• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM mới nhất của Uni 5.2.1908 (Build 18508.0.7.0)

linhlk

Hình ảnh minh họa bản 2.11.12 sắp hoàn thành

Hiện đang cân nhắc là Build bản Clean hay "bẩn" :D :D :D

Thời gian đưa lên chắc phải tối ngày mai, cần test kỹ chút đã. :D

Có j Man chú ý đến vấn đề version BL với,từ sáng tới h up bản này toàn đứng ở màn boot screen thôi,khổ tâm quá,thấy a e thưởng thức mà bất lực:(:)(:)((.Thanks Man

exec1984

Active Member
Hình ảnh minh họa bản 2.11.12 sắp hoàn thành

Hiện đang cân nhắc là Build bản Clean hay "bẩn" :D :D :D

Thời gian đưa lên chắc phải tối ngày mai, cần test kỹ chút đã. :D

Em nghĩ cứ để cả 2 bản clean và tích hợp ("bẩn"):)) vì cũng có những bạn mới dùng mà nói chung em thích bản "bẩn" hơn :)):))=))

caotung1988

thế BL 2.01 thì kô up lên được ạ. Thế thì đáng lo nhỉ. Từ khi mua máy thi nó đã là 2.01 rồi. Các bác sửa lỗi này dùm nhé. Mà theo em nghĩ nên để cả 2 bản sạch và "bẩn". Tiện hơn cho người dùng. Các bác đừng up lên rapid nhé.

nncuong

Administrator
Bác cứ phát hành, chờ em làm gì :D ROM của em (đã ra rồi) chủ yếu phục vụ bản thân thôi. Bác Quang làm sao bỏ Flash Disk để tăng thêm Storage thì hay nhỉ. Theo em thì bác cứ cho ra 1 bản bẩn, 1 bản sạch :D

zakka

Bản bẩn dành cho người lười và bản sạch dành cho người thích vọc phần mềm bố nhỉ:D

PhamQuang

Manager
Bác cứ phát hành, chờ em làm gì :D ROM của em (đã ra rồi) chủ yếu phục vụ bản thân thôi. Bác Quang làm sao bỏ Flash Disk để tăng thêm Storage thì hay nhỉ. Theo em thì bác cứ cho ra 1 bản bẩn, 1 bản sạch :D

Nguyên tắc làm bản mới (12) của mình chắc khác Cường chút đó.
Cường chỉnh sửa từ bản test đúng không? Do vậy đôi khi camera vẫn trục trặc.
Mình làm ngược lại, Xip từ phiên bản Aku 0.5 lên rồi chạy Build 18508, cho nên các lỗi kia không có.
Và đương nhiên cái Flash disk cũng tự biến.
ROM trở lại như các ROM trước đây.
Thiết nghĩ cái FD này cũng vô bổ nên mình thấy ko khoái lắm. :D

Baoduyat

Theo em nghĩ thì có FlashDisk sẽ tốt đó Man Quang ơi !. Vì các ứng dụng nào muốn cài, mình có thể cài thêm, vì có thêm 14MB !. Chứ để bỏ mất 14MB mà mình chỉ thêm một vài Apps cũng uổng :D !. Với lại, thêm FlashDisk như thế này cũng là một điểm mới của ROM WM06 cho dòng Uni Man mà !.

beckham

Mấy bác ơi! Làm sao mình có thể copy file trong thư mục Window được vậy? Em cũng bị lỗi Picture & Video, em muốn thay nó bằng pimg.exe của bản ROM khác, nhưng em không biết làm sao để copy nó cả, em thử thì nó bảo : Không thể copy vì đây là file của ROM, híc bán nào biết chỉ cho em với. Thanks