• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM Uni Tomal Version 8.2

benhtamthan

Mặc định tác giả build bản rom này trên Radio v1.15 nên khuyến cáo dùng ổn định với radio này, còn thực tế bạn có thể dùng các ver radio khác miễn thấy ổn định với máy của bạn! :)

Vanila là bản "sạch" gần như không add thêm soft nào khác còn Regular thì ngược lại nên bộ nhớ sẽ còn free ít hơn sau khi up. Nên up bản nào còn do sở thích của người dùng chứ!

Các thông tin này đã có ở các trang trước rồi thì phải! :-?

Làm sao bật lên chế độ forward và chế độ reply on trong trả lời tin nhắn theo mode thread 6.1 vậy Pác Lương Quang và các Pác ơi? (trong bảng 8.0 Tomal được mà).

Cảm ơn các Pác trả lời nhiều lắm

Tungt14

Vanila dùng mau hết pin quá các bác ơi
mấy phút đã hết 10% rồi
Đã test trên hai máy O2

oanhngo

hem bik bản nì có còn bị RS hay treo máy hem nhỉ ???
bạn nào test rùi cho mọi ng 500đ nhận xét nhé, hihihi...
cảm ơn nhìu nhìu !!!

mình xài bản Regular 2 ngày rùi! ko thấy bị tự SR hay treo gì hết! hiiii=D>=D>=D>=D> tốc độ khá! đang test típ
mình cũng bị lỗi ko bật dc clear type! :-??:-??:-??

TLV

Active Member
- Với những bạn có máy hay bị trục trặc nên dùng Regular. Ngoài ra nên chỉnh tốc độ từ 624 về 520 Mhz vẫn còn nhanh chán, và tránh bị treo máy

- Có nhiều soft có thể chỉnh được ClearType, thí dụ PocketToolman 2 đã được đề cập ở topic TỔNG HỢP NHỮNG PHẦN MỀM FREE CHO PPC

loteo

mình xài bản Regular 2 ngày rùi! ko thấy bị tự SR hay treo gì hết! hiiii=D>=D>=D>=D> tốc độ khá! đang test típ
mình cũng bị lỗi ko bật dc clear type! :-??:-??:-??

Cài Tweak2k2 vào trong đó có mục chỉnh clear type cho landscape đóa. Nếu k thì fải chỉnh Reg thì mới đc

Vanila dùng mau hết pin quá các bác ơi
mấy phút đã hết 10% rồi
Đã test trên hai máy O2

Mình xài bản này thấy pin bình thường mà, pác xem lại quả pin nhé

Last edited by a moderator:

LuongQuang

Super V.I.P
@ benhtamthan: Reply thì vẫn có bình thường, còn Forward thì bạn bôi đen phần mà bạn muốn chọn để forward rồi ấn menu sẽ nổi menu Forword thôi, mặc định nó sẽ bị mờ! Nhớ bôi chọn cả phần contact của SMS đó nhé!
(Mình chẳng dùng chức năng này bao giờ nên không biết các bản khác có bị không) :-?

@ oanhngo: Bỏ chức năng ClearType trong chế độ MH ngang như đặc trưng của Tomal thì phải. Thực ra chỉ là chỉnh Reg sau:
HLM->System->GDI->ClearTypeSettings->Thay giá trị OffOnRotation từ 1 thành 0 là OK. Tôi thì quen dùng SKTools để fix các giá trị mình muốn thấy quen hơn! :)

Vấn đề về pin thấy bình thường!

caothanhhai

Bản này không sử dụng đựoc Mdict, lên màn hình trắng xóa với 2.5 hoặc đen xì với 2.4, không biết có cách nào chỉnh đựoc không chứ không dùng đựoc Mdict cũng khổ :(

Bệnh này sao các bản Rom mới hay bị lắm- không hiểu tại sao

connguab

mình dùng Mdict ở bản Rom này bình thường mà, pin cũng vậy, mới up tối qua tới giờ chỉ bị đứng máy 1 lần chưa bị RS lần nào, bản rom khá ổn về tốc độ

vochonguni

Member
Mình dùng bản này thấy cũng tạm ổn. Chỉ không hiểu sao cuộc gọi thỉnh thoảng hơi chập chờn. Có lúc người khác gọi cho mình thì không được và mình gọi người khác cũng không được, phải gọi lần 2 mới được. Có bác nào bị không (mình dùng Radio 1.15)

LuongQuang

Super V.I.P
Nên hạ version của Radio xuống, càng thấp càng tốt. :)
Mình đang dùng v1.09 thấy khá ổn.

Không hiểu sao các build mới rất hay bị hiện tượng này, nghe phone rất tậm tịt, mất tiếng, đặc biệt với các Radio version cao! :(

connguab

mình dùng Radio phiên bản 1.14 nghe gọi cực ổn lun, sóng gió ầm ầm, heheheh

loteo

Mình dùng bản 1.18 cũng nghe gọi bình thường mà.Chắc là do nhà mạng thôi

loithuxua

đây là cảm giác của mình về radio, mình đả dùng 1.13, 1.15, 1.17, 1.18. ùng chúng với nhiều rom khác nhau, mạng vinaphone và thật sự không thấy có sự khác biệt nào giữa những bản radio này cả. có lẽ chúng khác nhau liên quan đến video call hay mạng 3G mà thôi

Bản Tomal 8.2 vanilla sao mình cài vào lại không thấy Wireless báo tên mạng, wifi và bluetooth ở Today nhỉ.:-?

