• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] MIUI XJ D2EXT X-PART___mod by JokerB

JokerB

vì có 1.7.22 rồi nên chờ mình sửa xong rồi up 1 thể
à với bản cũ này bạn dùng pm sau để remove flash đi rồi vào market cài lại, sau đó làm như trên là đc :)
Root remover

DUYAT

cho mình xin link bản 1.7.22 english đi, mình vừa down về nhưng rom tiếng Trung ko dùng được

JokerB

mình đã tìm ra nguyên nhân tại sao rom XJ phải dùng Blade buddy mới dùng đc flash :D
Ở phiên bản tới thì sẽ tích hợp luôn vào rom, k caafn phải chỉnh j cả vẫn dùng đc flash :D

action8

vậy bao giờ có bản mới hả bạn? mình thấy trên XDA họ dùng được cả CM7 Hboot, room bạn chỉnh có dùng đc ko?

Chỉnh sửa cuối:

thexteen

Sau khi up xong recovery của bạn máy mình vào recovery bị hiện lỗi như sau:
E:Can't open /cache/recovery/log
Bạn tìm hiểu hộ mình với :(

JokerB

chả làm sao đâu, bao h up xong recovery cũng thế cả.
Bạn vào Wipe all rồi restart recovery xem còn thông báo ấy nữa k :D

thexteen

Mất cả buổi chiều để format lại thẻ như bạn hướng dẫn mà sao không thể cài nổi MIUI XJ :(

JokerB

:D chỉ cần thẻ nhớ có phần vùng ext4 là được thôi mà
xem lại hboot đã đúng chưa

mình đag upload phiên bản 1.7.22 tiếng anh, tích hợp sẵn flash (cài xong rom là vô tư xem tv :))

JokerB

đã cập nhật link bản 1.7.22 tiếng anh:
- tích hợp sẵn Flash Player (Cài xong rom là vô tư xem TV)
- Thay đổi 1 số ứng dụng, theme, hình nền...

DUYAT

nhưng free cache vẫn thấp, sau khi cài một số ứng dụng thì tụt xuống còn khoảng 14m ko tải được game hơn 14m nên đành quay lại bản gốc của MIUI_XJ_D2EXT_X-PART_1.7.22_2.3.4_GS_3P_Final_Signed rồi cài ứng dụng sau vậy, dù sao cũng cảm ơn bạn

JokerB

Mình k hiểu bạn DUYAT làm sao mà k down đc chứ mình tệp đến vài trăm mb hay bao nhiêu cũng tải đc hết. Vào Market cài game như angry bird thoải mái luôn.

.................

Đã update phiên bản 1.7.26 đa ngôn ngữ.
- Mặc định sau khi flash sẽ là tiếng việt.
- Update 1 số ứng dụng lên phiên bản mới nhất.
- Thêm 1 số đoạn code để tối ưu..

thao1710

chết rồi bác ơi, máy e bị ở màn hình con mắt đỏ, nó cứ nháy mắt vs e nãy h ý bác ạ, mãi chẳng lên j cả :-SS, làm thế nào bây h bác ? :((

thao1710

đấy là cái hình nền động của rom miui này bác ạ ( k phải màn hình có chữ htc ), nhưng nó chạy lâu lắm vẫn k vào đc :(

thao1710

bạn có ;làm theo đúng như mình hướng dẫn k?
lúc đầu e làm k theo hướng dẫn thì nó bị đứng ở màn HTC, lúc sau đổi lại hboot vs phân vùng lại thẻ nhớ ext4 r thì nó vào đến màn con mắt đỏ là đứng bác ạ :(, e dùng thẻ 512mb để up :-?

JokerB

Để dùng các bản rom D2EXT, A2SD,..... nói chung là muốn máy chạy trơn tru thì tốt nhất nên dùng thẻ micro sd hc class 6 trở lên, giá cũng k đắt lắm đâu.

Mình vừa update phiên bản 1.7.30 đa ngôn ngữ. Mình đã chỉnh sửa 1 số thứ, đã thêm mã để khác phục cache thấp (mình thì k bao h bị vì mình kích hoạt swap :D)

thao1710

thẻ 512mb thì class 4 còn chưa sản xuất bao h chứ đừng nói là hc class 6 :-"
:)) cám ơn bác, để e đi mua cái thẻ 16GB về r up lại vậy :))

thexteen

Để dùng các bản rom D2EXT, A2SD,..... nói chung là muốn máy chạy trơn tru thì tốt nhất nên dùng thẻ micro sd hc class 6 trở lên, giá cũng k đắt lắm đâu.

Mình vừa update phiên bản 1.7.30 đa ngôn ngữ. Mình đã chỉnh sửa 1 số thứ, đã thêm mã để khác phục cache thấp (mình thì k bao h bị vì mình kích hoạt swap :D)
Có thể nào em đang dùng cái 8GB class4 nên up kiểu gì cũng không lên không bác? @@

Chỉnh sửa cuối: