• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM Sense 3.5 - GB2.3.5 idogx base (tăng bộ nhớ trong máy bằng thẻ nhớ)

thuglife18

Well-Known Member
cho hỏi mình mún up lại rom CM7 thì , phân vùng ext nhiu và dùng bộ nhớ thẻ làm bộ nhớ trong thế nào . thks ( mong mọi ng giúp gấp)

bon_anpe

Hình như app Facebook for Android không tương thích với việc chuyển ra ngoài thẻ nhớ phải không? Mình update, dùng setDNS, đăng nhập FB vẫn được, nhưng khi load tin, nó báo lỗi, và không hiện gì nữa, mặc dù vẫn có dung lượng tải về :(

mrj145

Hình như app Facebook for Android không tương thích với việc chuyển ra ngoài thẻ nhớ phải không? Mình update, dùng setDNS, đăng nhập FB vẫn được, nhưng khi load tin, nó báo lỗi, và không hiện gì nữa, mặc dù vẫn có dung lượng tải về :(

tất cả những app gì liên quan tới việc load mạng, chạy đồng bộ với máy, widget đều nên để trog máy.để các app chạy ổn định.mà app này thường cài nhiều, chiếm hết bộ nhớ trong, nên dùng data2sd là cách tốt nhất.

bon_anpe

tất cả những app gì liên quan tới việc load mạng, chạy đồng bộ với máy, widget đều nên để trog máy.để các app chạy ổn định.mà app này thường cài nhiều, chiếm hết bộ nhớ trong, nên dùng data2sd là cách tốt nhất.

Tớ set luôn Facebook for Android làm system app mà vẫn không khắc phục được lỗi "Error while loading this page" của app này. Có ai cũng bị vậy khi chuyển qua dùng rom này không?

Nhân tiện, tớ cài rom này với thẻ 2Gb, chạy cũng bình thường. Còn cài với thẻ 8Gb (phân vùng EXT4 1Gb, Linux Swap 512Mb) thì máy hay bị đứng vài giây khi chạy app, cũng hơi giật khi chơi game, vậy nguyên nhân là do chất lượng thẻ nhớ hay tớ phân vùng "tham" quá? Ai biết chỉ giúp với :)

max1397

Member
Tớ set luôn Facebook for Android làm system app mà vẫn không khắc phục được lỗi "Error while loading this page" của app này. Có ai cũng bị vậy khi chuyển qua dùng rom này không?

Nhân tiện, tớ cài rom này với thẻ 2Gb, chạy cũng bình thường. Còn cài với thẻ 8Gb (phân vùng EXT4 1Gb, Linux Swap 512Mb) thì máy hay bị đứng vài giây khi chạy app, cũng hơi giật khi chơi game, vậy nguyên nhân là do chất lượng thẻ nhớ hay tớ phân vùng "tham" quá? Ai biết chỉ giúp với :)
bt mà bạn.mình thẻ 8G phân vùng EXT 4 1GB,nhưng dạo này máy mình hay đơ ko bik sao lun.ko bik do rom hay j nữa

thuglife18

Well-Known Member
xài cm7 cho chắc mấy bạn ơi , trc cũng xài rom này mà thấy đơ đơ , delay lại chậm , máy ngốn ram wa , up lại cm7 chạy ngon , mượt hơn , thằng bạn cài rom này than phiền vì bị đơ đơ , ko mượt như CM7 :) vài lời ý kiến thui ,ai thích gì xài nấy nhé :D

bon_anpe

Cũng lười cài rom khác quá, tại phân vùng bộ nhớ trong của máy lên 1Gb, cài cả chục app... nghĩ đến việc back up và restore lại thì... :(

mrj145

BẠN DÙNG CHƯƠNG TRÌNH UNLOCK FACEBOOK TÌM TRÊN MARKET, VÀO ĐÓ ĐỂ THAY ĐỔI HOST VÀ DNS. CÓ MỤC TUỲ CHỈNH DƯỚI CÙNG, BẠN VÀO SẼ TỰ HIỂU PHẢI LÀM GÌ, ONLINE TRỰC TIẾP BẰNG ĐIỆN THOẠI LÊN CÁC DIỄN ĐÀN CẬP NHẬT CÁC FILE HOST MỚI NHẤT, CHÉP VÀO THAY THẾ TRONG CHƯƠNG TRÌNH, RỒI THIẾT LẬP DỔI FILE HOST VÀ DNS LÀ VÀO VI VU.

