• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom good cho HTC wildfire S

mrj145

làm đc rùi , bạn có thể chỉ giúp cách setting no-frills CPU dc ko thks
mình update lên rồi đó, bạn coi lại bài trên ha. ^^, các pm bạn có thể xóa trong rom này đều nằm trong mục user của LiNK2SD đó. mình thì xóa cái fb của nó đi, dùng của FB for HTC thôi, nhẹ hơn coi cũng dễ hơn, vào Titanium xóa luôn cài Twister cũng đc. chẳng dùng tới nó.

thuglife18

Well-Known Member
cho hỏi tí nữa , rom này có sẳn cái adfree + terminal là cái gì thế xoá đc ko

mrj145

cho hỏi tí nữa , rom này có sẳn cái adfree + terminal là cái gì thế xoá đc ko
terminal mình cũng ko rõ nên mình cũng xóa, add free dùng để chặn các quảng cáo khi dùng app tãi trên market vê. thích thì xóa thôi.

cho mình hỏi sao từ khi up rom này thì máy mình đôi lúc chay nhanh lắm nhưng có khi chạy rất chậm! cho hỏi tại sao ạ!

thuglife18

Well-Known Member
cho mình hỏi sao từ khi up rom này thì máy mình đôi lúc chay nhanh lắm nhưng có khi chạy rất chậm! cho hỏi tại sao ạ!

ban coi lai co cai dat thong so ct no frills cpu chua.sr onl dt c3 cua thang ban ko viet dau dc
chu thot oi co cai stock,peep,xoa dc ko

max1397

Member
mình chạy hết máy còn gần 60mb, cài các ứng dụng khác vào đều đưa vào thẻ nhớ cả, hơn 1 chục game với app đã xi nhê gì đâu.bác kiểm tra lại đã chuyển các app qua hết chưa?
bác nói sao chớ.e up room xong.chưa cài j hết.thấy còn có 18mb ak.

mrj145

ban coi lai co cai dat thong so ct no frills cpu chua.sr onl dt c3 cua thang ban ko viet dau dc
chu thot oi co cai stock,peep,xoa dc ko

Xóa được hết.chi trừ đi những gì có chữ HTC. Mà mình nghĩ ko cần thiêts phải xóa đâu. Vif nó chẳng tốn bao nhiêu bộ nhơs cả

mrj145

Do độ trễ khi cpu chuyển trang thái. Minhf phải chọn Governor và I/O schedule cho hợp lý.bạn xem lại phần update trên bài nhé

max1397

Member
sao nó hiện cái này miết ak chủ top
scaled.php

thuglife18

Well-Known Member
bác nói sao chớ.e up room xong.chưa cài j hết.thấy còn có 18mb ak.

đồng ý với bạn này , lúc cài đc lại thì bộ nhớ trong chỉ còn 30mb là cùng , h cài xong move pm wa thẻ còn 28mb bộ nhớ trong,có cách nào tăng thêm đc ko?ak cho hỏi cái flash player để làm gì thế?wf s rom này có tích sẳn ko?hay phải cài thêm?nó nặng wa tới 12mb lận mún del đi cho nhẹ

huynhphuc705

Dạo này bận quá ko đóng góp j được cho 4rum :)) Nghe đồn bên topic của mình là máy VN đã up đc 2.3.5 trực tiếp bằng đt được rồi àh? Khi nào rãnh mình sẽ up lại rom ship rồi update 2.3.5 rồi lại unlock bootloader, root, up rom, thử tất cả rom ... rồi sẽ viết vài bài hướng dẫn kèm hình ảnh cho mấy bạn :D
P/s: venusian cho mình xin bài hướng dẫn up rom ship nhé, bữa nghe bạn nói relock mới up đc rom, vậy relock xong up rom ship là nó trở lại như lúc mới mua hả bạn

