• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM CE OS 5.2.1938 (v5.80.02 16 MB RamDisk) cập nhật

Status
Không mở trả lời sau này.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Xin cám ơn các bạn.
Có lẽ vào 1 ngày đẹp trời gần đây mình sẽ Post bản ROM do đích thân mình build cho mọi người test thử.
Mình đã hoàn thành sơ bộ, đang trong thời gian test và chỉnh sửa hoàn thiện.

Blue Angel ROM CE OS 5.2.2008 (Build 18548.0.7.2.PV.DVH)

Sẽ có bộ không RAMDisk, RAMDisk 16MB, PagePool 16MB và PagePool 32MB cho mọi người

Xin chân thành cảm ơn man PhamQuang và Mod Sonblack nhiều

Chỉnh sửa cuối:

TaQuangDuc

Xin cám ơn các bạn.
Có lẽ vào 1 ngày đẹp trời gần đây mình sẽ Post bản ROM do đích thân mình build cho mọi người test thử.

Sẽ có bộ không RAMDisk, RAMDisk 16MB, PagePool 16MB và PagePool 32MB cho mọi người

Xin chân thành cảm ơn man PhanQuang và Mod Sonblack nhiều

tin mừng đây, thế thì phải offline sơm sớm, anh em còn thảo luận với nhau cái thôi!

tuana

tin mừng đây, thế thì phải offline sơm sớm, anh em còn thảo luận với nhau cái thôi!

Xin cám ơn các bạn.

Xin chân thành cảm ơn man PhanQuang và Mod Sonblack nhiều

Đúng là tin mừng , như vậy là Anh em dùng BA sẽ không bị ngắt quãng trong việc có 1 Bản ROM hoàn thiện sau việc tạm nghỉ hưu của Minhanh.Hy vọng trước khi ROM 5.2.2008 ra đời. mọi người hãy Góp ý với dvha79 để tránh những sai sót và phù hợp với BA .cam ơn dvha79

NBLam

Xin cám ơn các bạn.

Dự kiến bao giờ hả bác? Có cho anh em biết đc ko để đỡ sốt ruột? :-?

Tuan1412

Mong mọi người chú ý thảo luận sử dụng về Rom,những vấn đề khác có thể pm trực tiếp cho nhau tránh làm loãng topic

0906928246

trời sao mình nôn qua trời nè. gấn có chưa bác. hoan hô bác dvha79.

Bạn đang cố tình spam đấy

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Sắp rồi bạn ơi chỉ 1 hoặc 2 ngày nữa thôi mà:). Đang test nốt ,mình sợ vẫn còn lỗi làm các bạn nản thôi:(
Bản ROM CE OS 5.2.2008 Build 18548.0.7.2 PV DVHA v5.60.01(01) có màu đen truyền thống

Chỉnh sửa cuối:

tuana

Sắp rồi bạn ơi chỉ 1 hoặc 2 ngày nữa thôi mà:). Đang test nốt ,mình sợ vẫn còn lỗi làm các bạn nản thôi:(
Bản ROM CE OS 5.2.2008 Build 18548.0.7.2 PV DVHA v5.60.01(01) có màu đen truyền thống

Bác đặt là bản 5.60.01(01) tức là Bác sẽ có những phiên bản tiếp theo.Bác cho hỏi trong bản này Bác có đưa NetCF 3.5 hoặc 2.0 vào rom không hay cài ngoài.Bác thấy tốc độ và độ ổn định thế nào.có Fix được lỗi ON,OFF PHONE không?.Em mong chờ Bản này của BÁC vì Bản này sẽ sửa được 1 số lỗi cơ bản k phải tự chỉnh.

tuana

Anh em BA chuẩn bị hôm nay Bác dvha79 sẽ đưa lên bản 5.2.2008 đấy .Vế cơ bản đã fix được các lỗi :tin nhắn đến muộn + sáng màn hình (good).
Fix lỗi xoay nganh Windown media (good).
Hiển thị số điện thoại trong SIM trên CONTACT(mới).
thêm Chuông Báo kết nối phone và ngừng kết nối.

Em đã TEST và nhận thấy TỐC độ ROM nhanh , đáp Ứng TouchFlo rất tốt,trước và sau khi cài TouchFlo+ nhiều phần mềm Tốc độ xoay TOUCH CUBE 4D không đổi.
Nét chữ đã đạt chuẩn về Độ nét.

Chỉnh sửa cuối:

NBLam

Xin cám ơn các bạn.

Thanks các bác nhiều lắm, hy vọng hôm nay hay ngày mai các bác up lên để cuối tuần có cái nghịch nhỉ.

Nhưng mà (sorry tôi ko biết) nhưng sao bản ROM CE OS 5.2.2008 này lại là 5.60.01 các bác nhỉ, bản hiện tại 5.2.1938 ở đây là 5.80.02 cơ mà. Có phải mình đang đi tụt lùi lại ko? Hay đây chỉ là ký hiệu gì đó, ko phải tiến hay lùi nhỉ???

phuonglev

Thanks các bác nhiều lắm, hy vọng hôm nay hay ngày mai các bác up lên để cuối tuần có cái nghịch nhỉ.

Nhưng mà (sorry tôi ko biết) nhưng sao bản ROM CE OS 5.2.2008 này lại là 5.60.01 các bác nhỉ, bản hiện tại 5.2.1938 ở đây là 5.80.02 cơ mà. Có phải mình đang đi tụt lùi lại ko? Hay đây chỉ là ký hiệu gì đó, ko phải tiến hay lùi nhỉ???

Thông số đó chỉ là ký hiệu do người build Rom quy định thôi, bạn không phải lo lắng về vấn đề đó đâu

NBLam

Thông số đó chỉ là ký hiệu do người build Rom quy định thôi, bạn không phải lo lắng về vấn đề đó đâu

Thế thì yên tâm rồi, chứ bị lùi lại thì chắc anh em sẽ phải suy nghĩ đấy :D
Cheers!!! Mong ROM mới lắm lắm....:))

0906928246

ui trới mình cũng nghĩ như bạn. nhưng giờ thì yên tâm rối. bản rom nay có .netcf chưa vậy ta.

tuana

ui trới mình cũng nghĩ như bạn. nhưng giờ thì yên tâm rối. bản rom nay có .netcf chưa vậy ta.

bản 5.2.2008 của Bác dvha79 sẽ post lên có thể coi là bản CLEAR.NETCF cài ngoài , Nhưng do rút kinh nghiệm từ các Bản EDIT Rom của minhanh từ bản 01->04 nên đã khắc phục được các nhược điểm.Tốc độ ROM nhanh hơn các bản Edit.chạy touchflo không Bị vấp.
Theo em các Bác nên cài Bản ROm 5.2.2008. Bản này rất gần với Win2006 chuẩn.
cảm ơn các Bác.

myGenio

Trời vừa chưa kịp downROM này thì đã ra các ROM khác thật là hạnh phúc khi có nhiều Funs và KTV của BA. cố ngồi ngâm cứu , Thanks.(đã nhấn nút Thank)

Status
Không mở trả lời sau này.