• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM PDAVIET 1.4 CHO HTC WIZARD (CE OS 5.2.1938 Build 18538.0.7.0)

Theo Bạn bản ROM nào tốt nhất

• Total voters
    105
  • Poll closed .

Hometiger

Bác ppccrazy phải chú ý đọc chứ...
Chúc bác thành công..:p

Tôi cũng không thể download được, rất mong bác nào đã down được thì làm ơn up lại cho mọi người nhé, Thanks.
Mọi người làm ơn up lên trang 4share đi, sẽ không bị die nữa.

2al2007

Em đã up đc Rom này nhưng thấy cái lày các pác xem giùm em cái:
bàn phím bị lệch: ! thành ~ . @ thành ! . # thành @ .......
Chính xác là bị lệch cả dãy lun.
Các pác xem lại nhé. Thx

tinhmc2003

Em đã up đc Rom này nhưng thấy cái lày các pác xem giùm em cái:
bàn phím bị lệch: ! thành ~ . @ thành ! . # thành @ .......
Chính xác là bị lệch cả dãy lun.
Các pác xem lại nhé. Thx

chỉnh lại màng hình thử đi pro!
vào start/settings/sýtem/Screen

musungus77

verry ok, mỗi tội tiếng nga hơi khó dùng, chạy ổn không treo, em dùng 4 ngày rồi mà chưa SR lần nào! các bác chuyển ngữ hoặc built lại thành wwe thì tốt cho anh em quá!

ppccrazy

Bác ppccrazy phải chú ý đọc chứ...
Chúc bác thành công..:p

Hề hề, nếu tôi down được từ rapidshare thì đã không phải vào đây mà gào lên! Dù sao cũng cảm ơn bác bkvn46 !!!

bkvn46

Hề hề, nếu tôi down được từ rapidshare thì đã không phải vào đây mà gào lên! Dù sao cũng cảm ơn bác bkvn46 !!!

Thể theo nguyện vọng của các bác khong down được bản PDAViet 1.4, hôm nay em mạn phép gửi lên cho các bác...vì tinh thần giúp đỡ nhau và nâng cao hiểu biết về PCC :D

Home.bmp
Win1.bmp
Win2.bmp

Win3.bmp
Win4.bmp
Win5.bmp

Link tải Rom ở đây ạ: WM6 PDAViet 1.4

P/S: Nhớ thank em một cái nhé :p

myo2mini

bản này tiếng Nga không thì làm sao xài hả bác?

Bạn phải nói rõ bản nào chứ bản ROM PDAVIET 1.4 CHO HTC WIZARD là bản tiếng Anh , bạn có thể chỉnh ngôn ngữ khác trong phần Setting

2al2007

chỉnh lại màng hình thử đi pro!
vào start/settings/sýtem/Screen

Pro ơi, bị lệch bàn phím mà!!! có nghĩa là khi dùng bàn phím kéo ra ở bên dưới thì dấu " ! thành ~ . @ thành ! . # thành @ ......." cơ.
Pro nào bt thì hương dẫn cho Em cái nhỉ. thx nhìu nhìu nha.

nick12345678

Pro ơi, bị lệch bàn phím mà!!! có nghĩa là khi dùng bàn phím kéo ra ở bên dưới thì dấu " ! thành ~ . @ thành ! . # thành @ ......." cơ.

cái này trong tôpic có đấy, hình như phải chỉnh sửa registry, nhưng cụ thể ở đâu mình quên rồi, bạn chịu khó lục lại mấy cái topic rom cũ hơn ấy, chắc sẽ có thôi

tinhmc2003

up lại bản rom 1.4 PDA Viet này là hết liền mà pro. không thì vào Registry mà chỉnh nhé!

namket

HKEY_CURRENT_USER --->ControlPanel --->Keykb đổi dòng 0409 thành 0407 rồi lưu lại và Softrest :D

rulerkhoa

sau khi up rom 3.08 xuong la 1.xx theo bạn zuventus bây giờ máy mình bị đơ luôn bật power lên thì kô thấy màn hình sáng luôn rom này CUSTOM__RUU_Wizard_1050412_WWE_101_11210_WWE , bây giờ chắc nó chết thiệt rồi , mới cuu sống lai die T_T , có cón cách nào cuu dc nửa kô ?

bkvn46

sau khi up rom 3.08 xuong la 1.xx theo bạn zuventus bây giờ máy mình bị đơ luôn bật power lên thì kô thấy màn hình sáng luôn rom này CUSTOM__RUU_Wizard_1050412_WWE_101_11210_WWE , bây giờ chắc nó chết thiệt rồi , mới cuu sống lai die T_T , có cón cách nào cuu dc nửa kô ?

Bạn cho biết máy bạn là dòng nào vậy (G3 hay G4 chứ)..vậy anh em mới giúp được :D, không thì bạn up lại bản Rom WM5 sau đó mới up lên WM6 cũng được( mình up chon con O2 MiniS - G3 từ WM5 và 2.1 lên WM6 tiếp đó mới đưa lên 2.08)..
Chú ý: khi up mà bị die bận lên rút cáp Syn với PC ra, tháo Pin ra một lúc, sau đó lắp lại, nếu khởi động lại và cắm cáp rồi tiến hành up Rom như bình thường(trường hợp của bạn tốt nhất là đưa Rom về WM5).

Goodluck...