• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Rom sense 3.5] Nik_IncredibleS_TriNiTy_SensationXL V 1.0 (Tốt nhất cho IS)!!!

Silent_Joker

Trước khi up bạn nên format hết thẻ nhớ, khi vào recovery cũng format hết system/data/cache rồi mới wipe data/dalvik cache.... Sau đó mới tiến hành up Rom. Mọi người dùng bản này cảm nhận rất tốt mà.
Cảm ơn bác nhé, chiều nay ngồi up lại :D

muacuoithu16

Tình hình là em Up bản này và mắc lỗi Android market hay bị đóng bắt buộc khi tải ứng dụng, bác nào biết cách khắc phục chỉ em với :(

Bạn để tiếng Việt phải ko? Chỉ cần chuyển sang Tiếng Anh là ko bị "Đóng bắt buộc" nữa. Bạn thử đi.
Nếu chuẩn thì nhớ Thank nha :D

Phoenix

Mình flash mod pin này thì chỉ hiện ra hình dấu chấm tròn chứ không giống của bác post lên, hay có chỗ nào chọn hình pin ko bác

Cái mod pin đó chỉ dùng cho Rom trong topic này thôi, không áp dụng cho các Rom khác. Nếu bạn xài Rom khác mình sẽ tạo battery mod cho bạn...

Update New kernel RcMix Vivo Latest Kernel v7.1 by klquicksall
cho những ai không thích kiểu camera mod của bản Rom này, update sẽ thay đổi về camera mặc định, theo mọi người đánh giá thì cũng không khác nhiều với bản LordmodS-VIVO-4.0-CFS Kernel by LorD ClockaN, tuy nhiên battery life thì tốt hơn Unity v10.
Link cho mọi người test thử: DOWNLOAD.
Còn đây là Kernel gốc của Rom này: lordmodS-VIVO-4.0-CFS Kernel

Chỉnh sửa cuối:

Son_Do

Well-Known Member
Bạn Phoenix thử dùng wifi đọc báo với Kernel RcMix xem 1% được mấy phút. Mình dùng Trinity v1.5 - Kernel Unity v10 - dùng wifi đọc báo (baomoi3) 1% được 6 phút, ngủ qua đêm chỉ mất 2% thôi.

muacuoithu16

Cái mod pin đó chỉ dùng cho Rom trong topic này thôi, không áp dụng cho các Rom khác. Nếu bạn xài Rom khác mình sẽ tạo battery mod cho bạn...

cho những ai không thích kiểu camera mod của bản Rom này, update sẽ thay đổi về camera mặc định, theo mọi người đánh giá thì cũng không khác nhiều với bản LordmodS-VIVO-4.0-CFS Kernel by LorD ClockaN, tuy nhiên battery life thì tốt hơn Unity v10.
Bác Phoenix ơi, up như up Rom hả Bác?

Phoenix

Bạn Phoenix thử dùng wifi đọc báo với Kernel RcMix xem 1% được mấy phút. Mình dùng Trinity v1.5 - Kernel Unity v10 - dùng wifi đọc báo (baomoi3) 1% được 6 phút, ngủ qua đêm chỉ mất 2% thôi.

Đây là đánh giá của 1 người bên xda đã test 3 kernel khác nhau: http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=19321335&postcount=2158

Bác Phoenix ơi, up như up Rom hả Bác?

Up như uprom bình thường thôi (nhớ wipe cache và wipe dalvik cache nhé)

truongban_80

Thanks bác, mình dùng bản rom của topic này mà, cũng vừa up thử kernel RcMix, cảm nhận đầu tiên là sóng điện thoại và wifi tốt hơn bản kernel gốc vì mình vẫn chưa up radio, còn các thứ khác test sau

truongban_80

Mình vừa test rồi, đọc vnexpress bằng wifi cũng được khoảng 6 phút, ngủ qua đêm thì đợi đến sáng mai mới biết:D

muacuoithu16

Thanks bác, mình dùng bản rom của topic này mà, cũng vừa up thử kernel RcMix, cảm nhận đầu tiên là sóng điện thoại và wifi tốt hơn bản kernel gốc vì mình vẫn chưa up radio, còn các thứ khác test sau

Tui ccungx đang xài thử RcMix, thấy có vẻ ổn, mà bản này có cái tự ghi âm cuộc gọi rất hay. Pin thì fai đến tối mới biết ntn.

truongban_80

Tui ccungx đang xài thử RcMix, thấy có vẻ ổn, mà bản này có cái tự ghi âm cuộc gọi rất hay. Pin thì fai đến tối mới biết ntn.

Mình thì xóa béng cái đấy đi cho đỡ bất tiện, mỗi lần nghe gọi nó hiện lên hoài à

Phoenix

Không phải bản này mới có call recorder mà trong Rom đã có rồi nhưng kernel gốc không hỗ trợ ghi âm 2 chiều thôi.

