• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] MIUI XJ D2EXT X-PART___mod by JokerB

thiendinh789

cái file exe là chạy trên pc còn nếu muốn chạy trực tiếp trên mobil thì bạn đổi cái hboot thành PB99IMG.zip rùi khởi động vào chế độ bootloader là nó tự chạy (file PB99IMG.zip chứ ko phải PB99IMG.zip.zip nhé ,name là PB99IMG ,còn thuộc tính file là zip oke) good luck ^^

ah hiểu rồi thank bạn nhiu, đúng là phức tạp ghê, mún up rom này thì sơ sơ cũng 5 bước. Bạn có YH ko cho mình đi, mình còn 1 số thắc mắc sợ hỏi ở đây nhiều quá gây loãn topic

JokerB

đã cập nhật phiên bản 1.9.9 chỉ có tiếng anh và tiếng việt + tiếng trung :)
fix ram, gps, avpn,.... nói chung là chạy mượt hơn, cấu hình mạng 3g add thêm tự động cho mobi,vina

tilambieng

fix ram, gps, avpn,.... nói chung là chạy mượt hơn, cấu hình mạng 3g add thêm tự động cho mobi,vina

Bạn ơi mình muốn bỏ bớt 1 số ứng dụng không dùng đến thì làm sao. Máy báo là ứng dụng của hệ thống không cho uninstall. Cám ơn.

JokerB

bạn mở Titanium Backup lên (có sẵn trong rom rồi)
Đến bản 1.9.9 này thì còn ít ứng dụng thêm vào lắm :)

langtugl

Hiện tại mình đang cài MIUI 1.9.9XJ. SDCard ext. Nói chung xài cũng khá ổn chỉ mỗi cái tội là chơi game hay bị đơ rồi lỗi game luôn (game có data trên SDCard nhưng <20Mb). Sẵn tiện cho mình hỏi về sự khác nhau giữa ext3 và ext4 với.

JokerB

so với bản XJ thì bản này mượt + tốt hơn hẳn nhé vì mình đã chỉnh lại khá nhiều thứ
ví dụ: bản XJ k chơi đc flash>> đã chơi đc
chơi game lag>>> k lag nữa vì đã chỉnh lại Ram và Over clock
......
ext3 và ext4 như nhau thôi :)

Bạn đã up đc rom XJ thì up thử bản rom mod này của mình để xem nó khác biệt thế nào nhé :D

Thanhxdcd

rom bác mod rất đep. thanks bác nhé. hy vọng bác phát triển tiếp.hi;;)

Thanhxdcd

Thỉnh thoảng mình dùng phím back để quay lại (thoát ứng dụng) thì máy khởi động lại k biết lỗi do fần cứng hay phần mềm bác nhỉ. Trước m up các rom khác thì k bị tình trạng này.

venusian

Moderator
Thỉnh thoảng mình dùng phím back để quay lại (thoát ứng dụng) thì máy khởi động lại k biết lỗi do fần cứng hay phần mềm bác nhỉ. Trước m up các rom khác thì k bị tình trạng này.

Chắc là do Rom thôi bạn ạ. Bạn chuyển qua một bản Rom khác sẽ biết ngay thôi mà. :)

JokerB

mình chưa bao h bị lỗi này?
bạn bị thế khi thoát ứng dụng nào?

Thanhxdcd

mình chưa bao h bị lỗi này?
bạn bị thế khi thoát ứng dụng nào?
trước mình dùng go sms thì mỗi lần nhắn tin xong gửi đi là máy khởi động lại. sau đó mình dùng phần mềm tin nhắn mặc đình của rom thì k bị nữa nhưng nhiều lúc có người nhắn tin đến k nhận đc bác à. gửi đi thì vẫn ok. sáng nay vào market dùng phím back để thoát lại thấy bị khởi động lại. nhiều lúc để không cũng thấy reset.hic
mà bản bác mới fix này chế độ pin đồ hoạ k dùng đc à bác. mình rất kết cái kiểu hiển thị pin vòng xoáy đó.nhìn đẹp.hihi

langtugl

Máy của mình thì hay bị lỗi thẻ nhớ. Thỉnh thoảng nó đơ -> treo máy -> tự reset. Sau khi khởi động lại thì không nhận thẻ nhớ nữa. Mình cũng đã thử format, checking eror nhưng được vài ngày thì lại bị.

JokerB

có thể do thẻ nhớ, vì làm cho bản thân nên mình để sdcard cache là 3072 hoặc 4096
có thể do thẻ nhớ của bạn k hỗ trợ đến vậy, có thể chỉ là thẻ <=class2 :D
để tý mình up tệp fix lỗi