• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.10.10 PV-BUSINESS for HTC Universal

thanhhoa

Em thường xuyên sử dụng remote desktop, nhưng phiên bản ROM này đã lược bỏ đi rồi. Các software remote desktop khác và của WM05 thì không thể truy cập theo port bất kỳ được, chỉ truy cập khi dùng port 3389 thôi! Anh Quang có thể cho em xin bản remote trong các phiên bản ROM trước được không ạ!!

doibung0

Thank you for your great work.

I am using 2.10.10.
maybe somebody could be so nice and translate to me why I have trouble connecting to WLAN (i've seen people mention TKIP/PSK trouble)

thanks again.
regards

Hi! I aggree with you that this Rom Version has some prolems with Wireless! Anyway, I can't make it better. But You can try this way: Connect to wifi -> disconnect around 1 minute -> reconnect! That is a good solution in this time! :D

Greeting! :)

foryou2006

Sau khi up lên cả 02 bản 2.10.10 thì có cảm giác nghe nhạc bằng WM vẫn thấy bị giật giật. Không biết có bác nào bị giống em hay ko? Thêm lỗi nữa là nhấn Power mở máy thì lên rồi bị tắt liền, phải nhấn thêm lần nữa thì mới lên. Nhưng phải công nhận tốc độ sản xuất rom của các bác đáng nể thật!

Hanoi74_3000

Sau khi up lên cả 02 bản 2.10.10 thì có cảm giác nghe nhạc bằng WM vẫn thấy bị giật giật. Không biết có bác nào bị giống em hay ko? Thêm lỗi nữa là nhấn Power mở máy thì lên rồi bị tắt liền, phải nhấn thêm lần nữa thì mới lên. Nhưng phải công nhận tốc độ sản xuất rom của các bác đáng nể thật!

Mình cũng bị như vậy, nhưng chỉ trong trường hợp để lâu máy tự tắt màn hình, còn khi mình tắt màn hình bằng Power thì không bị.

K

kenvin3002

Guest
to Minhsu:mình có cài đặt j cho BT R35 đâu .Lúc đầu thì mình cũng tức lắm vì k thể nào tụi nó tự kết nối đc ,sau này mày mò mới biết đc ,muốn 2 cái nối với nhau đầu tiên mở BT lên ,rùi bên R35 nhấn vài lần nút nhận cuộc gọi ,thì lúc đó bọn nó mới nhận ra nhau đc
xài sau 2 ngày thì nên vài Connect manager của o2 xoá cái Itech R35 đi rùi cho tụi nó nhận nhau lại ,nếu dùng cách này mà vẫn k nhận ra nhau thì reset R35 và o2
nói chung là xài R35 thì chất lượng khỏi chê ,mình chỉ chưa thử con BT của Sony thoài ,nghe nói con ý cũng phê lém .

linhlk

Sau khi up lên cả 02 bản 2.10.10 thì có cảm giác nghe nhạc bằng WM vẫn thấy bị giật giật
bạn vào:1, HKEY_LPCAL_MACHINE/Drives/SDCARD/ClientDrivers/class/MMC_class
2, HKEY_LPCAL_MACHINE/Drives/SDCARD/ClientDrivers/class/SDMemory_lass
chỉnh thông số BlockTransferSize thành 64 nhé
bạn dùng loại thẻ nào thì vào 1 hoặc 2 nhé

centino

- Bác PhamQuang mà làm thêm cái này thì tuyệt quá,em rất thích màu đen và cái Wallpaper trong bản 9.ROM v2.10.10 PV-BUSINESS for HTC Universal (Black)

skullz

Híc, bản ROM này ko còn soft Tray launch :( Có ai có cho em xin được ko ạ :( Em tìm khắp ở trong download centre mà ko có :(

AlCapone

I tried many times, but never connected successfully to my router using 2.10.10
I even tried an unencrypted connection, it does not work even then.
(never had such problem before)
It's "stuck" with "connecting" on the "configure wireless networks" window, the "wireless" , sometimes it just disconnects few seconds after attempting connect, some times, it's just "connecting" for ever.

I like this ROM very much, what's the latest version that works fine with WLAN ? , please suggest one.

BTW: completly off-topic we live in Norway, but we are going to Vietnam this summer (3 weeks, almost all over the country) - is technology cheap in your country?

