• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM PDAViet VISTA CHO HTC WIZARD V4.0 (Build 19202.1.0.0)

ductuanl

Híc,oc lên 252Mhz thì ko bít lúc nào tèo cái máy đâu anh ui,có lần em để lên 240mhz có 1 tý thui mà đã bị pin nóng bỏng tay ạ(hay máy e hỏng gì nhỉ,he).
e up 1 phiếu cho rom mới wm7 interface bác hongkong nhé.waitin' waitin'...

bkvn46

Híc,oc lên 252Mhz thì ko bít lúc nào tèo cái máy đâu anh ui,có lần em để lên 240mhz có 1 tý thui mà đã bị pin nóng bỏng tay ạ(hay máy e hỏng gì nhỉ,he).

hehe bác nói có vẻ có lý nhưng em để 252MHz hai hôm nay rồi, chạy vẫn ngon ơ..:D, sắp có bản PV mới rồi..thôi chờ up bản sau vậy..

ndb0903401104

Đã để 264, mỗi tội nhanh hết pin:-?

khanhham

mấy hôm nay im ắng quá nhỉ không thấy động tĩnh gì về Rom mới nhỉ à CÁC Bác cho em hỏi con máy minis của em bây giơ nó cứ bị đơ cảm ừng có bác nào bi thế không vậy

bkvn46

mấy hôm nay im ắng quá nhỉ không thấy động tĩnh gì về Rom mới nhỉ à CÁC Bác cho em hỏi con máy minis của em bây giơ nó cứ bị đơ cảm ừng có bác nào bi thế không vậy

cái này có thể có nhiều nguyên nhân, cũng có thể do bạn chạy nhiều chương trình quá ->hết RAM -> đơ cảm ứng, nếu không bạn thử up lại rom xem sao.
nice day.

khanhham

nhưng minh pho mét song không cài gì nó đơ mới nói chứ minh xẽ ap lại sem xao

bonmat8888

Vậy máy của bạn có vấn đề gì đó, máy của mình còn oc lên 260 mà chẳng vấn đề gì ngoài hơi hao pin chút xíu so với 247 hoặc thấp hơn.

hector

sao box wizard mình buồn thế các bac nhỉ!ngày trước dung BA sôi nổi lắm cơ!hix

rkr

Mình đã xài ROM này được 2 ngày, thấy rất tốt, vài thiển ý của mình:
- Hongkong nên tạo nên màn hình khởi động để nhấn mạnh sự độc quyền của mình
- Tất nhiên không nhanh bằng 6.0 nhưng vậy là ổn rồi.

Có thể mình chưa vọc hết, nhưng hình như "tin nhắn thông báo SMS đã được gửi đi" không tự xóa, mà cứ nằm trong inbox phải xóa tay hơi mất thời gian. Bạn nào biết cách chỉnh hay fix lỗi này thì chỉ mình nha.

Hongkong tuyệt vời, và cám ơn bạn nào đó đã up lên mediafire. Mình cũng không down được từ Rapidshare.

ductuanl

he he,đúng là cục pin cũ của em bị hỏng ạ(chắc tại cắm sạc lung tung quá).Em vừa thay cục mới,giờ thì chạy tít rùi,nhưng đúng là để xung mhz cao tốn pin thật ạ.Cho e hỏi luôn,chạy rom này sao máy em bị lỗi nút wifi ở commanager thế nhỉ,toàn phải bấm 2 lần mới turn on wifi đc thui...

bkvn46

up xong được 2 tiếng rồi..em xin nhận xét vài điều: bản này em đánh giá rất cao về giao diện, tốc độ nhanh, mượt - miễn chê :d, wifi - nhanh,ổn định..vì là bản clear lên rất tốt cho bác nào thích vọc và cài nhiều soft.. --> lên cài :d
thanks bác HK, chúc bác có nhiều rom mới, nice day.

khanhham

các bác ơi cưu em với vưa áp bản này sao đang ap thì tự ien nó không kết nối máy tính giờ nó cứ hiện 3 vạch màu giờ tính sao các bác giúp em với em cám ơn

tinhmc2003

RESET MAY BANG NÚT CỨNG RỐI CẮP CÁP UP LAI ROM GỐC THỮ ĐI PRO!
MÁY CÓ VÀO DUOC BOOTLOADER K ?

ronie

EM vẫn không tìm thấy link trên mediafire đâu cả :((. Các bác chỉ em cái...

Thèm quá mà vẫn ăn cháo ngó thôi huhuhuh

minhmck

Không biế ROM này có gì mới so với Crossbo không nhỉ?

Bạn đọc 8 trang rồi không thấy có gì mới à, cứ UP ROM lên đi rồi tự mình khám phá nó mới thú vị.
Chúc vui!