• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] MIUI XJ D2EXT X-Part 1.6.3 đã được mình chỉnh sửa :)

thexteen

Mình cũng thử up lên Radio này thì thấy sóng kém thật.Wifi cũng vậy! Thấy 5.14.05.17 ổn định hơn.
Còn cái flash thì ver này chắc mình ko rõ vì vừa up lại Stock :| Quên test nó ! Nhưng ver trước của MIUI mình cài lại FLASH 10.3 thì chạy ok.
Mình thấy bên xda nói radio 32.56.00.32U_5.17.05.23 bắt sóng tốt, copy dữ liệu nhanh và tiết kiệm pin hơn mà

lvt

Hix,không hiểu sao up rom này camera của minh bị chụp lỗi màu tím như là bị hư camera,ko biết có phải do mình xài Slcd k nủa

Bạn thử thay camera khác xem sao, không biết cái camera nay đã được JokerB thay chưa chứ mình tải về thì flash không được nó báo lỗi camera, bạn lấy camera ở bản gốc thay vào nhé ( bản gốc tải ở trang http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=957291
Về wifi và sóng 3G của mình bắt cực tốt luôn ( mình hay bắt của nhà bạn nên cạnh nên phải bắt tốt thì mới có, hôm trược up thử redux không bắt được), các bạn xem lại nhé, mình up radio đúng như bạn JokerB yêu cầu.
Hôm trước dùng Flashplayer xem vietnam mobi TV được, nay thử lại không thấy đươc, để kiêm tra lại xem đã nhé.
làm sao lôi các app của đt ra ngoài màn hinh không vậy??
Như mình cài cái Launcher pro thì cứ chọc tay vào màn hình 1 lát nó xẽ hiện ra các lựa chọn, bạn chọn shotcut, sau đó chọn application thì lôi thoải mái chứ có gì đâu. Còn nếu dùng launcher gốc thì chọc thay vào chỗ trống màn hình một lát xẽ hiện biểu tượng ở góc trên cùng bên phải của màn hình, chọc vào đấy rồi lôi cái gì ra thì kéo nó thả vào chỗ trống đó là được.

Chỉnh sửa cuối:

timnguoidien

Bạn thử thay camera khác xem sao, không biết cái camera nay đã được JokerB thay chưa chứ mình tải về thì flash không được nó báo lỗi camera, bạn lấy camera ở bản gốc thay vào nhé ( bản gốc tải ở trang http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=957291
Về wifi và sóng 3G của mình bắt cực tốt luôn ( mình hay bắt của nhà bạn nên cạnh nên phải bắt tốt thì mới có, hôm trược up thử redux không bắt được), các bạn xem lại nhé, mình up radio đúng như bạn JokerB yêu cầu.
Hôm trước dùng Flashplayer xem vietnam mobi TV được, nay thử lại không thấy đươc, để kiêm tra lại xem đã nhé.

Như mình cài cái Launcher pro thì cứ chọc tay vào màn hình 1 lát nó xẽ hiện ra các lựa chọn, bạn chọn shotcut, sau đó chọn application thì lôi thoải mái chứ có gì đâu. Còn nếu dùng launcher gốc thì chọc thay vào chỗ trống màn hình một lát xẽ hiện biểu tượng ở góc trên cùng bên phải của màn hình, chọc vào đấy rồi lôi cái gì ra thì kéo nó thả vào chỗ trống đó là được.

Sao mình ko thấy .Chỉ thấy cái file camera Android apk,mình thử cài soft camera khác mà vẫn bị.

DUYAT

Sẵn đây cho mình hỏi ngoài lề một chút, mình đang dùng phần mềm vietnam mobile tv, vào được nhưng xem ko được, có ai dùng cái này chưa xin cho biết ý kiến, còn camera của ROM MIUI sao bản nào mình cũng bị lỗi camera hết, lúc chụp được lúc thì bấm chụp nó hiện lên phần mềm xem ảnh, khởi động lại thì chụp bình thường một thời gian là bị lại,có ai biết cách khắc phục xin chi giúp, thank

lvt

Đánh võng một chút nhé :

Bạn vào 2 trang dưới đây nhé, mình nghĩ có đủ câu trả lời cho bạn :)
http://www.tinhte.vn/phan-mem-andro...nand-system-cache-data-cho-htc-desire-702381/
http://www.tinhte.vn/phan-mem-andro...loi-khong-tai-duoc-ung-dung-tu-market-681839/

Bạn ơi mình xem hướng dẫn resize bộ nhớ nand mà khi gõ lệnh nó không thực hiện được, mình dùng win 7, recovery Ra, tuy nhiên khi gõ lệnh đầu tiên chưa động chạm tới recovery cả đã ko được rồi, mình có đăng ảnh bên http://www.tinhte.vn/phan-mem-andro...nand-system-cache-data-cho-htc-desire-702381/. bạn xem giúp với.

