• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM PDAVIET (CE OS 5.2.1933 Build 18533.0.7.0) CHO HTC Blue Angel

Status
Không mở trả lời sau này.

phuonglev

Bên thread Hima bác Sonblack đã giới thiệu bản build 20000 rồi, giao diện quá ổn và ý nghĩa, giờ chỉ mong sao nhanh đến 11/11 để được thưởng thức thành quả của 2 bác Sonblack+minhanhtran và Happy birthday to PDAViet.

Hoangdat_vista

Bản ROM này chạy rất ổn định và nhanh. Đặc biệt là khi vào các mục chọn PRogram hay setting, tốc độ gần như tức thì. Tuy nhiên khi chạy một số soft nặng như OPERA 8.65 thì hơi lâu một chút. Còn vấn đề máy khởi động hơi chậm mình nghĩ không đáng quan tâm lắm vì mấy khi phải khởi động lại PPC đâu trừ khi cài Soft hay thay SIM thôi.
Luôn tiện hỏi Bác minhanhtran bác cho cái soft để tạo RAMDISK sau khi đã up bản ROM không ram disk để ai có nhu cầu thì có thể tạo, như vậy khả năng tùy biến cao hơn, bác đỡ phải vật vả tạo thêm một bản ROM có RAMDISK

Tuan1412

Anh minhanhtran ban build rom,nếu mình mượn đc con BA nào thì mình sẽ làm 1 bản rom ramdisk 16mb cho các bạn ngay,hi vọng là mai mình sẽ mượn đc máy,các bạn chờ nhé

huandesign

Bản ROM này chạy rất ổn định và nhanh. Đặc biệt là khi vào các mục chọn PRogram hay setting, tốc độ gần như tức thì. Tuy nhiên khi chạy một số soft nặng như OPERA 8.65 thì hơi lâu một chút. Còn vấn đề máy khởi động hơi chậm mình nghĩ không đáng quan tâm lắm vì mấy khi phải khởi động lại PPC đâu trừ khi cài Soft hay thay SIM thôi.
Luôn tiện hỏi Bác minhanhtran bác cho cái soft để tạo RAMDISK sau khi đã up bản ROM không ram disk để ai có nhu cầu thì có thể tạo, như vậy khả năng tùy biến cao hơn, bác đỡ phải vật vả tạo thêm một bản ROM có RAMDISK
ý kiến của bạn rất hay, mình cũng đồng ý với bạn. Mong minhanhtran ủng họ mà cho cái sof tạo ramdisk vì mình thấy ram như vậy là hơi nhiều mà máy chạy cũng không nhanh hơ bao nhiêu.

huandesign

sau khi úp và tes 1 ngày mình thấy bản rom này cũng không ổn lắm, ngoài cái WMP không fullScreen được, nghe nhạc MP3 cũng giật thì một số cái khác cũng rất phiền toái. VD: mình chọt Star-setting- chọt một mục nào đó trong setting để chỉnh sửa, khi chỉnh xong mình đóng mục đó lại thì cái setting nó cũng đóng luôn, muốn chỉnh sửa cái khác thì phải chọt Star-setting lại rất mệt.
chức năng tắt chế độ kết nối GPRS cũng không có, mỗi lần muốn tắt kết nối mình phải bật chế độ máy bay hoặc tắt phone rồi bật lại mới được.
Mình chỉ có một vài nhận xét như vậy, đang tes tiếp

tintin123

Cảm ơn bác minhanhtran! Bản ROM này tôi thấy rất tốt tuy nhiên phấn windown media thì nghe vẫn chưa tốt lắm. Thứ hai là khi tôi kết nối với tai nghe thì không thấy có biểu tượng gì cả.

duongtran

có bác nào gặp lỗi như em không .máy của em giờ không thể kết lối được với PC qua cáp lữa chẳng hiểu tai sao .

Hoangdat_vista

Tôi cũng gặp lỗi tương tự nhưng vẫn kết nối được với PC chỉ khác là không thể vào Net thông qua PC ( PC cài Vista) nhưng trên winXP và activeSYn 4.5 thì mọi chuyện vẫn bình thường

Tuan1412

huandesign mình chọt Star-setting- chọt một mục nào đó trong setting để chỉnh sửa, khi chỉnh xong mình đóng mục đó lại thì cái setting nó cũng đóng luôn, muốn chỉnh sửa cái khác thì phải chọt Star-setting lại rất mệt.

Cái này là do pm pbar đó bạn,bạn tham khảo thêm về cách sử dụng pbar nhé

chức năng tắt chế độ kết nối GPRS cũng không có, mỗi lần muốn tắt kết nối mình phải bật chế độ máy bay hoặc tắt phone rồi bật lại mới được.

Bạn vào commanaget tắt cái dât connections là được mà cần chi phải flightmode làm chi cho mệt

Hoangdat_vista

sau khi úp và tes 1 ngày mình thấy bản rom này cũng không ổn lắm, ngoài cái WMP không fullScreen được, nghe nhạc MP3 cũng giật thì một số cái khác cũng rất phiền toái. VD: mình chọt Star-setting- chọt một mục nào đó trong setting để chỉnh sửa, khi chỉnh xong mình đóng mục đó lại thì cái setting nó cũng đóng luôn, muốn chỉnh sửa cái khác thì phải chọt Star-setting lại rất mệt.
Mình chỉ có một vài nhận xét như vậy, đang tes tiếp

Mình cũng dùng bản WM6 này nhưng không bị vào setting rồi tự thoát như bạn. Có lẽ do đụng phần mềm, còn phần âm thanh nữa đó là do người cook ROm không muốn sửa vì ảnh hưởng tới tốc độ đọc thẻ nhớ. Cách khắc phục cũng đơn giản, ban xem lại các box khác.

khuyetdanh

xin lỗi, em hỏi hơi lạc đề một chút, bản rom này hinh như không cài được S2U2 hay sao ý hả các bác. Em đã thử cài nhiều phiên bản khác nhau nhưng vẫn không kich hoạt được. có bác nào bị như em không ạ???

minhanhtran

Well-Known Member
xin lỗi, em hỏi hơi lạc đề một chút, bản rom này hinh như không cài được S2U2 hay sao ý hả các bác. Em đã thử cài nhiều phiên bản khác nhau nhưng vẫn không kich hoạt được. có bác nào bị như em không ạ???

Cái này không phải do ROM mà là do phần mềm không tương thích với BlueAngle. Bạn đọc bên XDA tác giả có nói về điều này đó!! Nếu bạn muốn dùng soft này thì dùng phiên bản S2U 1.19 phiên bản cũ thì có thể dùng được.:p

cupa345

mây hôm không vào dươc diên đàn,chừ vào được thấy không khí sôi động quá.:D:D
bản rom mới này nhìn chung mượt và ôn =D>=D>định tuy vậy không có dì hoàn hảo cả phải không bác MINHANHTRAN!!! vì vậy mong bà con ủng hộ,cổ vũ và góp ý cho bác MINHANHTRAN nhé,nhân tiên hỏi bác luôn khi mình tắt chức năng thoại bằng pbar thì khong thể bật lại được nữa(phải restart lại) không biết do phân mêm hay do rom nữa
thánh to MINHHANHTRAN

minhanhtran

Well-Known Member
mây hôm không vào dươc diên đàn,chừ vào được thấy không khí sôi động quá.:D:D
bản rom mới này nhìn chung mượt và ôn =D>=D>định tuy vậy không có dì hoàn hảo cả phải không bác MINHANHTRAN!!! vì vậy mong bà con ủng hộ,cổ vũ và góp ý cho bác MINHANHTRAN nhé,nhân tiên hỏi bác luôn khi mình tắt chức năng thoại bằng pbar thì khong thể bật lại được nữa(phải restart lại) không biết do phân mêm hay do rom nữa
thánh to MINHHANHTRAN

Hiện tại tất cả các chức năng tắt fone trên BA đều không bật lại được, chỉ có cách reset lại máy, phần mềm mình vẫn dùng từ trước tới nay là flight mode rất nhạy, phát nào được phát đó không cần Reset.:D

Hoangdat_vista

bác Tuấn làm cái ROM 16mb RDisk thôi nhé, bản ROM PDAVIET (CE OS 5.2.1933 Build 18533.0.7.0 mượt quá rồi, chỉ cần thêm 16Mb để mọi người có quyền lựa chọn là được rồi.

toitoi

em ko có link để down tôi nghiệp thằng em thế.cho em một cái link dễ down đi.mấy link kia em chẳng down được ở đâu hết

duongtran

không ai giúp em ah bay giờ em không tài nào kết lối với máy tính đươc em đã cài lại activesync 4.5 rồi mà vẫn không kế lối đươc PC của em đang dùng WXP. bó tay

Status
Không mở trả lời sau này.