• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM mới nhất của Uni 5.2.1908 (Build 18508.0.7.0)

XuanTruong

Super V.I.P
Đã Dump và Build lại ROM này, nhưng hiện tại đang thất vọng vì quá nhiều Bug.
Ngoài các lỗi camera, picture, ... còn lỗi hỗ trợ rất kém với 1 số ứng dụng, ví dụ như X-Buttons.
Phần App. chắp vá quá nhiều, có lẽ đây là ROM Cook lại từ nhiều nguồn chăng?
Đến thời điểm này vẫn chưa tìm ra cách khắc phục hiệu quả các yếu điểm cho nên bản 12 sẽ muộn hơn dự định.
Có lẽ phải chờ bản chính thức hãy Cook sử dụng là tốt nhất.

Cảm ơn Bác và nhóm Build ROM! Mình hy vọng Bác sẽ tìm ra giải pháp tối ưu để khắc phục các lỗi đó, ra bản 12 sớm hay muộn cũng được Bác ạ. Trân trọng công sức của Bác và nhóm làm ROM! Thân chào!

Tom_codon

Super V.I.P
Cảm ơn Bác và nhóm Build ROM! Mình hy vọng Bác sẽ tìm ra giải pháp tối ưu để khắc phục các lỗi đó, ra bản 12 sớm hay muộn cũng được Bác ạ. Trân trọng công sức của Bác và nhóm làm ROM! Thân chào!

Đã test thử Build này trên Artemis.Lỗi về Picture được khắc phục bằng cách thay pimg.exe ( modules) và 1 số reg trong Rgu nằm trong thư mục chủ Baseapps của SYS.Hiện tại đã chạy tốt trên Artemis.Còn lỗi về X-button thì ko thấy gặp trên Artemis.
Hi vọng các KTV Uni sớm sửa đc lỗi với Picture.
Chúc vui

rockone1909

tạm thời muốn khắc phục lỗi không chạy đựoc camera thì các bạn có thể cài coolcamera 1.51 beta1 để chụp ảnh nhé, mình test thấy đã loại bỏ đựoc lỗi này( đây có thể là lỗi không phù hợp với version camera trong máy), còn picture viewer thì chưa có cách, tuy nhiên các bạn nên dùng resco viewer để khắc phục vậy.

gửi Tom_codon : bác có thể gửi file pimg.exe lên co mọi người chạy fix lỗi đựoc không

PhamQuang

Manager
tạm thời muốn khắc phục lỗi không chạy đựoc camera thì các bạn có thể cài coolcamera 1.51 beta1 để chụp ảnh nhé, mình test thấy đã loại bỏ đựoc lỗi này( đây có thể là lỗi không phù hợp với version camera trong máy), còn picture viewer thì chưa có cách, tuy nhiên các bạn nên dùng resco viewer để khắc phục vậy.

gửi Tom_codon : bác có thể gửi file pimg.exe lên co mọi người chạy fix lỗi đựoc không

Trích từ các ROM trước ra mà lấy pimg.exe thử xem. :D

Funtiger

Đây là bản rom chạy ok nhất mà mình cài. Chỉ cần khắc phục đc lỗi ko phát đc ra loa ngoài lúc gọi phone nữa là quá OK.

nncuong

Administrator
Rom này có 2 ưu điểm đặc biệt là tốc độ và khả năng phục hồi RAM. Tuy nhiên nhiều lỗi quá, lỗi khó chịu nhất là hay bị restart.

nncuong

Administrator
Cứ chạy các ứng dụng đồ họa là bị ngay. Lúc đầu tưởng do cái OverClock gây ra, nhưng không phải.
Còn nếu muốn speaker phone thì chỉ cần copy file spkphone.dll là ok

Baoduyat

Mình dùng từ chiều đến giờ thấy rất tốt !. Các lỗi SpeakerPhone, MMS đã tự khắc phục được !. Nhưng lỗi Camera vẫn bó tay !. Còn lại bản ROM này rất Ok !.

