• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] MIUI XJ D2EXT X-PART___mod by JokerB

DUYAT

thank bạn, ở trên bạn ấy khuyên dùng Hboot D2Ext+ vậy nếu mình thay đổi CM7_Hboot_MIUI_MOD có được ko? có ảnh hưởng nhiều đến tốc độ của rom ko?

JokerB

Với dung lượng rom hiện tại thì bạn chỉ có thể dùng Hboot mình upload hoặc Stock HBoot thôi :)

DUYAT

mình đã dùng hết cách rồi, vào recovery wipe cache rồi vào rom dùng cachemate nữa, bây giờ trống khoảng 16m cache, cũng tạm được, chỉ tải game khoảng 16m trở lại thôi, thank

JokerB

sao lại thế nhỉ :D
Cache D2EXT+ thì Cache chỉ là 10mb, nhưng mình vẫn tải >20mb phà phà :D

hongthanh

Cài đặt Hboot D2Ext+ mình upload ở dưới bằng ứng dụng Android Flasher (cũng ở dưới).
Link Hboot D2Ext
LINK Android Flasher
Đoạn này mình không biết và không hiểu cách làm. Ai làm ơn hướng dẫn giúp không>? Thanks

JokerB

Cập nhật tin nóng hổi :D

Mình đã tìm ra cách sử dụng đc Flash Player với rom MIUI (và có thể là CM7, vì 2 thằng này giống nhau)
Đó là sử dụng Blade Buddy (Search market) vào advance setting rồi enable fright stage.flash

Mai mình sẽ upload hình ảnh cách chỉnh :)
Đã test với 1 số phần mềm xem TV :D chạy ngon lành ^O^

JokerB

chính xác nó là: media.stagefright.enable-player
Chạy Blade Buddy, chọn Advanced Setting
Chọn xong thì ấn phím menu, chọn Apply, khởi động lại đt và thưởng thức flash ^O^

DUYAT

mình thử rồi ko xem được vietnam mobitv bạn ơi, vào web nghe nhạc cũng ko được, do đâu vậy bạn?

thexteen

Lạ thật đấy, mình đang dùng MIUI 1.7.15 đây, xem TV, vào web nghe nhạc flash thoải mái có sao đâu nhỉ :-?

JokerB

@ thexteen: nghe nhạc + xem tv trang nào vậy bạn?
1 số trang cần flash thôi chứ k cài vẫn xem tv, nghe nhạc đc ở nhiều trang :)

mình thì thấy từ khi mình dùng MIUI k dùng đc flash, tìm mọi cách mãi đến hôm qua mới phát hiện ra. Mình chưa có t.gian test với rom CM7 nhưng theo mình là được.

Bạn DUYAT xem lại nhé, mình đã dùng đc Vietnam mobi TV (mừng quá :D) nên mới post
ở Advanced Setting cứ tick hết mấy cái nó hiện ra cũng đc

JokerB

@ thexteen: nghe nhạc + xem tv trang nào vậy bạn?
1 số trang cần flash thôi chứ k cài vẫn xem tv, nghe nhạc đc ở nhiều trang :)

mình thì thấy từ khi mình dùng MIUI k dùng đc flash, tìm mọi cách mãi đến hôm qua mới phát hiện ra. Mình chưa có t.gian test với rom CM7 nhưng theo mình là được.

Bạn DUYAT xem lại nhé, mình đã dùng đc Vietnam mobi TV (mừng quá :D) nên mới post
ở Advanced Setting cứ tick hết mấy cái nó hiện ra cũng đc

JokerB

tick hết rồi ấn phím menu chọn Apply (restart UI) hoặc chọn Save (Restart)

action8

Pin dùng trên bản này thế nào hả bạn? Nghe gọi thì dc mấy ngày, lướt web thì dc mấy tiếng?