• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Rom sense 3.5] Nik_IncredibleS_TriNiTy_SensationXL V 1.0 (Tốt nhất cho IS)!!!

Phoenix

Chào bạn Phoenix,
Mình thấy V4.0 của Nik có 2 link: "Special Touch Recovery edition with AROMA Installer"
Và "V4.0 Regular Edition without AROMA Installer ( No need of a special Touch Recovery )". Mình nên dùng Rom của link nào vậy bạn?
Theo như giới thiệu của Nik thì dùng "V4.0 Regular Edition without AROMA Installer ( No need of a special Touch Recovery )" ổn hơn phải không bạn? Vì bạn đã up rồi, nên mong bạn cho biết kinh nghiệm nhé.

Cám ơn!

Thật ra link đầu tiên là link chỉ up được bằng Touch recovery thôi (chứ không phải 4ext Recovery hay CWM bình thường). Còn link sau thì hỗ trợ cả tất cả Recovery (up bình thường bằng bất kỳ Recovery nào).
Bonus thêm cho mọi người 2 battery mod:
SystemUI black: DOWNLOAD
SystemUI white: DOWNLOAD

Black_Cat999

xin các bổ giúp mình...tình hình là thế này ... em có con htc incredible s hboot 2.0000 ,tại vì ẩn tả nên chưa tạo goldcard , đã unlocked cho em nó và sau đó em flash rom cook triniiny sensation XL cho em nó ...nhưng khi khởi động thì nó cứ treo HTC thôi.........mong pà kon giúp đỡ mình cách khắc phục ạ.... em bó tay rồi..........hjxhjx....muốn hạ boot mà ko biết cách hạ... làm thế nào bây giờ

truongban_80

xin các bổ giúp mình...tình hình là thế này ... em có con htc incredible s hboot 2.0000 ,tại vì ẩn tả nên chưa tạo goldcard , đã unlocked cho em nó và sau đó em flash rom cook triniiny sensation XL cho em nó ...nhưng khi khởi động thì nó cứ treo HTC thôi.........mong pà kon giúp đỡ mình cách khắc phục ạ.... em bó tay rồi..........hjxhjx....muốn hạ boot mà ko biết cách hạ... làm thế nào bây giờ

Unlocked em nó xong bạn đã cài recovery và root lại em nó chưa, bạn có thể tham khảo bài viết của bác Son_do để tham khảo nhé http://www.tinhte.vn/f217/thao-luan-ve-htc-incredible-s-655521/index261.html ? Hạ Hboot dễ gặp nhiều rủi ro lắm.

Black_Cat999

tất nhiên là đã hack root và cài recovery rồi nên mới up rom được chứ.....vấn đề bây giờ là máy up rom xong nó treo bên màn hình HTC thôi.....tai vì chưa tạo Gold card nên ko biết up lại rom ship kiểu gì đây ....bây giờ máy chỉ vào được bootloader và recovery thôi......còn lại thì ko biết làm thế nào .....mong pa'c Phoenix cứu em.....hjxhjx ....hboot 2.000 đã unlocked ....

Son_Do

Well-Known Member
tất nhiên là đã hack root và cài recovery rồi nên mới up rom được chứ.....vấn đề bây giờ là máy up rom xong nó treo bên màn hình HTC thôi.....tai vì chưa tạo Gold card nên ko biết up lại rom ship kiểu gì đây ....bây giờ máy chỉ vào được bootloader và recovery thôi......còn lại thì ko biết làm thế nào .....mong pa'c Phoenix cứu em.....hjxhjx ....hboot 2.000 đã unlocked ....

Vấn đề của bạn chẳng liên quan tới có goldcard hay không, đây là hiện tượng không load được file boot trên Hboot 2.00. Bạn khắc phục như sau:
- Bung nén file rom Trinity
- Copy file Boot.img trong file rom vừa bung vào thư mục android (bạn đã unlock bootloader bằng HTCdev nên mình nghĩ trên PC của bạn có thư mục này).
- sử dụng cmd tới thư mục android trên PC.
- gõ lệnh:
fastboot flash boot boot.img
sau khi màn hình chạy xong, gõ tiếp lệnh:
fastboot reboot
Thế là xong, máy khởi động lại và thưởng thức thành quả.

Black_Cat999

Vấn đề của bạn chẳng liên quan tới có goldcard hay không, đây là hiện tượng không load được file boot trên Hboot 2.00. Bạn khắc phục như sau:
- Bung nén file rom Trinity
- Copy file Boot.img trong file rom vừa bung vào thư mục android (bạn đã unlock bootloader bằng HTCdev nên mình nghĩ trên PC của bạn có thư mục này).
- sử dụng cmd tới thư mục android trên PC.
- gõ lệnh:
fastboot flash boot boot.img
sau khi màn hình chạy xong, gõ tiếp lệnh:
fastboot reboot
Thế là xong, máy khởi động lại và thưởng thức thành quả.

cám ơn pác.......mình đã vào được rồi..............thanks bác nhiều ạ....

mrduck1993

Trước khi cài bạn đã full wipe chưa? Mình cài đầy đủ các version (kể cả bản 4.0 mơi nhất) mà chưa hề bị như thế bao giờ

Full wipe la sao ha ban......wipe het data di aaa.neu the thi m lam r.m dug rom khac vi du cua miki thi k bi sao...hix

keke05

không biết máy các bác thế nào, e cài bản này hay bị trễ khi gọi, bấm CALL một lúc sau nó mới xuất hiện và thực hiện cuộc gọi
mọi thứ khác ngon cả :-?

dammedidong

Chào các bạn,
Mình đã up rom v4.0 của Nik rồi, nói chung rất ổn, mình mới phát hiện là không kết nối internet được thông qua máy tính "Internet Pass-through". Không biết các bạn có bị như vậy không? Và có cách nào để chữa lỗi này không vậy các bạn?