Mình thì xóa béng cái đấy đi cho đỡ bất tiện, mỗi lần nghe gọi nó hiện lên hoài à

Ghi âm cuộc gọi có cái hay và cũng có cái bất tiện, tuy nhiên bạn có thể chọn nó tự động ghi âm tất cả cuộc gọi mà không hiện thông báo (update bản mới nhất 1.040 nhé, bản trong Rom này cũ rồi).

vtn2907

tình hình là bản kernel này không ổn tí nào, em xài 1 ngày đơ luôn, không vào rom được nữa, phải cài lại :(

truongban_80

Máy mình vẫn ổn khi dùng bản này mà, vào wifi đọc báo khoảng 5-6 phút thì tụt 1% pin, tối qua 10h trước khi đi ngủ check thì thấy 46%, sáng 6h30 dậy thấy pin còn 45%. Để tối nay sạc đầy rồi thử xem qua đêm ntn nhé

Phoenix

tình hình là bản kernel này không ổn tí nào, em xài 1 ngày đơ luôn, không vào rom được nữa, phải cài lại :(

Máy mình vẫn ổn khi dùng bản này mà, vào wifi đọc báo khoảng 5-6 phút thì tụt 1% pin, tối qua 10h trước khi đi ngủ check thì thấy 46%, sáng 6h30 dậy thấy pin còn 45%. Để tối nay sạc đầy rồi thử xem qua đêm ntn nhé

Đúng đấy, mình test thử cả 3 kernel khác nhau, đều hoạt động tốt trên bản Rom này. Tin vui là trong ngày hôm nay sẽ update bản ROM mới, mọi người chờ thêm chút nữa nhé!

thomastn

Đúng đấy, mình test thử cả 3 kernel khác nhau, đều hoạt động tốt trên bản Rom này. Tin vui là trong ngày hôm nay sẽ update bản ROM mới, mọi người chờ thêm chút nữa nhé!

hy vọng rom mơi sẽ ko bị lội font Tiếng Việt nữa... mình chịu ... ko làm sao cài cái font tiếng việt... dùng recovery cũng ko, ES File explorer cũng ko.... thích nhất bản này... chạy ổn tuy nhiên RAM free thì trên dưới 200MB thôi....

Phoenix

hy vọng rom mơi sẽ ko bị lội font Tiếng Việt nữa... mình chịu ... ko làm sao cài cái font tiếng việt... dùng recovery cũng ko, ES File explorer cũng ko.... thích nhất bản này... chạy ổn tuy nhiên RAM free thì trên dưới 200MB thôi....

Hix, bản mới font cũng thế thôi, tuy nhiên cách khắc phục font ở trên nhiều người làm được rồi mà, sao bạn không làm được nhỉ. Bản ROM mới hứa hẹn sẽ có theme mới rất đẹp, fix một số lỗi >> sẽ gần như 100% tốt nhất với sense 3.5. Có một cách sửa luôn font là bạn thay thế bộ font ở trên vào file Rom.zip (bạn mở file Rom bằng winrar rồi copy bộ font vào) sau đó mới tiến hành flash là được mà.

thomastn

Hix, bản mới font cũng thế thôi, tuy nhiên cách khắc phục font ở trên nhiều người làm được rồi mà, sao bạn không làm được nhỉ. Bản ROM mới hứa hẹn sẽ có theme mới rất đẹp, fix một số lỗi >> sẽ gần như 100% tốt nhất với sense 3.5. Có một cách sửa luôn font là bạn thay thế bộ font ở trên vào file Rom.zip (bạn mở file Rom bằng winrar rồi copy bộ font vào) sau đó mới tiến hành flash là được mà.

mình down file font vê nó là file fonts.rar... rồi mình phải đổi thành file fonts.zip đưa vào recovery đúng ko? mình đã làm như vậy mà trong recovery ko thấy cái file này để chạy... mình có sai chỗ nào ko bạn nói cụ thể giúp mình nhé....

venusian

Moderator
mình down file font vê nó là file fonts.rar... rồi mình phải đổi thành file fonts.zip đưa vào recovery đúng ko? mình đã làm như vậy mà trong recovery ko thấy cái file này để chạy... mình có sai chỗ nào ko bạn nói cụ thể giúp mình nhé....

Ui! cái này với những ai chưa hiểu nhiều thì hơi khó đấy.
Bác Phoenix nên đóng gói thành file.zip để anh em dùng Recovery Up thì dễ hơn.
Thế này nhé bạn thomastn: Bạn Down file Rom.zip về. Tiến hành giải nén ra và vào phần System và chép đè cái Folder bạn down ở trên kia vào. Tiến hành Zip lại file .zip Nhớ là zip theo kiểu kéo thả nhé ( Tạo 1 file .zip trước sau đó kéo thả toàn bộ file rom bị giải nén vào)
Xong rồi bạn dùng Recovery Up lại Rom như từ đầu thôi.

Chỉnh sửa cuối:

thomastn

Ui cái này với những ai chưa hiểu nhiều thì hơi khó đấy.
Bác Phoenix nên đóng gói thành file.zip để anh em dùng Recovery Up thì dễ hơn.
Thế này nhé bạn thomastn: Bạn Down file Rom.zip về. Tiến hành giải nén ra và vào phần System và chép đè cái Folder bạn down ở trên kia vào. Tiến hành Zip lại file .zip Nhớ là zip theo kiểu kéo thả nhé ( Tạo 1 file .zip trước sau đó kéo thả toàn bộ file rom bị giải nén vào)
Xong rồi bạn dùng Recovery Up lại Rom như từ đầu thôi.

àh ý bạn là phải đưa cái file fonts đó vào file ROM... sau đó mới flash cái ROM có fonts rùi phải ko?
Nếu đúng vậy thì mong bác chủ làm luôn cái ROM có sẵn font cho anh em hưởng dùng... cái vụ đổi file Zip mấy IT bên minh ko cho cài vì sơ mấy hiểu nhầm thành virus.... laptop thì em mới tiễn rồi và rước em ipad2 cho vợ và xài ké vợ... mọi thứ vọc vạch mình toàn dùng máy công ty....