản ROM có tích hợp SMS_Alert_Fix ở trang đầu.
Chúc vui:D

Chỉnh sửa cuối:

minhanhtran

Well-Known Member
@ vanbon : Bạn nên tìm đọc lại các bài đã post trước. Những vấn đề này đã được đề cập rất nhiều rồi, nếu có thì nó đều là vấn đề chung với WM5 và WM6. Muốn nhận BlueTooth thì bạn cần phải kích hoạt BEAM lên đã, muốn bật wifi lần đầu tiên thì bạn chỉ cần mở Wireless LAN rồi chọn Turn on WLan lên là được thôi các lần sau cứ vào Comm Manager kích hoạt là được, còn tắt thì bình thường. Bật tắt phone thì đã có soft FlightMode chỉ cần kích hoạt là xong, on/off ngon lành. Bạn nhớ là phải cài NETCF tì FlightMode và 1 vài soft khác mới làm việc nhé.
Vì dòng BA chỉ có WM2003 nên WM5, WM6 đều là những bản ROM đươc port từ các dòng máy khác nên bản ROM có vài vấn đề cố hữu là điều không thể tránh khỏi.
Bạn cứ làm như mình nói là vấn đề sẽ được giải quyết.
Lần sau nhớ đọc kỹ trước khi thắc mắc nhé

Mình đã tìm được cách sửa lỗi không sáng màn hình khi có tin nhắn gửi tới. Cách này chỉ dành cho những bản ROM có tích hợp sẵn SMS_Alert_fix thôi. Còn cài ngoài thì không sao.
Tại mình nhập thiếu reg trong khi cook ROM
Các bạn down REG dưới về có thể nhập bằng tay hoặc Resco Explorer nhé.

Mình sẽ đưa kèm cùng với các bản ROM có tích hợp SMS_Alert_Fix ở trang đầu.
Chúc vui:D

Xin phép các Mod cho spam một bài, chúc mừng TrialMod dvha79, thế là BA ngày càng có nhiều Cooker rùi! Chúc TM ngày càng có nhiều ROM cho a em nhé! Xin tạm nghỉ hưu một thời gian, chúc các bạn phát triển BA sôi động hơn nữa!!:D=))

NBLam

Xin góp vui với mọi người chúc mừng dvha79 lên Trial Mod nhé. Chúc bác liên tục nghiên cứu ra các bản cook ngon như các bản mới ra vừa rồi nhé.

Thanks dvha79 và minhanhtran nhiều nhiều.

Ơ, thế topic này có nên được đánh dấu Sticky ko các bác nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

NBLam

mình vừa cài bản ROM V5.80.02(04) nhưng mình thấy bluetooth kém gửi nhận file khó khan và chậm, kết nối với pc qua bluetoo rất khó,bật wife rất khó khăn phải thử đến mấy chục lần mới được, tắt phone thì không thể bật lại được chỉ có cách là khởi động lai ppc thôi,ko biết có bác nào bị lỗi như mình ko. các cao thủ cho ý kiến nha!!!!

Tôi đang dùng ROM V5.80.02(04) No Ramdisk, chạy mượt lắm, BT và Wifi đều ngon, tôi cũng rất khoái cái Flightmode, tắt bật phone ko bị lỗi như bác nói đâu.

Status
Không mở trả lời sau này.