Cám ơn!

Black_Cat999

bản này có 1 cái lỗi đầu tiên là cái Market ấy , vào Market download một số phần mềm như Talking Tom Cat2 hay Yahoo messenger thì tự nhiên bị văng ra ngoài.....pó tay luôn ... có pa'c nào có cách khắc phục ko ...

Phoenix

Full wipe la sao ha ban......wipe het data di aaa.neu the thi m lam r.m dug rom khac vi du cua miki thi k bi sao...hix

Bạn có thể dùng ứng dụng superwipe trong Rom ARHD của mike1986 nếu không muốn 4mat từng thứ data, system, cache ... và wipe data. Cài đặt giống như cài Rom.
Link down: DOWNLOAD
không biết máy các bác thế nào, e cài bản này hay bị trễ khi gọi, bấm CALL một lúc sau nó mới xuất hiện và thực hiện cuộc gọi
mọi thứ khác ngon cả :-?

Máy mình không có hiện tượng này

Chào các bạn,
Mình đã up rom v4.0 của Nik rồi, nói chung rất ổn, mình mới phát hiện là không kết nối internet được thông qua máy tính "Internet Pass-through". Không biết các bạn có bị như vậy không? Và có cách nào để chữa lỗi này không vậy các bạn?

Cám ơn!

Mình vào mạng bằng chức năng này bình thường, bạn kiểm tra lại xem nhé!
Hình minh họa trên máy mình:

bản này có 1 cái lỗi đầu tiên là cái Market ấy , vào Market download một số phần mềm như Talking Tom Cat2 hay Yahoo messenger thì tự nhiên bị văng ra ngoài.....pó tay luôn ... có pa'c nào có cách khắc phục ko ...

Mình không cài TTC2 nhưng cài YM thì không sao cả.

Chỉnh sửa cuối:

hoabdf

Phoenix đã thử rom v4.0 của Nik chưa vậy, up lên cho anh em thưởng thức đi. Cảm ơn

Phoenix

Phoenix đã thử rom v4.0 của Nik chưa vậy, up lên cho anh em thưởng thức đi. Cảm ơn

Đã test rồi, bản này cơ bản giống bản 3.5 nhưng fix một số lỗi FC, nói chung là dùng ổn định, mượt nhưng không nhanh so với mấy version đầu nhưng Ram free lại nhiều hơn.

Link down rapidshare từ xda (hơi khó down): DOWNLOAD

Tình hình là nếu không down được, mình sẽ up lên sau nhé!

hoabdf

Đã test rồi, bản này cơ bản giống bản 3.5 nhưng fix một số lỗi FC, nói chung là dùng ổn định, mượt nhưng không nhanh so với mấy version đầu nhưng Ram free lại nhiều hơn.

Link down rapidshare từ xda (hơi khó down): DOWNLOAD

Tình hình là nếu không down được, mình sẽ up lên sau nhé!

Cảm ơn Phoenix. Mong bạn sức khỏe, hạnh phúc, thành đạt và đóng góp nhiều thông tin bổ ích cho diễn đàn.

chienql4

Phoenix cho mình hỏi tí............... sao mình vào cài đặt chôx nao mà giờ cái thanh trên cùng hiện thị sóng, pin, đồng hồ mất luôn rồi................. bạn có thể chỉ giúp mình cách cài để nó hiện thị bình tờng được ko!!!!!!!! thanks b nhiều nha.............................

Vansu104

vip.men oi tinh hinh la mình cài rom này dùng một thời gian bây giờ bị lổi wifi vào dc wifi báo là lổi ,máy mình unlock bl .bạn có biết cách nào khắc phục lổi này k gúp mình với.mình ở quảng bình.link rom v4.0 mình dowloand từ sáng tới trưa mà đc 10% nản quá bạddugusp mìng tải về với.
thank

Chỉnh sửa cuối:

Phoenix

vip.men oi tinh hinh la mình cài rom này dùng một thời gian bây giờ bị lổi wifi vào dc wifi báo là lổi ,máy mình unlock bl .bạn có biết cách nào khắc phục lổi này k gúp mình với.mình ở quảng bình.link rom v4.0 mình dowloand từ sáng tới trưa mà đc 10% nản quá bạddugusp mìng tải về với.
thank

Bạn vào Setting>>Tweaks>>Status Option>> bạn vào từng thư mục Battery/Signal Opiton chọn show battery/signal bar là sẽ hiện lên.
Rom mình đang up, có thể bạn chờ đến chiều nhé, đảm bảo down rất nhanh....
Update link Rom v4.0: Mình có sửa một chút, và bớt đi một số ứng dụng như Twiter, stock...
DOWNLOAD

Chỉnh sửa cuối:

Vansu104

Bạn vào Setting>>Tweaks>>Status Option>> bạn vào từng thư mục Battery/Signal Opiton chọn show battery/signal bar là sẽ hiện lên.
Update link Rom v4.0: Mình có sửa một chút, và bớt đi một số ứng dụng như Twiter, stock...
DOWNLOAD

cảm ơn bạn rất nhiều .

guru764

DOWNLOAD

bản này up có cần Touch Recovery ko bác

Error (509)
This account's public links are generating too much traffic and have been temporarily disabled!

Vansu104

DOWNLOAD

tình hình là mình dowloand được 99.8% là bị lổi .giờ vào dowloand lại mày báo ero 504 .bạn sửa lại link dùm cho anh em tải về với.thamk