• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM Sense 3.5 - GB2.3.5 idogx base (tăng bộ nhớ trong máy bằng thẻ nhớ)

mrj145

mà cái phân vùng linux để làm j thế bạn.
BẠN THỬ KO PHÂN VÙNG LINUX XEM. MÌNH NGHĨ VẪN OK. ĐANG ĐỊNH THỬ.VÌ TRÊN DIỄN ĐÀN XDA NGƯỜI TA HƯỚNG DẪN NHƯ VẬY.MÌNH LÀM GIỐNG CHO CHẮC ĂN, H MÁY VẪN DÙNG MƯỢT KO LỖI. CHƯA CÓ Ý ĐỊNH THỬ LẠI KO CHIA PHÂN VÙNG LINUX THỬ. ^^.

max1397

Member
BẠN THỬ KO PHÂN VÙNG LINUX XEM. MÌNH NGHĨ VẪN OK. ĐANG ĐỊNH THỬ.VÌ TRÊN DIỄN ĐÀN XDA NGƯỜI TA HƯỚNG DẪN NHƯ VẬY.MÌNH LÀM GIỐNG CHO CHẮC ĂN, H MÁY VẪN DÙNG MƯỢT KO LỖI. CHƯA CÓ Ý ĐỊNH THỬ LẠI KO CHIA PHÂN VÙNG LINUX THỬ. ^^.

ko phân vùng linux thì máy ko nhận thẻ lun.

thuglife18

Well-Known Member
chủ thớt ơi cho hỏi ngoài cái màn hình đồng hồ ra còn có skin nào khác ko vậy hay chỉ có mỗi cái đó thui

mrj145

chủ thớt ơi cho hỏi ngoài cái màn hình đồng hồ ra còn có skin nào khác ko vậy hay chỉ có mỗi cái đó thui

CÁI ĐỒNG HỒ LÀ WIDGET CỦA SENSE 3.5 RỒI.CÒN SKIN KHÁC THÌ MÌNH KO RÕ, CÓ LẼ THEO DÕI TRÊN XDA ĐỂ CẬP NHẬT THÔNG TIN THÊM.

hoangvan1990

thẻ bt mới mua chưa phân vùng cắm vào vẫn nhận ầm ầm

max1397

Member
BẠN TEST RỒI À? ĐỂ MÌNH UPDATE LÊN CHO MỌI NGƯỜI BIẾT
mình test rồi
BẠN CONFIG LẠI ĐỂ CÓ THÔNG TIN CHÍNH XÁC. MÁY KO NHẬN THẺ HAY KO TĂNG DUNG LƯỢNG BỘ NHỚ TRONG?.
máy ko nhận thẻ nhớ lun.ko nhận thẻ thì làm sao tăng bộ nhớ trong.

P/S;mới làm theo hướng dẫn của 1 topic bên xda-developers.com.bộ nhớ trong đã lên 1Gb.:D:D.cài thoải mái.ko cần dùng tới PC.

mình chưa thấy trưòng hợp nào mà k nhận phân vùng cả! mình đã test trên CM7 va sense 3.5 này điều ngon cả!

mrj145

pin của bản mới này cũng trâu bò lắm, mình dùng từ 6h sáng ngày 7.3 đến bây giờ là sắp 12h ngày 9.3 còn 10% pin. với mức sử dụng bình thường, nhắn tìn khoản 20 tin, gọi chừng hơn 10 cuộc đt mỗi ngày, buối tối có chơi game khoảng hơn 30m, hết ngày 7.3 pin báo còn hơn 50%, sáng nay dòm thấy còn 50%... cũng đã, cũng dòm pin hoài nhưng vậy cũng yên tâm. nếu chơi game nhiều với để load data thường xuyên chắc cũng nhanh hết.

mrj145

bản mới có thể thiết lập no frill cpu 320 - 786. ko bị gì cả. với mức sử dụng như mình nói ở trên.để smartass và nood.

haidaicayk

Đã cài okie nhưng Data2sd k cài được, chờ 30p ma k thấy no động đậy. Có ai bị giống mình không? Nhìn chung là mọi thứ rất ổn. Đang tìm link2sd cài thử. Thanks các bác!!!!

max1397

Member
mình chưa thấy trưòng hợp nào mà k nhận phân vùng cả! mình đã test trên CM7 va sense 3.5 này điều ngon cả!
bạn cứ test đi.nếu để phân vùng ext4 chế độ Primary,mà không tạo phân vùng linux thử.xem nó có nhận ko thì bik.mình test r mà

hoangvan1990

bạn cứ test đi.nếu để phân vùng ext4 chế độ Primary,mà không tạo phân vùng linux thử.xem nó có nhận ko thì bik.mình test r mà
bạn bảo
ko phân vùng linux thì máy ko nhận thẻ lun.
chứ có nói là không nhận phân vùng ext đâu, tôi cứ tưởng không phân vùng linux thì cả fat32 trên thẻ cũng không nhận luôn chứ :), còn về không phân vùng linux máy không nhận ext thì chưa test :D

thuglife18

Well-Known Member
có ai bị giống mih ko ? khi vào opera lướt fb mình gõ ký tự thỉnh thoảng màn hình bị giật giật rùi xẹt xẹt như bị nứt hình vậy rùi hết lìn ai có bị ko

mrj145

có ai bị giống mih ko ? khi vào opera lướt fb mình gõ ký tự thỉnh thoảng màn hình bị giật giật rùi xẹt xẹt như bị nứt hình vậy rùi hết lìn ai có bị ko

MÌNH XÀI BẰNG APP FB 4 HTC LUÔN, KO DÙNG OPERA NÊN KO BIẾT.CÓ AI BỊ VẬY KO?