mrj145

ĐÚNG LÀ ROM NÀY CÀI MỚI ĐẦU BỊ DELAY HƠI NHIÊU, MỞ APP CHẬM HƠN.. NHƯNG VÌ LƯỜI NÊN MÌNH ĐÃ ĐỂ THÊM VÀI NGÀY NỮA.SAU CHỪNG 5 NGÀY. MÁY TRỞ NÊN NHANH DẦN VÀ KO DELAY NỮA. H THÌ CHẠY RẤT MƯỚT, PIN XÀI 2 NGÀY NGHE GỌI NHẮN TIN BÌNH THƯỜNG KO CHƠI GAME.3G MỞ NGUYÊN 1 NGÀY ĐỂ UP TIN FB VÀ THỜI TIẾT.H MÌNH ĐÃ XÀI ROM NÀY ĐƯỢC 3 TUÂN LIÊN TIẾP KO ĐỔI RỒI. ^^ BẠN NÀO LƯỜI THÌ ĐỂ THỬ XEM.

bon_anpe

BẠN DÙNG CHƯƠNG TRÌNH UNLOCK FACEBOOK TÌM TRÊN MARKET, VÀO ĐÓ ĐỂ THAY ĐỔI HOST VÀ DNS. CÓ MỤC TUỲ CHỈNH DƯỚI CÙNG, BẠN VÀO SẼ TỰ HIỂU PHẢI LÀM GÌ, ONLINE TRỰC TIẾP BẰNG ĐIỆN THOẠI LÊN CÁC DIỄN ĐÀN CẬP NHẬT CÁC FILE HOST MỚI NHẤT, CHÉP VÀO THAY THẾ TRONG CHƯƠNG TRÌNH, RỒI THIẾT LẬP DỔI FILE HOST VÀ DNS LÀ VÀO VI VU.

K phải là không đăng nhập được, vẫn có dữ liệu mạng, vẫn báo có tin nhắn, chỉ có điều là không hiện ra gì hết, cứ y chang như hình trên á :(

mrj145

K phải là không đăng nhập được, vẫn có dữ liệu mạng, vẫn báo có tin nhắn, chỉ có điều là không hiện ra gì hết, cứ y chang như hình trên á :(

CÁCH VÀO FACEBOOK BẠN CÓ THỂ SEARCH BÊN TINH TẾ ĐỂ CÓ NHIỀU CÁCH HƠN, CÒN CÁCH MÌNH LÀM Ở TRÊN LÀ BẠN CÓ THỂ DUNG FRIENDSTREAM ĐỂ COI TIN TRÊN FB ĐƯỢC, FB THÌ PHẢI CÀI THÊM VÀO, MÌNH KO XÀI APP FB MÀ XÀI FRIENDSTREAM THÔI. TIỆN HƠN APP FB MÀ.

CÁCH VÀO FACEBOOK BẠN CÓ THỂ SEARCH BÊN TINH TẾ ĐỂ CÓ NHIỀU CÁCH HƠN, CÒN CÁCH MÌNH LÀM Ở TRÊN LÀ BẠN CÓ THỂ DUNG FRIENDSTREAM ĐỂ COI TIN TRÊN FB ĐƯỢC, FB THÌ PHẢI CÀI THÊM VÀO, MÌNH KO XÀI APP FB MÀ XÀI FRIENDSTREAM THÔI. TIỆN HƠN APP FB MÀ.

FB giờ viêttel vào bình thường k j cả!

meotv123

mấy bạn cho tui hỏi rom này ko vào dc wifi ak ??? mình dùng conectfity phát sóng cho dt , rom CM7 bắt được mà chuyển wa rom này bắt ko dc

mrj145

mấy bạn cho tui hỏi rom này ko vào dc wifi ak ??? mình dùng conectfity phát sóng cho dt , rom CM7 bắt được mà chuyển wa rom này bắt ko dc

minh xài cả tháng nay ko bị gì cả, vẫn wifi đọc báo chơi game bình thường mà.

mrj145

UPDATE VÀ SỬA LẠI THÔNG TIN KHI PHÂN VÙNG THÉ NHỚ, PHÂN VÙNG LINUX SWAP SẼ GÓP PHẦN LÀ RAM CHO MÁY SAU KHI PHÂN VÙNG, THƯỜNG ĐƯỢC ĐẶT GIÁ TRỊ : (2xRAM + 1)MB ĐỂ MÁY HOẠT ĐỘNG TỐI ƯU NHẤT, KO GIẬT LAG,THOÁI MÁI CÀI ĐẶT.
LÚC TRƯỚC DO KO HIỂU RÕ NÊN MÌNH HƯỚNG DẪN ĐẶT CÓ 256MB, NHIỀU BẠN THẤY MÁY GIẬT TUNG, ROM COOK DỎM CŨNG DO NGUYÊN NHÂN NÀY.