• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] MIUI XJ D2EXT X-Part 1.6.3 đã được mình chỉnh sửa :)

thexteen

Hôm trước mình cũng bị thế đấy, bây giờ dùng A2SD+, dùng cái Link2SD để chuyển sang thẻ nhớ, một số cái không link được thì vào Manage chuyển thủ công sang thẻ nhớ bạn ạ. Mình dùng cái link2SD thấy không bị lỗi như thằng A2SD GUI, thằng A2SD GUI có vẻ mạnh hơn khi mình chuyển toàn bộ Dalvik cache sang thẻ nhớ ( theo mình hiểu là nó cưỡng chế) còn thằng Link2SD thì nó không chuyển được hết Dalvik cache sang thẻ nhớ mà chỉ được già nửa ( cơ chế mềm hơn nên ít bị lỗi) đó là theo mình hiểu thôi, nên mình dùng thằng Link2SD. Mình dùng Hboot Data++ cài khoảng 60 phần mềm bầy giòe còn trống 120MB, trong khi đó chỉ chuyển 7 chương trình sang thẻ nhớ thôi ( kiểm tra ở Manage app).
Đã dùng và cảm nhận, mình thấy Link2SD tốt hơn A2SDGUI nhiều lắm bạn ah :)
Bạn lưu ý chỉ chuyển app thôi nhé, đừng chuyển davik cache, sẽ làm lag máy đó

Chỉnh sửa cuối:

thexteen

Do dùng bản hboot CM7 cr2 để cài MIUI A2SD nên giờ mình không thể down được những app >4MB trên market :(

Mountain8x

Các bạn dùng Rom MIUI có cách nào để khoá tin nhắn của mình lại không?
Như các rom khác dùng Handcent hay Chomp thì khoá luôn được cả tin nhắn mặc định. Còn mình dùng MIUI thÌ không được như vậy?

Có bạn nào giúp mình với

banxaydung

MÌnh rất thích bản MIUI này nhưng die mất rồi, bạn nào giúp mình với, sao mình dùngcài bản MIUI GT800W bên tinh tế, cài xong nó hiện ra chữ HTC mãi mà không vào được nhỉ?

JokerB

Bản này cũ rồi nên mình xoá. Vì thấy mọi ng` k hào hứng lắm nên hiện tại mình chỉ làm cho bản thân dùng :)
Để rảnh mình sẽ upload bản 1.7.5 mình mod lại :)

lvt

Bản này cũ rồi nên mình xoá. Vì thấy mọi ng` k hào hứng lắm nên hiện tại mình chỉ làm cho bản thân dùng :)

Mình vẫn dung miui đấy bạn ạ, rất nhiều anh em dung Miui , có điều bạn làm giúp cho bản XJ A2SD+, vì bản đó đông người dung hơn, vả lại bạn thấy đó nếu bạn có điều kiện thì cập nhật thường xuyên theo các bản Miui xj ra hàng tuần thì anh em chắc chắn hào hứng lắm đấy bạn ạ. Bên tinh tế thấy bạn Keunhuvac mod roms CM7 cho MS thấy đông anh em hưởng ứng lắm. Mà không hiểu tại sao máy mình cứ cài sử dụng vài hôm rất ngon xong bắt đầu lại lỗi camera, cài lại roms thì lại được. Mình dùng Miui vẫn thấy lài số 1, chào bạn.

loandao245

Mình chờ từng ngày bạn ơi, sớm chút nhé. Thank bạn trước