• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM Uni Tomal Version 8.2

kayti1211

Các bác ah, mình xài rom này thì đang lúc nói chuyện khoảng bao nhiêu phút thì bị mất signal. có khi bị cả 5, 6 lần trong 1 cuộc gọi. Cột sóng thì dc 1 nấc, mình dùng bản radio 18. Có ai biết nó bị gì ko. Mà có khi reset lại nó hết ko hiện lên hình gì cả. Phải đợi 1 lúc reset nó mới lên mà pin còn 70%.

LuongQuang

Super V.I.P
Các bác ah, mình xài rom này thì đang lúc nói chuyện khoảng bao nhiêu phút thì bị mất signal. có khi bị cả 5, 6 lần trong 1 cuộc gọi. Cột sóng thì dc 1 nấc, mình dùng bản radio 18. Có ai biết nó bị gì ko. Mà có khi reset lại nó hết ko hiện lên hình gì cả. Phải đợi 1 lúc reset nó mới lên mà pin còn 70%.

Làm ơn quay lại trang trước đọc đi bạn! :-??

MichelTrang

Sau một tuần test Rom này tôi thấy thật sự ổn định hơn các bản trước đây.Thank nhiều. Mong các bác phát huy.

Nhận xét cũng khá nhiều rồi mà chưa thấy ai nói về vấn đề game ghiếc nhỉ, anh LươngQuang có test thử một số game dùng cho WM05 có kén trên bản rom này không, rom bây giờ khá nhiều, giao diện cũng bao la mà em chưa thấy bản nào "dễ chịu" game nhất như các dòng rom của Ranju.
Giờ tới em test phần game cho bản này :D

loteo

Các game như kawai, contra, skyforce, counter striker, syberia,TomBraider... mình test đều chạy tốt trên bản rom này.

hakkinen

Mấy bản ROM của Tomal từ 8.0 trở đi đều có vấn đề với WMPlayer, mình cài phần mềm Cradle Alarm để báo thức mà k thể kết nối tới WMPlayer để chạy file nhạc được, lại phải quay về 7.7. Nhưng công nhận mấy bản này nhanh thật, vào contact lướt xuống các contact bên dưới nhanh vèo vèo.

Đã test một số game thấy ok :D

Khởi động khá nhanh khi soft reset
Khắc phục được lỗi close Sim Manager
Tất cả đều đen thùi lùi, giao diện mặc định WMP không đẹp.
Tạm thời giữ lại làm của riêng :))

Chiều nay bị một hiện tượng: Lỗi font chữ khi đổi từ gập nắp sang mở nắp
Chữ có vẻ bị biến dạng chút, không hiểu nổi. Đã soft reset và hard reset vẫn không hết.

Thrall

bác xem lại, chắc là ở chế độ nằm ngang chưa chỉnh ClearType nên trông nó khác:O

rosa

Help me

Tôi up cả 2 bản Valina và Regular đều gặp phải tình huống là up xong (ko báo lỗi gì cả) nhưng khi reset lại máy nó cứ đứng mãi ở màn hình khởi động. Chẳng biết tại sao nữa

duythuytien

Mình up nhiều rom của Bác này rồi, và đều bị 1 trường hợp là thỉnh thoảng mở tin nhắn ra xem, sẽ bị thoát ra luôn khỏi phần Message, không thể đọc được tin nhắn, phải SR lại rồi mở Message lại lần nữa thì mới xem được tin nhắn. Các bạn có bị trường hợp này không?

benhtamthan

Có ai bị như mình không, mình up Rom Regular 8.2 , sau hay bị tình trạng có điện thoại gọi đến kg có báo chuông... phải reset máy lại mới được 1,2 lần rồi mất chuông nữa... Có pác nào giải quyết được việc này không, cảm ơn chỉ giúp.

benhtamthan

Mình up nhiều rom của Bác này rồi, và đều bị 1 trường hợp là thỉnh thoảng mở tin nhắn ra xem, sẽ bị thoát ra luôn khỏi phần Message, không thể đọc được tin nhắn, phải SR lại rồi mở Message lại lần nữa thì mới xem được tin nhắn. Các bạn có bị trường hợp này không?

Mình cũng bị khoản 3 lần đang nt thì ... cứng ngắt phải thoát ra mới vào được... dùng Rom Regular 8.2 đó... sau đó hết bị rồi...

Nice week end.

Bản rom này ổn định cho cả phần Radio 1.18 (TPHCM), chưa bị reset hay tin nhắn đến chậm lần nào, duythuytien có thể thử lại các bản radio khác thử xem sao nhé.
Lúc trước mình có bị cái này trong một bản rom khác, up lại radio thì ổn :D

rosa

Tôi đã up được bản rom này rồi nhưng không hiểu sao không thể sync được contact. Máy chỉ hiển thị contact có trong sim thôi. Không biết có phải chỉnh registry không?

Tôi đã up được bản rom này rồi nhưng không hiểu sao không thể sync được contact. Máy chỉ hiển thị contact có trong sim thôi. Không biết có phải chỉnh registry không?

Bạn vô Sim manager trong program copy contact ra ngoài thôi.