• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Rom sense 3.5] Nik_IncredibleS_TriNiTy_SensationXL V 1.0 (Tốt nhất cho IS)!!!

Silent_Joker

Các bác dùng thử 3G với bản này có vấn đề j không, sao em thấy nó vào web chậm rì, mặc dù xài gói 7,2 Mbs :|

truongban_80

Các bác dùng thử 3G với bản này có vấn đề j không, sao em thấy nó vào web chậm rì, mặc dù xài gói 7,2 Mbs :|

MÌnh thấy tốc độ vẫn thế, chỉ có mỗi tội là nếu sóng 3G yếu thì bật chế độ 3G của máy hơi lâu

Silent_Joker

Bật thì em bật lên ngay, dưng mà vào web thì phải load khá lâu, 1 trang web như dantri cũng phải load gần 1 phút

hoabdf

Chào các bạn, trong các phiên bản rom của Nik từ v1.0 đến v4.0 thì bản nào là tốt nhất. Mình thì thấy v2.5 là tốt nhất ?

hoabdf

b cho mình cái link tải rom v2.5 vs hoabdf ơi..... mình đang dùng bản 2.3.5,hix

Bạn đang dùng android 2.3.5 là đúng rồi, mình đang nói đến véion 2.5 cua Nik kia. Cái này bạn Phoenix đã có link rồi mà.

truongban_80

Chào các bạn, trong các phiên bản rom của Nik từ v1.0 đến v4.0 thì bản nào là tốt nhất. Mình thì thấy v2.5 là tốt nhất ?

Theo mình thì bản 2.0 và 3.5 là ổn nhất, dùng mượt nhất còn bản 2.5 và 4.0 dùng hơi hơi lag

Phoenix

Theo mình thì bản 2.0 và 3.5 là ổn nhất, dùng mượt nhất còn bản 2.5 và 4.0 dùng hơi hơi lag

rất đồng ý với ý kiến của Truongban_80

Các bản Rom TriniTy thì bản 2.5 là ổn định nhất, bản 3.5 tuy mượt nhưng lại có một số lỗi FC khi chọn skin. Bản 4.0 cơ bản giống 3.5 chỉ khác là fix các lỗi FC này thôi.
Bản 2.5 khác ở chỗ là có amaze camera chứ không phải camera của Rom gốc 2.3.5
Mọi người nên chọn giữa 2 bản 2.5 và 4.0 thôi!

hoabdf

Các bản Rom TriniTy thì bản 2.5 là ổn định nhất, bản 3.5 tuy mượt nhưng lại có một số lỗi FC khi chọn skin. Bản 4.0 cơ bản giống 3.5 chỉ khác là fix các lỗi FC này thôi.
Bản 2.5 khác ở chỗ là có amaze camera chứ không phải camera của Rom gốc 2.3.5
Mọi người nên chọn giữa 2 bản 2.5 và 4.0 thôi!

Quá đồng ý với nhận xét của Phoenix.

Vansu104

bác nói rất đúng minh thấy bản 2.5 này chạy rất ổn định ,và hiệu ứng rất đẹp mà 4.0 k có.bản v4.0 do bạn v-men chỉnh sửa lại phần đọc sách mà minh rất thích .mình k biết làm cách nào để vào bản 2.5 .bạn nào có biết làm k nhỉ chỉ minh với

hoabdf

bác nói rất đúng minh thấy bản 2.5 này chạy rất ổn định ,và hiệu ứng rất đẹp mà 4.0 k có.bản v4.0 do bạn v-men chỉnh sửa lại phần đọc sách mà minh rất thích .mình k biết làm cách nào để vào bản 2.5 .bạn nào có biết làm k nhỉ chỉ minh với

Những soft nào thích trong bản v4.0 dùng TB backup lại sau đó cài lại bản v2.5 và update lại bạn nhé.

Phoenix

Những soft nào thích trong bản v4.0 dùng TB backup lại sau đó cài lại bản v2.5 và update lại bạn nhé.

Ý bạn nói là phần mềm Ereader đúng không. bạn có thể lấy file apk từ Rom khác copy vào Rom bạn muốn cài là được, không cần xài TB cho phức tạp. Theo mình thì thích app nào thì copy vào Rom còn không thích thì xóa đi trước khi up là đơn giản và đỡ mất thời gian.

akela1212

Mình có một số game chơi gần xong rồi, giờ nếu up ROM thì lại phải cài lại hết --> mất hết file save :(

Vậy có cách nào lưu lại game + app mà không phải cài lại không nhỉ?

hoabdf

Mình có một số game chơi gần xong rồi, giờ nếu up ROM thì lại phải cài lại hết --> mất hết file save :(

Vậy có cách nào lưu lại game + app mà không phải cài lại không nhỉ?

Cái này chắc phải dùng TB rồi bạn ơi.

Vansu104

Ý bạn nói là phần mềm Ereader đúng không. bạn có thể lấy file apk từ Rom khác copy vào Rom bạn muốn cài là được, không cần xài TB cho phức tạp. Theo mình thì thích app nào thì copy vào Rom còn không thích thì xóa đi trước khi up là đơn giản và đỡ mất thời gian.

ừ ,nhưng mà riêng phần widget ereader mình coby sytem\ app từ bản 4.0 qua bản 2.5 thi nó không hiện widget còn copy ngược lại thì vẩn bình thướng vì thế nên mình muốn hỏi bạn .còn một điều nữa là ở bản 2.5 có hiệu ứng thoát chương trình nhìn rất đẹp mà ở bản 4.0 không có .bạn có biết cách nào mod qua bản 4.0 không. bài anh em với.

thanh_bob

máy em đã root nhưng ngại vọc vạch nên chưa up rom, hnay lượn lờ lên đây thấy cái sense 3.5 ngon quá, dang down bản 2.5 về up thử xem tnao, hy vọng là ko lỗi lầm j

tuntun123

cho mình hỏi ngu tí, rom này có dùng cho Incer 2 đc ko vậy mấy bro ?
Up vào Incer 2 của mình, nó treo tại Logo HTC

Phoenix

máy em đã root nhưng ngại vọc vạch nên chưa up rom, hnay lượn lờ lên đây thấy cái sense 3.5 ngon quá, dang down bản 2.5 về up thử xem tnao, hy vọng là ko lỗi lầm j

Đã root được máy rồi thì ngại gì không up rom chứ. Dùng điện thoại có HĐH mà không nghịch máy thì không sướng lắm.
Bạn cứ mạnh rạn up rom đi, cũng đơn giản và nhanh, dễ hơn cài win cho PC.
cho mình hỏi ngu tí, rom này có dùng cho Incer 2 đc ko vậy mấy bro ?
Up vào Incer 2 của mình, nó treo tại Logo HTC

Rom này là của IS và không dùng được cho I2 nhé! Rom cho I2 rất nhiều, bạn tham khảo thêm trong box này nhé!