thuglife18

Well-Known Member
Dạo này bận quá ko đóng góp j được cho 4rum :)) Nghe đồn bên topic của mình là máy VN đã up đc 2.3.5 trực tiếp bằng đt được rồi àh? Khi nào rãnh mình sẽ up lại rom ship rồi update 2.3.5 rồi lại unlock bootloader, root, up rom, thử tất cả rom ... rồi sẽ viết vài bài hướng dẫn kèm hình ảnh cho mấy bạn :D
P/s: venusian cho mình xin bài hướng dẫn up rom ship nhé, bữa nghe bạn nói relock mới up đc rom, vậy relock xong up rom ship là nó trở lại như lúc mới mua hả bạn
ủng hộ bạn 1 vé , mấy bữa nay mò làm cái rom vs cái root ko nhức cả đầu , 2 đêm tới 1h sáng gần 2h sáng mới ngủ ko ^^!

max1397

Member
làm 1 bài hoàn chỉnh cho ae chưa bik tham khảo đi huynhphuc!!thanks trước

venusian

Moderator

Chính xác nếu máy bạn đã Unlock Bootloader rồi thì phải Relock lại mới up dc Rom Ship.
Cách Relock thì bạn xem ở bước 14 trong quá trình unlock đấy. Kết nối máy điện thoại với máy tính.
Đưa điện thoại vào Fast boot giống như với cách unlock.
Trên cử sổ CMD gõ lệnh: fastboot oem lock
Máy bạn đã Lock trở lại. Bạn đã có thể up Rom Ship.
Up Rom Ship xong thì nó sạch sẽ luôn :D

Cách up Rom Ship: (Có 2 cách)

UP Rom qua kết nối PC

• Kết nối điện thoại với máy tính. Bật chế độ USB debug (Setting/Applications/Deverlopment và tích vào ô USB debug)
  • Đưa điện thoại vào Hboot chọn vào Fastboot
  • Chạy file ROM (*.exe) mà bạn định UP cho máy
  • Và làm theo hướng dẫn của nó thôi.

Lưu ý: Cáp phải được kết nối chắc chắn, không rút hoặc làm tụt cáp khi đang up Rom

UP ROM BẰNG THẺ NHỚ

• Các bản Rom phải có định dạng *.zip
  • Các bản ROM SHIP (định dạng *.exe ) thì phải chuyển đổi nó thành định dạng *.zip :
  • Phải chuyển định dạng cho ROM SHIP (*.exe > *.zip)
  • Làm như khi UP ROM bằng PC nhưng dừng ở bước
  • Chạy file ROM (*.exe) mà bạn định UP cho máy
  • Tích vào ô I understand the caution.... (Không nhấn NEXT)

Đối với Windows XP
  • C > Documents and Settings > Tên user máy bạn > Local Settings > Temp
  • Sẽ thấy file rom.zip

Đối với Windows 7
  • Dán dòng sau vào ô tìm kiếm: %Temp% sẽ thấy thư mục Temp
  • Dùng chức năng tìm kiếm sẽ thấy file rom.zip

Tiến hành UP ROM

1. Đổi tên file rom.zip nói trên thành PG76IMG.zip
  2. Chép file PG76IMG.zip vào thư mục gốc của thẻ nhớ
  3. Restart lại máy để vào HBOOT
  4. Máy sẽ tự kiểm tra (Checking....)
  5. Sau khi máy Check file Rom xong thì nó sẽ hỏi bạn có đồng ý Up rom hay không?
  6. Nhấn Volume UP nếu bạn muốn UP ROM
  7. Nhấn Volume DOWN nếu bạn thay đổi quyết định không UP ROM nữa
  8. Sau khi bạn nhấn Volume UP thì quá trình UP ROM sẽ bắt đầu chạy
  9. Sau khi chạy xong thì máy yêu cầu bạn nhấn Power để khởi động lại là xong.

Bài mình tham khảo bài của Mod Ancola hướng dẫn cho DHD

Chỉnh sửa cuối: