• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM PDAVIET (CE OS 5.2.1933 Build 18533.0.7.0) CHO HTC Blue Angel

Status
Không mở trả lời sau này.

tieu_vu1410

có bác nào gặp lỗi như em không .máy của em giờ không thể kết lối được với PC qua cáp lữa chẳng hiểu tai sao .

Bạn up xong thì restart lại PC là connect được liền.Chúc vui và tận hưởng ROM này

tieu_vu1410

Bạn nào up lại sang link khác cho mình được 0,vừa mượn được máy của đứa bạn,định down về để làm cái ramdisk 16mb nhưng mà link 0 thể down đc

Bạn chịu khó quay về mấy trang trước có link của trang khác đó. Mình cũng vừa down xong. giờ phải test thử đã

phuonglev

Bên Thread cho Hima bác Sonblack đã release bản Rom mới 0S 5.2.2000 rùi, bên này đang mong bác minhanhtran quá. Bác minhanh đang ở đâu rùi bác ơi :D

chocanS700i

sao ko bỏ "Welcome Mysterious + Theme Mysterious".Mấy bộ theme mình tư dow cho vừa ý.Welcome thì làm chạy chậm hơn.Windows media sao không lấy giao diện WM11 thì đẹp hơn.Em nghĩ rằng khỏi fix fullcreen vì chủ yếu là ta nghe nhạc chứ nếu coi ở BA thì ko đc rõ nét lắm.Chạy WM6 thì tốn Ram nhiều hơn WM5 nên khi tích hợp thêm ramdisk thì nên 16-20Mlà vừa rồi.
Còn lại là very good.
Có gì ko vừa ý thì thông cảm nha. Mình chì nói theo ý thôi.

Hoangdat_vista

Có vẻ như mọi người mong chờ bản ROM mới của bác minhanhtran với các yêu cầu như sau:
+ Bỏ pbar( vì không thích, và sử dụng không tiện khi muốn đóng ứng dụng bằng nút OK)
+ Bỏ giao diện Merios của Prophet vì ảnh hưởng tới tốc độ khởi động
+ Có thêm RAMdisk 16Mb để đựng rác trên nét, hihi
+ Và cuối cùng có gì mới lạ trong bản ROM này?
Mọi người mong đợi quá rồi Up lên đi bác ơi.
Trên đây em tổng hợp ý kiến mọi người có gì sai mong các bác bỏ qua

thangbinh

Tôi cũng gặp lỗi tương tự nhưng vẫn kết nối được với PC chỉ khác là không thể vào Net thông qua PC ( PC cài Vista) nhưng trên winXP và activeSYn 4.5 thì mọi chuyện vẫn bình thường

trên vista thì phải xài Windows Mobile Device Center chứ, sao lại xài cái của kia, nó ko tương thích là đúng rồi, tớ đang dùng vista up rom + syn bình thường mà

đã có bản rom 1.0.0 goài cả nhà !

http://pdaviet.net/showthread.php?t=16244

Chỉnh sửa cuối:

ti-toe

mình thấy ở bản này vẫn bị lỗi tin nhắn đến chậm, :((, mong rằng sớm dược test 5.2.2000 :), mai sinh nhật rồi, phải có Rom mới để ăn mừng chứ nhỉ :)
Thanks!

duongtran

heehe xin lỗi các bác nhé hóa ra là tại cái cáp của em nó bị hỏng bản rom của bác minhanhtran chạy rất mượt cám ơn bác nhiều .ah nhân tiện cho em hỏi làm sao khác phục được wmp cho khỏi bị rật chứ nghe nhạc mà bị rật rật thế này thì chán quá giúp em nhé. thak các bác.

huandesign

Hiện tại tất cả các chức năng tắt fone trên BA đều không bật lại được, chỉ có cách reset lại máy, phần mềm mình vẫn dùng từ trước tới nay là flight mode rất nhạy, phát nào được phát đó không cần Reset.:D
mình cũng giống như bạn, mỗi lần tắt phone thì thỉnh thoảng không bật lại được phải reset máy mới bật được, chán thật.

huandesign

đang kết nối GPRS giữa chừng thì không kết nối được nữa, thỉnh thoảng máy không gọi đi được hoặc gọi đến cũng không được mặc dù cột báo sóng vẫn đầy. có ai bị lỗi như mình không

Hoacoi

Bác minhanhtran à. Tôi Setup rom của bác xong rồi, tôi thấy lạ là trong 02s data của phần Contacts vẫn còn nguyên.
Tôi cảm giác la nó chỉ update lên thôi, chứ k phai cài lại ROM.
vì tôi thấy 1 số phần mền cũ vẫn còn trong máy.
Mà tôi vào remove Programs để xóa 1 số chương trình thì tôi k thấy cái nào cả ????
Bác nào biết thì chỉ rùm, tôi chỉ muốn chạy nguyên bản ROM của Bác minhanhtran thử trước đã.

Thanks a lot

minhanhtran

Well-Known Member
Bác minhanhtran à. Tôi Setup rom của bác xong rồi, tôi thấy lạ là trong 02s data của phần Contacts vẫn còn nguyên.
Tôi cảm giác la nó chỉ update lên thôi, chứ k phai cài lại ROM.
vì tôi thấy 1 số phần mền cũ vẫn còn trong máy.
Mà tôi vào remove Programs để xóa 1 số chương trình thì tôi k thấy cái nào cả ????
Bác nào biết thì chỉ rùm, tôi chỉ muốn chạy nguyên bản ROM của Bác minhanhtran thử trước đã.

Thanks a lot

Hic, 100% là bạn sau khi UpRom chưa HardReset rồi, cách làm như sau: Camera+Record, chọt Reset nhưng vẫn giữ 2 nút này cho đến khi hiện ra 3 dòng chữ, dùng 2 phím này để di chuyển vị trí và thay đổi giá trị lần lượt là N0-YES-YES, nhấn phím SMS (hình phong bì, thứ 2 từ trái sang):D:p

Tuan1412

mình thấy ở bản này vẫn bị lỗi tin nhắn đến chậm, :((, mong rằng sớm dược test 5.2.2000 :), mai sinh nhật rồi, phải có Rom mới để ăn mừng chứ nhỉ :)

Cái này à lỗi chung rồi mà bạn,và cũng đã có cách khắc phục lâu rồi.Bạn làm như sau là hết:vào messaging>>tools>>options bạn sẽ thấy hiện lên dòng"Display account picker when opening Mesaging",- đánh dấu cái đó nhé,sau đó bạn cài BA_smsfix lên chắc chắn hết

huandesign:
mình cũng giống như bạn, mỗi lần tắt phone thì thỉnh thoảng không bật lại được phải reset máy mới bật được, chán thật.

Lỗi này đã trả lời rất nhiều là dùng tools flightmode là hết.

Các mem BA chú ý các bạn nên tham khảo trước rồi hãy hỏi nhé,những lỗi kiểu như thế này đã trả lời rất nhiều lần rồi, 0 nên hỏi lại sẽ làm loãng topic.
Thân gửi

Status
Không mở trả lời sau này.