• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] MIUI XJ D2EXT X-PART___mod by JokerB

JokerB

thẻ thế thì thoải mái, chắc vấn đề là làm chưa chuẩn theo hướng dẫn :D
Mình thì thử up khá nhiều bản rom rồi, chưa bản nào là k up đc cả :D
Quan trọng nhất là biết bản rom đó dùng hboot nào, và phân vùng thẻ ntn :)

thexteen

thẻ thế thì thoải mái, chắc vấn đề là làm chưa chuẩn theo hướng dẫn :D
Mình thì thử up khá nhiều bản rom rồi, chưa bản nào là k up đc cả :D
Quan trọng nhất là biết bản rom đó dùng hboot nào, và phân vùng thẻ ntn :)
Mình đã quay về hboot gốc và mọi thứ khác i xì bạn nhưng vẫn không thể up được ROM này @@
Đã làm tất cả, nhưng có lẽ mình không có duyên với MIUI XJ :(

Chỉnh sửa cuối:

JokerB

bản rom này của mình thì dùng hboot gốc k thể up đc nhé :)
Mình đã up hboot ở trên roài, hướng dẫn chi tiết cứ theo đó mà làm thoai

DUYAT

Mình đã quay về hboot gốc và mọi thứ khác i xì bạn nhưng vẫn không thể up được ROM này @@
Đã làm tất cả, nhưng có lẽ mình không có duyên với MIUI XJ :(

bạn cứ làm chi tiết và từ từ theo đúng chỉ dẫn là được thôi mà, mọi thứ đã được chỉ dẫn quá rõ ràng còn gì

thexteen

Chia phân vùng như bác JokerB là chuẩn nhất rùi mọi người à, đối với ROM MIUI-XJ thì sd-ext2 được dùng để chứa Application data đó, sd-ext thì dùng để chứa Application và davik-cache

spvc500vn

Để dùng các bản rom D2EXT, A2SD,..... nói chung là muốn máy chạy trơn tru thì tốt nhất nên dùng thẻ micro sd hc class 6 trở lên, giá cũng k đắt lắm đâu.

Mình vừa update phiên bản 1.7.30 đa ngôn ngữ. Mình đã chỉnh sửa 1 số thứ, đã thêm mã để khác phục cache thấp (mình thì k bao h bị vì mình kích hoạt swap :D)

Bạn có thể hướng dẫn kích hoạt swap không, mình đã chia thẻ nhớ và up lên bản 1.7.30 như bạn nhưng khi tải ứng dụng ở Market như angry bird cũng bị lỗi tương tự bạn DuyDat.

adf

bác JokerB ơi cho mình hỏi nếu như muốn update bản này thì phải làm sao ,khi mình kiếm trên trang chủ miui thì đã có 1.8.19 nhưng khi load về chỉ có 81.4 M phiên bản ENG mà file ò bác tới 243M ??? vậy h phải làm sao bác ,mình ko dám manh động chờ chỉ dẫn của bác .Thanks

JokerB

Mình đang dùng 1.8.19 3 hôm nay rồi mà :)
Chẳng qua thấy mọi ng` ít chú ý nên cũng chán chả update thường xuyên ý mà :D
Phiên bản mình up có dung lượng lớn vì nó gồm 1 đống thứ hầm bà lằng nhằng mình đưa vào như: nhạc chuông, hình ảnh nền, lockscreen, theme,.. ứng dụng...
quan trọng là mình đã active 1 số mod để rom chạy mượt hơn :)
Mai mình sẽ upload phiên bản mới :)

adf

thế bạn có thể cho mình biết thêm là thêm 1 số thứ gì để rom mượt hơn được ko ,còn nếu mình up bản 1.8.19 trên trang chủ miui có dc ko ,rùi còn phân vùng ntn để tối ưu bộ nhớ cho koan déire ò em nữa . Thanks pác

JokerB

Mình đã update phiên bản 1.8.26 đa ngôn ngữ.