Chỉnh sửa cuối:

redlion

Híc, bản ROM này ko còn soft Tray launch :( Có ai có cho em xin được ko ạ :( Em tìm khắp ở trong download centre mà ko có :(

Bạn vào Window sẽ thấy Tray launch bạn hãy tạo Shortcut ra, nó vẩn còn đủ Bạn ơi nhóm làm rom đã thực hiện một bản rom tuyệt vời gọn gàng, nhanh và mạnh Các Bạn nên test kỹ một chút sẽ thấy chỉ còn lại Wifi mà thôi, Hình như nguyên nhân là do dòng Universal phần cứng Wifi không được hoàn hảo lắm

nthanhtrung_a

- Bác PhamQuang mà làm thêm cái này thì tuyệt quá,em rất thích màu đen và cái Wallpaper trong bản 9.ROM v2.10.10 PV-BUSINESS for HTC Universal (Black)

Nè bạn, cái theme đen này đã được tách ra rồi nè.
Tải về, giải nén là dùng ok như theme mới vậy.

AlCapone

could somebody please describe for me a method to connect to WLAN ?
I've retried many times, mostly it's shifting between "available" and long periods of "connecting".

also, I am interested in similar ROM without WLAN trouble.

Thank you for what you do for the community

Regards
Al.

centino

Nè bạn, cái theme đen này đã được tách ra rồi nè.
Tải về, giải nén là dùng ok như theme mới vậy.

Mình làm được rồi nhưng còn 1 chút vấn đề nhỏ này là sao màu nó không được đen tuyền như bản gốc vậy bạn.Cái Theme bạn gửi màu hơi sáng (màu như màu xám ấy).
Còn chuyển bàn phím thành màu đen thì sao bạn ơi.

Tom_codon

Super V.I.P
Mình làm được rồi nhưng còn 1 chút vấn đề nhỏ này là sao màu nó không được đen tuyền như bản gốc vậy bạn.Cái Theme bạn gửi màu hơi sáng (màu như màu xám ấy).

Vì bạn đó dùng trình làm theme cho WM2003 và WM5.0 mà thôi.Đối với các trình làm Theme này thì màu đen khi vào Windows mobile 6 sẽ trở thành màu ghi.Bạn muốn trở thành màu đen thì vào trong Reg H_K_L_M/Softwave/Microsoft/Color chuyển Dword từ 123 thành 160 sẽ thấy màu đen tuyền bóng đẹp..
Chúc vui..!

Last edited by a moderator:

exec1984

Active Member
theme thì bạn có thể dùng phần mềm trong mục mục phẩn mềm chình sủa theme nhé ,còn bàn phím thì sang mục bản phím ảo để tìm có bàn phím màu đen đó, ko nên post sai mục làm loãng chủ đề, về bàn phím thì bạn có thể dùng phần mềm Reshacker để sửa file msim.192.dll trong mục Window nếu muốn có bàn phím ưng ý hơn:D.Chúc vui

doibung0

could somebody please describe for me a method to connect to WLAN ?
I've retried many times, mostly it's shifting between "available" and long periods of "connecting".

also, I am interested in similar ROM without WLAN trouble.

Thank you for what you do for the community

Regards
Al.

I told to you in the previous page! Please have a look and try it! This is the latest rom version of pdaviet! Somebody have no prolem with connecting to Wireless, but somebody get it! I don't know how to explain to you! But the trouble also depend on your device! If you still have prolem to connect to internet. Try to resetup the Rom, but test it before installing any application!

Regard! :)

K

kenvin3002

Guest
hello cả nhà ,sau 2 ngày test thì tôi cũng thấy cái wmp lạlạ làm sao ấy,k bít do rom hay k?dg nghe nhạc điện thoại gọi đến,nói chuyện dt xong thì wmp k chạy nữa ,now playing tự động bị xoá sạch,cái playlist đã save rồi ,mở ra thì cũng trắng trơn ?!!!nhưng nếu add lại thì ok ,khó hỉu thật,

boo

sao mình up bản Rom này thì vào trong Device information thì nó ghi:
ROM version:2.10.10 PV
ROM date:06/22/07
Radio version:0.00.00
Protocol version:42.37.P8
ExtROM version:1.30.162WWE
sao nó ko giống như trong hình của bác PhamQuang? giúp mình vơi, mình mới gia nhập Universal nên ko rành :(