• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM Sense 3.5 - GB2.3.5 idogx base (tăng bộ nhớ trong máy bằng thẻ nhớ)

hoangvan1990

cái rom mới này giống rom gốc hơn, được cái sence đẹp, hệ thống chắc chưa tối ưu như cm7,thôi t cứ đẹp t dùng

mrj145

j mà còn hơn 200mb nhìu thế bạn.thường thì có 150Mb thôi mà.ở đâu ra nhìu zị.mình dùng link2sd.phần vùng thẻ nhớ 1Gb.chuyển app tất cả qua đó nên cài đc nhìu app hơn.nhưng mình thắc mắc là mặc dù mình chuyển app hết qua thẻ,bộ nhớ trong còn hơn 50mb nhưng cài file game kia 42mb(cài bằng pc) thì báo bộ nhớ đầy là sao zị bác

CÓ 2 KIỂU PHÂN VÙNG ĐÓ BẠN.
1 KIỂU LÀ PHÂN VÙNG TRÊN THẺ RỒI DÙNG LINK2SD CHUYỂN SANG, KIỂU NÀY THÌ DUNG LƯỢNG BÊN TRONG MÁY VẪN LÀ 150, CÁC APP KHI CHUYỂN SANG HẦU HẾT CHỈ ĐC 1 PHẦN THÔI.
1 KIỂU LÀ PHÂN VÙNG TRÊN THẺ RỒI BIẾN PHÂN VÙNG ĐÓ THÀNH BỘ NHỚ TRONG CỦA MÁY LUÔN.CÁCH MÌNH HƯỚNG DẪN BÊN TRÊN ĐÓ. CÁCH NÀY THÌ KHỎI CẦN DÙNG LINKT2SD NỮA, BỘ NHỚ TRONG TỚI 512MB, CÓ THỂ TÙY CHỈNH LÊN 1GB LUÔN, CÀI XẢ LÁN VÔ TƯ MÀ MÁY VẪN ỔN ĐỊNH. MÌNH ĐỂ LÀ 512MB, H CÒN TRỐNG CHỪNG 200MB, GIỐNG CÁI HÌNH CUỐI CÙNG CỦA #1 . ^^

mrj145

cái rom mới này giống rom gốc hơn, được cái sence đẹp, hệ thống chắc chưa tối ưu như cm7,thôi t cứ đẹp t dùng

ĐẸP NÊN XÀI LUÔN. ĐÚNG LÀ CÓ HƠI DELAY 1 CHÚT SO VỚI CM 7.NHƯNG ĐẸP HƠN NHIỀU.DELAY MÌNH THẤY CÓ THỂ CHỈNH CPU BẰNG NO FRILL CONTROL LÊN 768 SMARTASS + NOOD. CŨNG ỔN.

hoangvan1990

test cả buổi tối , việc chuyển phân vùng bộ nhớ thẻ sang dt làm dt chạy chậm hẳn(test trên thẻ 8gb cùi) chắc tại cái thẻ,

hoangvan1990

ai cài nhiều game hoặc soft thì hãy dùng Data2SDInstaller_for_m1ndh4x8r_ROM.zip, chứ dùng xong nó hơi chậm 1 tý,

huynhphuc705

Tình hình là rom ship up lên 2.3.5 (FOTA) >> unlock >> root >> phân vùng thẻ như trên ko sai 1 ly >> cài file Data2SDInstaller_for_m1ndh4x8r_ROM.zip >> máy nhận thẻ nhưng bộ nhớ trong vẫn là bộ nhớ máy (150MB trong khi phân vùng ext4 là 512MB)

thuglife18

Well-Known Member
mình còn tình hình hơn , sáng khi cài file data2sd thì máy khởi độn ko chạy , cứ CM7 đứng lun đơ như cây cơ T_T h phải cài lại rom , xong thì phân vùng thẻ nhớ rùi , mà chuyển lên báo chuyển nhưng coi lại thì ko thấy mất đi dung lượng của chỗ phân vùng hix ko tạo liên kết đc các data pm với thẻ nhớ .bó tay

huynhphuc705

mình còn tình hình hơn , sáng khi cài file data2sd thì máy khởi độn ko chạy , cứ CM7 đứng lun đơ như cây cơ T_T h phải cài lại rom , xong thì phân vùng thẻ nhớ rùi , mà chuyển lên báo chuyển nhưng coi lại thì ko thấy mất đi dung lượng của chỗ phân vùng hix ko tạo liên kết đc các data pm với thẻ nhớ .bó tay

Luôn cài WSdefaultcpuspeeds.zip sau khi cài rom sẽ ko bị tình trạng treo máy khi khởi động.

thuglife18

Well-Known Member
Luôn cài WSdefaultcpuspeeds.zip sau khi cài rom sẽ ko bị tình trạng treo máy khi khởi động.

ak wen mình dùng rom cm7 ,hix h,cái thẻ ko bik bị j ko , đã cài rom lại phân vùng thẻ nhớ lun rùi , nhưg lúc chuyển pm thì nó lại nằm trên thẻ chứ ko nằm trên vùng mình phân vùng hix

thuglife18

Well-Known Member
mệt wa mình up rom này lun , cho hỏi nếu ko dùng tới ext 4 có thể del đi đc ko ?xài trong máy thui có đc ko?

lythanhhai

máy mình thường bị cái vụ unlock bị treo (là lúc bấm nút bấm nút power rồi kéo cái vòng tròn lên để unlock xài máy đó)khoảng 30 giây là sao ta?
lúc bị lúc ko chứ ko phải lúc nào cũng bị

mrj145

mệt wa mình up rom này lun , cho hỏi nếu ko dùng tới ext 4 có thể del đi đc ko ?xài trong máy thui có đc ko?

ROM NÀY CÀI KO LÀM GÌ CŨNG ĐC, NHƯNG BỘ NHỚ TRONG CÒN CÓ 20MB THÔI. CŨNG HƠI CĂNG. MÌNH HIỆN VẪN XÀI RẤT TỐT. CÓ ĐIỀU CÓ HƠI DELAY 1, 2 GIAY KHI MỞ CALL.

mrj145

Tình hình là rom ship up lên 2.3.5 (FOTA) >> unlock >> root >> phân vùng thẻ như trên ko sai 1 ly >> cài file Data2SDInstaller_for_m1ndh4x8r_ROM.zip >> máy nhận thẻ nhưng bộ nhớ trong vẫn là bộ nhớ máy (150MB trong khi phân vùng ext4 là 512MB)
THƯỜNG NẾU MÁY KO NHẬN LÀ DO PHÂN VÙNG CÓ THỂ CHƯA LÀ PRIMARY. BẠN KIỂM TRA LẠI XEM. LÚC ĐẦU CÀI MÌNH CŨNG BỊ KO NHẬN LÀ DO VẬY.

mrj145

máy mình thường bị cái vụ unlock bị treo (là lúc bấm nút bấm nút power rồi kéo cái vòng tròn lên để unlock xài máy đó)khoảng 30 giây là sao ta?
lúc bị lúc ko chứ ko phải lúc nào cũng bị
BẠN THIẾT LẬP NO FRILL CONTROL NTN?

huynhphuc705

THƯỜNG NẾU MÁY KO NHẬN LÀ DO PHÂN VÙNG CÓ THỂ CHƯA LÀ PRIMARY. BẠN KIỂM TRA LẠI XEM. LÚC ĐẦU CÀI MÌNH CŨNG BỊ KO NHẬN LÀ DO VẬY.

mình chỉnh Primary hết nha bạn, ko sai 1 ly :D