TuyetKy

Đúng như lời LuongQuang nói, các built ROM đời cao cần các Radio nguyên bản thì tốt hơn, bác nào vẫn nghe gọi tốt thì thui chứ bác nào UP ROM xong nghe gọi chập chờn thì nên hạ bản Radio xuống, mỗi máy mỗi mạng thì cần Up thử từng bản Radio cho đén khi tìm được bản phù hợp với mìnhb-)
Bản ROM này dùng rất ổn định, kết nối, camera tốt, ROM tụt rất chậm, pin rất khá (chỉnh tốc độ về mặc định). Mình dùng gần 2 ngày mới hết 1 quả pin lô, pin gin chắc được 3 ngày:)) Mình sẽ dùng bản này lâu dài, các vấn đề khác thì chính registry một chút là được

loithuxua

Đúng như lời LuongQuang nói, các built ROM đời cao cần các Radio nguyên bản thì tốt hơn, bác nào vẫn nghe gọi tốt thì thui chứ bác nào UP ROM xong nghe gọi chập chờn thì nên hạ bản Radio xuống, mỗi máy mỗi mạng thì cần Up thử từng bản Radio cho đén khi tìm được bản phù hợp với mìnhb-)
Bản ROM này dùng rất ổn định, kết nối, camera tốt, ROM tụt rất chậm, pin rất khá (chỉnh tốc độ về mặc định). Mình dùng gần 2 ngày mới hết 1 quả pin lô, pin gin chắc được 3 ngày:)) Mình sẽ dùng bản này lâu dài, các vấn đề khác thì chính registry một chút là được

À, anh chỉnh registry nhiều không? em thì từ trước giờ có đụng đến registry trong bản Ranju 7 1 lần để chỉnh lỗi camera thôi, hay là anh mở topic chuyên về chỉnh các thông số registry nhằm trị các lỗi ở những bản rom khác nhau cho ae tham khảo với.

connguab

À, anh chỉnh registry nhiều không? em thì từ trước giờ có đụng đến registry trong bản Ranju 7 1 lần để chỉnh lỗi camera thôi, hay là anh mở topic chuyên về chỉnh các thông số registry nhằm trị các lỗi ở những bản rom khác nhau cho ae tham khảo với.

mình cũng nhất trí với loithuxua về vấn đề này
bạn nên mến topic chuyên về chỉnh các thông số registry nhằm trị các lỗi ở những bản rom khác nhau cho ae tham khảo với
cảm ơn bạn trước nha

xdaexec2008

Tôi cũng đã Up qua và dùng qua các bản Radio từ 1.11 đến 1.18, không biết các bạn cảm nhận từng bản radio như thế nào nhưng theo tôi cảm nhận thì các bản radio này dùng không ổn định như bản radio đi theo máy là bản radio v 1.09.

benhtamthan

@ benhtamthan: Reply thì vẫn có bình thường, còn Forward thì bạn bôi đen phần mà bạn muốn chọn để forward rồi ấn menu sẽ nổi menu Forword thôi, mặc định nó sẽ bị mờ! Nhớ bôi chọn cả phần contact của SMS đó nhé!
(Mình chẳng dùng chức năng này bao giờ nên không biết các bản khác có bị không) :-?

Pác LươngQuang ơi, mình đã thử cánh này nhưng vẫn kg thể Forward hay Reply All được (do chức năng này vẫn bị mờ mà) Pác có cách nào khác khg cho Thread 6.1.

Cảm ơn Pác.

oanhngo

Nên hạ version của Radio xuống, càng thấp càng tốt. :)
Mình đang dùng v1.09 thấy khá ổn.

Không hiểu sao các build mới rất hay bị hiện tượng này, nghe phone rất tậm tịt, mất tiếng, đặc biệt với các Radio version cao! :(

Mình mới hạ Radio từ 1.18 xuống 1.11 (ROM Tomal 8.2 Clean) thấy sóng mạnh hơn và ổn hơn đấy! =D>=D>=D>

Bản này không sử dụng đựoc Mdict, lên màn hình trắng xóa với 2.5 hoặc đen xì với 2.4, không biết có cách nào chỉnh đựoc không chứ không dùng đựoc Mdict cũng khổ :(

Mình đang xài Mdict 2.5 trên Rom Tomal 8.2 Clean ! ko thấy bị như bạn nói! :|

Goldsun

Tôi cũng không sử dụng được Mdict 2.5 trên cả 2 bản Rom Tomal 8.2. Có lần cài xong soft reset lại thì dùng ngon, nhưng soft reset lại lần nữa lại không dùng được. không biết có bác nào biết cách chỉnh lại không?