• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM Sense 3.5 - GB2.3.5 idogx base (tăng bộ nhớ trong máy bằng thẻ nhớ)

THN

Link trong bài viết chỉ có ver4.5, bác nào có link ver 4.9 cho em xin với ạ.
Bên xda có ver5.0 nhưng em thử thì ko ổn lắm.

THN

Link trong bài viết chỉ có ver4.5, bác nào có link ver 4.9 cho em xin với ạ.
Bên xda có ver5.0 nhưng em thử thì ko ổn lắm.

mrj145

mình up lại link rồi đó bạn THN, hiện mình đang xài bản 4.9 này, cũng được 1 tháng nay rồi, ổn định, bên xda vẫn đang là bản 4.9 đâu có bản 5.0 đâu bạn??

1 nhược điểm của rom mình nhận thấy là lúc mới cài, máy xử lý rất chậm. làm hay bị giật khó chịu, nhưng cứ kệ. sau chừng vài ngày hoạt động là nó trơn tru mượt mà lại ngay. và ổn nhất là việc sử dụng app2data. máy chạy ổn định ko bị làm chậm giống như xài app2data trên CM7.

THN

Cảm ơn bạn mrj145 nhiều, bên xda có link bản 5.0 rồi đó, bạn ngó trang cuối là thấy.
Mình đang down ver4.9 để thay cho ver4.5 đang xài đây :)

max1397

Member
mình up lại link rồi đó bạn THN, hiện mình đang xài bản 4.9 này, cũng được 1 tháng nay rồi, ổn định, bên xda vẫn đang là bản 4.9 đâu có bản 5.0 đâu bạn??

1 nhược điểm của rom mình nhận thấy là lúc mới cài, máy xử lý rất chậm. làm hay bị giật khó chịu, nhưng cứ kệ. sau chừng vài ngày hoạt động là nó trơn tru mượt mà lại ngay. và ổn nhất là việc sử dụng app2data. máy chạy ổn định ko bị làm chậm giống như xài app2data trên CM7.
app2data có hay bằng data2sd ko mrj145 ?? cài app2data nó có hiện dung lượng thẻ mình đã phân vùng giống như data2sd ko !!
p/s:sao máy mình cài rom này sạc cũng lâu hết!! trên 10 tiếng mới full 100%.đã thử mấy cái rom rồi.

Last edited by a moderator:

mrj145

app2data có hay bằng data2sd ko mrj145 ?? cài app2data nó có hiện dung lượng thẻ mình đã phân vùng giống như data2sd ko !!
p/s:sao máy mình cài rom này sạc cũng lâu hết!! trên 10 tiếng mới full 100%.đã thử mấy cái rom rồi.

app2data với data2sd tùy mỗi người muốn dùng thôi
app2data có thêm việc mình phân vùng linux swap để thay thế bộ nhớ ram của máy, tùy mình chỉnh dung lượng của phân vùng linux. và các ứng dụng được cài trên app2data được hiểu như nó đang năm trên máy chứ ko nằm trên thẻ nên nếu các bạn thích xài các loại widget thì nên dùng cái này. (widget là 1 thế mạnh của android ăn đứt ios mà) cách này cũng tùy vào thẻ nhớ nữa. nên dùng các loại thẻ có tốc độ cao và ổn định.
data2sd thì hiểu như được đưa trực tiếp app trọn vẹn vào thẻ nhớ ko liên quan gì tới bộ nhớ máy, cách này thì an toàn hơn vì nó dùng bộ nhớ ram của máy.ko thay đổi được nhưng an tâm hơn cách trên.^^.

mrj145

xạc thì mình cũng chưa rõ lắm. nên dùng cục xạc của htc có dòng 5v ~ 1A xài xạc khác cũng dễ hư pin.

có ai xạc lâu nữa ko?

makhongmat

mình cũng bị hiện tượng sạc pin rất lâu, từ hồi root rồi up rom này nọ. Trước đó chưa vọc vạch thì sạc rất nhanh

max1397

Member
xạc thì mình cũng chưa rõ lắm. nên dùng cục xạc của htc có dòng 5v ~ 1A xài xạc khác cũng dễ hư pin.

có ai xạc lâu nữa ko?

mình nghĩ là do cục sạc.tại mình đang dùng sạc ko phải của htc.mà mình đang dùng của samsung,chắc là ra ko đủ điện thôi. !! để mua cục sạc htc về dùng thử.chắc ko phải do rom đâu !

THN

Sau một thời gian thử hết ver này đến ver kia, cuối cùng mình quay về bản stock của GB2.3.5 idogx base, chạy ổn định hơn hẳn. Quái cái là mình thử Data2SD ở mấy bản Rom cứ thấy tưng tửng, vài hôm là phát sinh lỗi lung tung phải cài lại :(

Tiện các bác cho mình hỏi khi install rom mới cần wipe data, wipe partition cache; mình làm thế này thì nó xóa hết những thứ mà mình copy vào, kể cả album ảnh chụp, rồi music, picture, thậm chí các bản backup trong clockworldmod cũng bay hết luôn là làm sao???

Tiện các bác cho mình hỏi khi install rom mới cần wipe data, wipe partition cache; mình làm thế này thì nó xóa hết những thứ mà mình copy vào, kể cả album ảnh chụp, rồi music, picture, thậm chí các bản backup trong clockworldmod cũng bay hết luôn là làm sao???
Mất làm sao được, mình úp rom full wipe suốt mà có mất đâu.

huongtrinh226

đã up ngon lành rồi, nhưng sau khi cài mấy cái ứng dụng trên Mar thì cái được cái không. Cái đang cài thì máy cứ tự nhiên khởi động lại là sao vậy ta.

max1397

Member
đã up ngon lành rồi, nhưng sau khi cài mấy cái ứng dụng trên Mar thì cái được cái không. Cái đang cài thì máy cứ tự nhiên khởi động lại là sao vậy ta.
cài bản google play khác xem

THN

Mất làm sao được, mình úp rom full wipe suốt mà có mất đâu.

Mất thật mà bác, mình bị mấy lần rồi mới thắc mắc vậy (mặc dù ko phải lần wipe nào cũng thế), ko lẽ Rom hoặc thẻ có vấn đề.

max1397

Member
sao mình up rom 4.9 lâu lâu sáng màn hình lên,khoảng 2-3 giây sáng 1 lần rồi tắt...

thesouthen

THN

YÊU CẦU MÁY ĐÃ ĐƯỢC ROOT. cái này mình chưa biết có phải là "unlock bootloader" không bác: line này http://www.pdaviet.net/showthread.php?183517-Hướng-dẫn-unlock-bootloader-cho-HTC-Wildfire-S-(bài-hoàn-chỉnh) phải khong, mà hình như cái này hướng dãn úp rom mà, nếu đúng trong bài, thì mình là từ đâu tới đâu, tại mới xài adr à, mới chuyển qua....
Uppppp
Cái này chỉ là "unlock bootloader" thôi, tức thao tác đầu tiên cần làm trước khi uprom, làm những thứ can thiệp sâu vào android nếu máy bác đang S-On. Bác cần kiểm tra lai coi máy S-On hay S-Off, nếu off rồi thì khỏi cần.