• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] {MIUI} Eng-Vie by JokerB

JokerB

Đôi khi chính mình up rom cũng gặp lỗi :)
Không phải tại rom mà do trong quá trình copy tệp zip vào thẻ nhớ rồi flash đôi khi xảy ra lỗi dẫn đến lỗi FC :)
Các bạn thử flash lại xem

Mình vừa upload phiên bản 1.11.11
Cái này làm xong từ tuần trước nhưng vì còn phải test và fix 1 số cái nên giờ mới upload được (khá hài lòng :) )

danh_thuan269

Tôi up thì thường gặp những lỗi sau
bị FC một số ứng dụng lúc thì ứng dụng này lúc thì úng dụng khác tuỳ từng lần restore khác nhau mà bị các phần mềm khác nhau vd lúc bị x-plore ko mở được nhưng lúc x-plore mở được thì radio va lịch việt ko mở được chằng hạn
lúc thì bị dơnload từ market về ko được một số ứng dụng và cài một số ứng dụng trog thẻ cũng ko được
Đã format lại toàn bộ thẻ nhớ?

langtugl

Trước giờ mình xài rất ít khi bị FC. Chỉ có bản 1.11.4 là bị FC khi chơi Dungeon Hunter 2 thôi.

JokerB

Mình đã thêm mã MD5 để mọi ng` check và chú ý ở trên rồi

Lỗi FC là do ứng dụng hệ thống bị lỗi: do lỗi khi download, khi copy, khi flash zip,...

Tệp rom trước và sau khi up mình cũng cẩn thận kiểm tra rồi, vì vậy các bạn vui lòng làm đầy đủ theo hướng dẫn và đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng :D

beliveandhope

Em hỏi câu hơi gà một tí mọi người cười nhưng chỉ bảo nhé. Mã MD5 để làm gì vậy, em chưa hiểu tác dụng của nó. Một số rom em thấy có cả link download md5. Bác JockerB giải thích hộ em cái này nhé. Cảm ơn bác đã tâm huyết với Desire.

danh_thuan269

Em hỏi câu hơi gà một tí mọi người cười nhưng chỉ bảo nhé. Mã MD5 để làm gì vậy, em chưa hiểu tác dụng của nó. Một số rom em thấy có cả link download md5. Bác JockerB giải thích hộ em cái này nhé. Cảm ơn bác đã tâm huyết với Desire.
nói một cách đơn giàn là dùng để so sánh xem file dowload về có giống với file up lên ko thì dùng đoạn mã MD5 này làm chuẩn
muốn tìm hiểu thêm search trên google
các bạn cho hỏi các bạn có dùng phần mềm task manager killer ko?
và có cảm nhận gì về bản 11 này
mình thấy nó hay bị khởi động lại hơn bản 04 nhưng ít lỗi trong quá trình restore hơn?

JokerB

Đã sửa lại bài 1, cho các bạn link host mới mình up rồi đấy, mỗi tệp mình cung cấp mã MD5 trong info rồi

DUYAT

bạn jokerB cho mình hỏi chút, có cách nào tăng âm thanh loa ngoài lên được ko? mình xem MOBITV mà nghe nhỏ quá, cảm ơn bạn trước

JokerB

Volume+ mình đã việt hoá gần hết rồi :)
Dùng cái này hay hơn DSPmanager, có khá nhiều ruỳ chỉnh equalizer khác nhau cho tuỳ sở thích, chỉnh sửa xong nghe lại thấy khác hẳn ngay :D

DUYAT

bạn cho mình hỏi thêm là sao rom mình chạy xong thì thấy trống ram khá nhiều nhưng khi vào chạy thử game PES2012 thì thấy hơi lag nhỉ, trong khi đó mình chạy nó vói bản rom SENSE 3.5 còn trống ram ít hơn nhiều lại ko lag, mình đã dùng RAM Manager có trong rom để chỉnh nhưng ko ăn thua, mong bạn chỉ giúp, thank

JokerB

mình cũng ít chơi game nên k để ý lắm :)

Theo mình thì có thể bản rom bạn nói đó có tích hợp thêm phần mềm 3DFire j j đó, mình k nhớ chính xác tên, cái đó giảm lag khi chơi game đồ hoạ cao, còn về ram thì theo mình với chỉnh sửa của mình + rammanager pro đó thì khá ổn rồi :D

Bạn cho mình tên rom sense đó đc k?