• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom good cho HTC wildfire S

max1397

Member
Link trên chưa thử. Đang test link dưới vì tác giả này đã tửng làm rom rất tốt. Đang xài lấy ổn định, đầy đủ chức năng thậm chí có vài cái dư (chủ yếu ko biết xài), có OC, chỉnh max 806 min 480 ko thấy hiện tượng treo, pin xài tạm ổn nếu tắt các chức năng ko cần thiết. Chỉ có 1 nhược điểm là lỗi chia sẽ kết nối (lấy internet từ PC) là ko xài được, còn các loại kết nối khác tốt (chỉ sạc, kết nối dữ liệu, chia sẽ internet cho PC, Sync). Ai biết sữa lỗi đó chỉ giúp.
cái OC chỉnh bao nhiêu là đc !! máy mình treo quài ak,nản lun

mrj145

bạn để 600 vẫn treo à? khi nào máy load chậm mình mới nâng cao lên thôi, bình thường vẫn để 600. việc treo máy cũng sẽ tùy máy thôi, ko phải máy nào cũng để 860 đều treo đâu.hên xui.

mrj145

vụ kết nối dữ liệu có vấn đề vẫn chưa được giải quyết, nên chờ thông tin trên XDA rồi update lại sau.

huynhphuc705

cái OC chỉnh bao nhiêu là đc !! máy mình treo quài ak,nản lun

thêm cái defaut cpu ( vì bản trên đã được overclock, máy rất dễ treo khi flash rom, có máy bị, có máy ko bị, làm luôn cho chắc ăn.)
http://forum.xda-developers.com/show...&postcount=101 (tãi file zip đính kèm trong link)

thử cài thêm cái này xem, cách cài: down file >> copy vào thẻ >> vào hboot >> recovery >> install to zip..... (giống up rom cook nhưng vào chạy thẳng file zip vừa down luôn) >> khởi động lại

mocthienthuan

Chỉnh sửa cuối:

mocthienthuan

hôm wa có gọi lên trung tâm bảo hành nó đòi 200k để chạy lại phiên bản gốc !! nãn, sợ bị luộc này kia nữa chứ.

max1397

Member
hôm wa có gọi lên trung tâm bảo hành nó đòi 200k để chạy lại phiên bản gốc !! nãn, sợ bị luộc này kia nữa chứ.
đôi khi đi bảo hành cũng ngại cái này.trừ trường hợp đt ko lên j nữa thì mình mới đi bảo hành.hjhj

huynhphuc705

Bảo hành thì 90% bị luộc, tem chính hãng nó còn tháo ra rồi dán lại được mà =.= độc chiêu này ông anh bên hàng vi tính truyền lại mới biết

max1397

Member
ae cho mình hỏi.mình phân vùng thẻ nhớ rồi,dùng astro cài app thì có thêm tùy chọn sd card !! nhưg cài thì ko zô phân vùng mình chia,nó zô thẳng thẻ nhớ lun.còn chọn chữ cài đặt thì khởi động lại máy.dùng pc cài app thì cũng khởi động lại lun.

Chỉnh sửa cuối:

mocthienthuan

bác @huynhphuc705 với bác @venusian giúp mình cái vụ up rom ship với hjx, sao tạo goldcard rùi vẫn ko thể chạy đc rom ship nào cả vậy.