DucLinh

Các bác cho em hỏi có cách nào làm mất cái hình cục Pin trên thanh taskBar phía trên bên cạnh cái loa đi để thay vào đó là thông báo giờ ko như các bản Rom khác ko?Thanks!

rockone1909

Mình dùng từ chiều đến giờ thấy rất tốt !. Các lỗi SpeakerPhone, MMS đã tự khắc phục được !. Nhưng lỗi Camera vẫn bó tay !. Còn lại bản ROM này rất Ok !.

cài coolcamera vào mà chạy bạn ạ, mà mình thấy khi cài vào thì tự nhiên lỗi camera lại mất ngay, có thể nó vô tình fix được, còn nếu không thì cứ chạy bằng cool camera thôi. có sao đâu,

Tommy2005

Wifi WPA thì vẫn bị lỗi khó kết nối. Vẫn phải dùng chiêu bật tắt như bản ROM trước -> chung sống với lũ thôi. Bây giờ điều đang mong nhất là kô còn lỗi treo khi có cuộc gọi đến như các ROM trước nữa thôi.

Các bác cho em hỏi có cách nào làm mất cái hình cục Pin trên thanh taskBar phía trên bên cạnh cái loa đi để thay vào đó là thông báo giờ ko như các bản Rom khác ko?Thanks!

a Đức vào registry tìm dòng HKLM\Software\Microsoft\Shell, sửa cái ShowTitleBarClock từ 0 thành 1 rồi SR là xong nhé anh Đức!

PS: một ly cà phê 144 nha! =))

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Wifi WPA thì vẫn bị lỗi khó kết nối. Vẫn phải dùng chiêu bật tắt như bản ROM trước -> chung sống với lũ thôi. Bây giờ điều đang mong nhất là kô còn lỗi treo khi có cuộc gọi đến như các ROM trước nữa thôi.

Muốn không bị treo khi có cuộc gọi đến bạn chỉ chọn chế độ rung rồi chuông hoặc rung không, chuông không là OK thôi đừng nên để cả rung và chuông liền một lúc là hết tình trạng đó. Thân!!!

linhlk

Hic...k hiểu sao e up bản này toàn bị đứng ở Boot screen,còn up tất cả các bản Rom khác thì k sao, sao lại thế nhỉ, ai giúp e với ??? lọ mọ mãi mà k đc thưởng thức Rom mới:(:)(:)((

Baoduyat

Bản ROM này mình Up bình thường mà !. Cả chục lần rồi :D !. Còn vấn đề Camera, không hiểu sao vào thư mục \Windows chạy file Camera.exe thì Camera chạy ngon lành, còn nhấn phím cứng hoặc chọc vào Shortcut trong Programs thì không chạy được. Đúng là sau khi cài Cool Camera vào thì Camera chạy ngon lành luôn !. Đã test từ tối qua đến giờ thấy chạy Ok !. Có lẽ vấn đề ở đây là Driver của Camera ??. Nhưng mình đã thử driver của Camera ở các bản ROM khác nhưng không khắc phục được !. Nói chung, bản ROM hiện tại coi như đã tạm thời fix hầu hết các lỗi, cài nhiều ứng dụng, games nhưng chạy rất nhanh, mượt !. Và cả ở Phone, các tác vụ đáp ứng rất nhanh !.

Có thể nói đây là bản ROM tốt nhất cho Uni mà từ trước đến giờ mình đã Up !.

quannt

Đúng vậy. Mình up bản ROM này chạy được 3-4 ngày rồi mà chưa có vấn đề gì xảy ra cả. Bản ROM rất tuyệt. Mấy ngày nay chạy và test chỉ thấy đúng 1 lỗi duy nhất là khi Pin còn khoảng trên dưới 10% thì máy báo lỗi là GSM bị crash vậy thôi

Baoduyat

Lỗi GSM thì mình chưa gặp lần nào cả, kể cả các bản ROM trước !. Nhưng ở bản ROM này mình gặp vấn đề không vào net được khi kết nối với AS qua Computer !. Dù đã bỏ Check "Enable Advanded..." nhưng vẫn không được !.

Còn lỗi treo máy hay Reset thì mình chưa bị lần nào, cho dù đang chạy Soft, games hay multimedia.

DucLinh

a Đức vào registry tìm dòng HKLM\Software\Microsoft\Shell, sửa cái ShowTitleBarClock từ 0 thành 1 rồi SR là xong nhé anh Đức!

PS: một ly cà phê 144 nha! =))
Thử hết cách mà vẫn ko được chú ạ.trong Shell ko có ShowTitlebarClock,chỉ có TaskBar thôi,anh tự tạo cũng ko được.Bản Rom này các lỗi đều fix được,duy chỉ có cái này là vẫn chưa mò ra.:(