Chỉnh sửa cuối:

JokerB

Bạn tìm AndroidFlasher1.7.6 hoặc FastbootCommanderV.1.1 làm cho nhanh nhé
Thực ra tất cả các phần mềm hay cách làm đấy đều từ android sdk ra cả :)
Khi nào rảnh mình sẽ làm 1 topic chi tiết cách chỉnh hboot theo ý mình, thay theo Alpharev hoặc tự chọn kiểu của riêng mình

lvt

Bạn tìm AndroidFlasher1.7.6 hoặc FastbootCommanderV.1.1 làm cho nhanh nhé
Thực ra tất cả các phần mềm hay cách làm đấy đều từ android sdk ra cả :)
Khi nào rảnh mình sẽ làm 1 topic chi tiết cách chỉnh hboot theo ý mình, thay theo Alpharev hoặc tự chọn kiểu của riêng mình

Bạn giúp mình sớm nhé, mình làm theo cách goc lệnh kia không được, cũng muốn nghiên cứu tý xem cái nào hay, cám ơn bạn.

Mountain8x

Mình thấy bên xda nói radio 32.56.00.32U_5.17.05.23 bắt sóng tốt, copy dữ liệu nhanh và tiết kiệm pin hơn mà

Mình đang dùng radio này. Bản này dùng sóng ổn, pin cho Desire thì được 1 ngày. Không biết có nhanh hết quá không

Mountain8x

Các bạn dùng Rom MIUI có cách nào để khoá tin nhắn của mình lại không?
Như các rom khác dùng Handcent hay Chomp thì khoá luôn được cả tin nhắn mặc định. Còn mình dùng MIUI thÌ không được như vậy?

walkmansky

bác có thể remode riêng mình một bộ như vầy được ko bác:
- Thêm luôn đa ngôn ngữ (Multi Lang) vào, do vậy không cần update MultiLang, muốn dùng tiếng việt thì vào Setting>>System>> Phone Lang>> Chọn tiếng việt
- Thay đổi lib radio để tối ưu với bản Radio 32.56.00.32U_5.17.05.23
- Thay đổi ứng dụng Gmail (bản gốc của Rom MIUI, mình dùng thì k thấy tự thông báo khi có mail mới, bản này thì ok, nhận đc cái là máy tính + đt đồng thời thông báo )
- Tích hợp sẵn Google Maps
- Thay ứng dụng SparePart, DSPManager và Google Talk bằng phiên bản mới hơn.
- Tích hợp Go Weather: các bạn xoá cái widget đồng hồ nguyên bản của Rom MIUI đi, thay bằng của GO Weather, đẹp mê ly :)
- Tích hợp Flash Player + Youtube bản mới nhất
- Không tích hợp gì thêm
Sẵn cho mình hỏi thường box MIUI đó có cho ra 3 loại: x-part,....vậy đó là những loại rom gì và tác dụng, mong bác giải thích vì mình toàn up mà ko để ý :D

/Chia sẻ: Dạo trc máy mình bị reset, cũng nghe bảo do lỗi main và sau đó lên XDA search thì mới thấy nguyên nhân và giờ đã ko còn nữa là không nên dùng Task kill...không biết có đúng không nhưng máy mình từ lúc cài lại rom và ko dùng nó nẵu thì ổn hẳn ra và chưa treo hay reset gì nữa.

nguyenson_44

Sao link down không được nhỉ? Bác chủ top xem lại link dùm mình với! Mình dùng bản MIUI_XJ_A2SD_1.6.10_2.3.4_Final sao lại không Sync được với PC nhỉ?

thexteen

Sao mình cài ROM MIUI XJ D2EXT X-Part trên XDA, internal nó thành 1GB, trống 800MB rồi mà khi chuyển app vào internal nó vẫn báo thiếu bộ nhớ nhỉ :-?

lvt

Sao mình cài ROM MIUI XJ D2EXT X-Part trên XDA, internal nó thành 1GB, trống 800MB rồi mà khi chuyển app vào internal nó vẫn báo thiếu bộ nhớ nhỉ :-?

Đấy là nguyên nhân theo mình nghĩ là do thẻ nhớ của mình kém đấy bạn ạ ( mình cũng đã nói ở trên rồi vì trước mình cài bản này cũng bị tình trạng như vậy) nếu bạn muốn cài tiếp thì phải khởi động lại máy và đợi máy nhận thẻ xong tiếp tục cài lại. Có khi cài 1 phần mềm phải khởi động lại vài lần mới được ( hi hi ) do đó mình đành phải bỏ Roms này và Resize nand theo cách của bạn và dùng Miui A2SD, tuy nhiên qua nay lên miui 1.6.17 A2SD+ chạy thấy Ok , chỉ bị lỗi Camera không chạy, lấy ở 1.6.3 cài sang nhưng không cài được, đang hỏi các anh em đề nghị các anh em cho phương án giải quyết.