Sau 1 thời gian thử nghiệm + chỉnh sửa khá nhiều thứ, tham khảo các bản Rom khác thì mình cho rằng đã khá tối ưu bản rom MIUI này và có thể nói rằng đây là bản rom MIUI nhanh nhất, k lag (đã test game-mình chỉnh sửa các kiểu vm heap, ram, oc,... các kiểu khác nhau để đưa ra thông số phù hợp nhất)

Lưu ý: Flash k hiểu tại sao từ bản 1.8 thì tự cài theo Rom k chạy đc, các bạn muốn dùng thì vào Market tải flash về là xem đc TV thôi :)

DUYAT

vừa rồi mình có nhảy qua bản LeeDrOiD HD V3.3.3-Port-R5 DÙNG THỬ thấy cũng được và pin thì tốt hơn MIUI trong thời gian chờ, 8h mất khoảng 4%, còn MIUI thì 7%, ko biết bạn có thấy vậy ko?

JokerB

đấy là do kernel và cách chỉnh overlock mặc định

Ở bản MIUI này mình đã chỉnh khi máy ở chế độ tắt màn hình thì giảm xuống chỉ còn 128->576mhz (smartass) để tiết kiệm Pin
Bản rom như LeeDroid là Rom Sense, nếu như để các widget như thời tiết thì chắc còn hao pin hơn MIUI nhiều
Thứ 2 là lâu rồi mình cũng k dùng Rom Sense nữa mà cố gắng đem những cái ở rom Sense có mà MIUI k có sang MIUI 1 cách tốt nhất (như Flash, Radio, ngày trc k có bây h MIUI D2EXT đã dùng đc)

Rom MIUI có những thứ Rom Sense k có (nếu muốn có phải cài thêm Apps -> sẽ ngốn ram hơn, tốn pin hơn) trong khi MIUI đã tích hợp sẵn: như tính năng tuờng lửa rất hay, chặn tin nhắn rác,... hay tính năng sao lưu, từ 1.8.26x đã sao lưu đc thêm cả Trình duyệt web, Gallery,...
Mỗi khi up rom chỉ cần Restore là xong, lại như cũ :)

Rom Miui lại có rất nhiều themes, ảnh đại diện danh bạ,... chơi nhạc ngay trên MH khoá,...

DUYAT

hay là do mình dùng kernel bản MANU 2.0 KO biết nữa vì bản này nghe loa trong rất to ngay cả ngoai trời

thexteen

Các bạn cho mình hỏi bản MIUI XJ D2EXT 1.8.26x khác 1.8.26 ở điểm nào vậy?
Bản 1.8.26 mình up khi thay theme thì icon của một số app mặc định ko thay, không biết có bạn nào bị giống mình không :(

JokerB

điểm khác biệt duy nhất đó là cách bố trí lại cấu trúc Rom :)

sangmeo

Cho mình hỏi, minh làm tất cả các bước giống bạn! Flash room xong reboot thì máy bị đơ luôn, nó cứ đứng im ở màn hình khởi động! Có cách gì khắc phục ko b ơi?

thiendinh789

mấy bạn cho hỏi
Bước 1: Cài đặt Hboot D2Ext+ mình upload ở dưới bằng ứng dụng Android Flasher (cũng ở dưới).
Link Hboot D2Ext
LINK Android Flasher

làm thế nào vậy? mình ko hiểu

adf

mấy bạn cho hỏi
Bước 1: Cài đặt Hboot D2Ext+ mình upload ở dưới bằng ứng dụng Android Flasher (cũng ở dưới).
Link Hboot D2Ext
LINK Android Flasher

làm thế nào vậy? mình ko hiểu
là cài cái android flasher rồi dùng nó cài hboot

thiendinh789

là cài cái android flasher rồi dùng nó cài hboot
cái android flasher là file exe, cài thế nào vậy bạn? sao cài rom này lại phải cài android flasher và hboot. Mình mới xài adroid nên ko rành, qua tìm hiểu chỉ biết muốn cài rom cook thì chỉ cần S-off, recovery, root

adf

cái android flasher là file exe, cài thế nào vậy bạn? sao cài rom này lại phải cài android flasher và hboot. Mình mới xài adroid nên ko rành, qua tìm hiểu chỉ biết muốn cài rom cook thì chỉ cần S-off, recovery, root

cái file exe là chạy trên pc còn nếu muốn chạy trực tiếp trên mobil thì bạn đổi cái hboot thành PB99IMG.zip rùi khởi động vào chế độ bootloader là nó tự chạy (file PB99IMG.zip chứ ko phải PB99IMG.zip.zip nhé ,name là PB99IMG ,còn thuộc tính file là zip oke) good luck ^^