• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM Uni Tomal Version 8.2

loteo

Rom này pin tốt, nhanh ổn định, các kết nối đều tốt. Bản vanilla là bản clean nên chạy nhanh hơn,bản này vẫn k có MMS giống bản 8.0, đang test tiếp...

mailee

Bản Vanilla: tốc độ cực nhanh, ram #29M =D>=D> quá khủng, kết nối BT nghe nhạc ổn định, đang test trên G4

koolpoint

nhóm các bác nấu rom nhà mình xẻ cái rom này xem có cần chình sửa hay bổ sung gì không!? mình thấy rom của tomal rất đáng để cho anh em pdaviet tham khảo đó chứ!
BIG THANKS TOMAL!

xdaexec2008

Tôi đã Uprom bản Rom này và thấy máy chạy khá nhanh và ổn định, các kết nối, Wifi, Bluetooth tốt. Tuy nhiên chỉ có một điều hơi tiếc là ExtendedRom bị lỗi không thể đọc và ghi mặc dù tôi đã up cùng cả ExtendedRom của Tomal.

LuongQuang

Super V.I.P
em ko biết là có chuyển theme được ko chú bản Tomal 8.0 la đen thui luôn.

Theme mặc định vẫn là đen thui, vẫn lấy chủ đạo màu đen từ màn hình boot. Nhưng chuyển đổi được theme bình thường :D

duythuytien

Nghe các bạn nói Rom này ngon quá, nhưng Rom này có support các file.mid không các bạn. Thanks

LuongQuang

Super V.I.P
Tôi đã Uprom bản Rom này và thấy máy chạy khá nhanh và ổn định, các kết nối, Wifi, Bluetooth tốt. Tuy nhiên chỉ có một điều hơi tiếc là ExtendedRom bị lỗi không thể đọc và ghi mặc dù tôi đã up cùng cả ExtendedRom của Tomal.

Bạn UP lại rồi format lại xem chứ mình vẫn dùng cài soft và đọc ghi trên Storage bình thường mà! :-??

Nghe các bạn nói Rom này ngon quá, nhưng Rom này có support các file.mid không các bạn. Thanks

Hỗ trợ tốt, nếu không thì có thể rename .mid thành .midi (theo hướng dẫn từ Tomal) :D

duythuytien

Thời buổi công nghệ ai dùng mấy file đó nữa!:) Nếu không thì cài thêm Soft vẫn Support tốt mà!:D

Bạn có thể giúp DTT giới thiệu cho các soft nào cài thêm thì máy có thể chơi được các file nhạc này. Trân trọng.

hakkinen

Bác nào có cái Theme default WM6.1 không phải màu đen share giùm tôi với. Theme màu đen hiện lên trong lòng con máy màu đen trông giống đêm 30 quá. Thanks các bác.

Theme màu đen của bạn đây nhé (xoá đuôi rar đi là bạn sẽ có file cab).

LuongQuang

Super V.I.P
Bác nào có cái Theme default WM6.1 không phải màu đen share giùm tôi với. Theme màu đen hiện lên trong lòng con máy màu đen trông giống đêm 30 quá. Thanks các bác.

Theme màu đen của bạn đây nhé (xoá đuôi rar đi là bạn sẽ có file cab).

Người ta yêu cầu theme màu xanh mặc định của WM6.1 cơ mà hakkinen, còn theme màu đen sì thì lại là mặc định trong bản này rồi! :D

chuotdx

Bản này không sử dụng đựoc Mdict, lên màn hình trắng xóa với 2.5 hoặc đen xì với 2.4, không biết có cách nào chỉnh đựoc không chứ không dùng đựoc Mdict cũng khổ :(

thieuta

Lần đầu mở Mdict 2.5 lên em cũng bị trắng xóa màn hình, phải reset lại. Nhưng các lần sau thfi mở lại ngon lành, bác thử lại xem sao nhé.

chuotdx

Thanks bác, nghe bác bảo vậy tôi cài lại file cab chạy ngon rồi, trước chạy bộ bung sẵn trên SD Card, mấy lần vẫn bị trắng xóa!

anhhung81

CHo em hỏi bản này dùng Radio nào thì ngon ạ. Nên flash bản Vanila hay là Regular, thanks.

LuongQuang

Super V.I.P
Mặc định tác giả build bản rom này trên Radio v1.15 nên khuyến cáo dùng ổn định với radio này, còn thực tế bạn có thể dùng các ver radio khác miễn thấy ổn định với máy của bạn! :)

Vanila là bản "sạch" gần như không add thêm soft nào khác còn Regular thì ngược lại nên bộ nhớ sẽ còn free ít hơn sau khi up. Nên up bản nào còn do sở thích của người dùng chứ!

Các thông tin này đã có ở các trang trước rồi thì phải! :-?

benhtamthan

Mặc định tác giả build bản rom này trên Radio v1.15 nên khuyến cáo dùng ổn định với radio này, còn thực tế bạn có thể dùng các ver radio khác miễn thấy ổn định với máy của bạn! :)

Vanila là bản "sạch" gần như không add thêm soft nào khác còn Regular thì ngược lại nên bộ nhớ sẽ còn free ít hơn sau khi up. Nên up bản nào còn do sở thích của người dùng chứ!

Các thông tin này đã có ở các trang trước rồi thì phải! :-?

Pác Lương Quang và các Pác ơi, trong gửi message theo kiểu thread 6.1 sau không có chế độ forward hoặc reply on vậy (trong bản 8.0 có chế độ này mà). Các Pác nào có biết cách chỉnh registry hay cách nào khác bật chế độ này lên trong mode thread 6.1 không, chỉ Mình với , cảm ơn nhiều lắm.
(lưu ý là khi chuyển lại chế độ standard thì vẫn có nhưng mình thích dùng thead 6.1 hơn).