thexteen

Đấy là nguyên nhân theo mình nghĩ là do thẻ nhớ của mình kém đấy bạn ạ ( mình cũng đã nói ở trên rồi vì trước mình cài bản này cũng bị tình trạng như vậy) nếu bạn muốn cài tiếp thì phải khởi động lại máy và đợi máy nhận thẻ xong tiếp tục cài lại. Có khi cài 1 phần mềm phải khởi động lại vài lần mới được ( hi hi ) do đó mình đành phải bỏ Roms này và Resize nand theo cách của bạn và dùng Miui A2SD, tuy nhiên qua nay lên miui 1.6.17 A2SD+ chạy thấy Ok , chỉ bị lỗi Camera không chạy, lấy ở 1.6.3 cài sang nhưng không cài được, đang hỏi các anh em đề nghị các anh em cho phương án giải quyết.
Chán thật đó, nhận đủ 800MB trống rồi mà cài vẫn bị thiếu bộ nhớ.
Ah, bạn có biết cách nào để thay đổi cái icon % của pin không, icon kèm theo ROM vừa bé vừa xấu quá

lvt

Chán thật đó, nhận đủ 800MB trống rồi mà cài vẫn bị thiếu bộ nhớ.
Ah, bạn có biết cách nào để thay đổi cái icon % của pin không, icon kèm theo ROM vừa bé vừa xấu quá
Nếu bạn dùng roms Miui thì để thay đổi icon của pin, cột báo sóng điện thoại và wifi thì bạn vào Manage Themes/Edit theme settings/ Status bar trong đó có các status bar có sẵn cài theo roms và online , bạn vào chỗ online tìm cái nào ưng thì tải về. Tải nhiều nhiều để tìm được cái ưng ý nhé và có những lúc tải được nhưng có lúc ko tải được thì phải chờ lúc khác tải lại. Chúc bạn tìm được cái ưng ý.
À, cái Camera bản miui 1.6.17 của mình chạy ngon rồi, cũng không biết tại sao nữa nhưng theo mình thì chắc lại do cái thẻ nhớ đểu thôi. Lúc đó mình quay về bản 1.6.3 mình vẫn dùng Camera chạy ngon xem thế nào thì thấy Camera lại cũng không chạy. Mình liền vào phần sửa chữa thẻ EXT cho nó chạy, sau đó wipe toàn bộ và up lại bản 1.6.17 thì lại thấy nó chạy ngon lành, bây giờ đang ổn rồi.

thexteen

Nếu bạn dùng roms Miui thì để thay đổi icon của pin, cột báo sóng điện thoại và wifi thì bạn vào Manage Themes/Edit theme settings/ Status bar trong đó có các status bar có sẵn cài theo roms và online , bạn vào chỗ online tìm cái nào ưng thì tải về. Tải nhiều nhiều để tìm được cái ưng ý nhé và có những lúc tải được nhưng có lúc ko tải được thì phải chờ lúc khác tải lại. Chúc bạn tìm được cái ưng ý.
À, cái Camera bản miui 1.6.17 của mình chạy ngon rồi, cũng không biết tại sao nữa nhưng theo mình thì chắc lại do cái thẻ nhớ đểu thôi. Lúc đó mình quay về bản 1.6.3 mình vẫn dùng Camera chạy ngon xem thế nào thì thấy Camera lại cũng không chạy. Mình liền vào phần sửa chữa thẻ EXT cho nó chạy, sau đó wipe toàn bộ và up lại bản 1.6.17 thì lại thấy nó chạy ngon lành, bây giờ đang ổn rồi.
Bạn cài bản A2SD hay D2EXT thế? Của mình cài D2EXT nó nhận đủ 1 GB internal trống, sau khi cài vô số app và game thì internal trống còn 750MB, từ đó mình không thể cài thêm bất kỳ app nào nữa, mình đã format, wipe và lại cài ROM nhưng vẫn bị.

lvt

Bạn cài bản A2SD hay D2EXT thế? Của mình cài D2EXT nó nhận đủ 1 GB internal trống, sau khi cài vô số app và game thì internal trống còn 750MB, từ đó mình không thể cài thêm bất kỳ app nào nữa, mình đã format, wipe và lại cài ROM nhưng vẫn bị.

Hôm trước mình cũng bị thế đấy, bây giờ dùng A2SD+, dùng cái Link2SD để chuyển sang thẻ nhớ, một số cái không link được thì vào Manage chuyển thủ công sang thẻ nhớ bạn ạ. Mình dùng cái link2SD thấy không bị lỗi như thằng A2SD GUI, thằng A2SD GUI có vẻ mạnh hơn khi mình chuyển toàn bộ Dalvik cache sang thẻ nhớ ( theo mình hiểu là nó cưỡng chế) còn thằng Link2SD thì nó không chuyển được hết Dalvik cache sang thẻ nhớ mà chỉ được già nửa ( cơ chế mềm hơn nên ít bị lỗi) đó là theo mình hiểu thôi, nên mình dùng thằng Link2SD. Mình dùng Hboot Data++ cài khoảng 60 phần mềm bầy giòe còn trống 120MB, trong khi đó chỉ chuyển 7 chương trình sang thẻ nhớ thôi ( kiểm tra ở Manage app).