• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.10.10 PV-BUSINESS for HTC Universal

kojirovn

ko hiểu sao bản này mình up lên, trên màn hình today 2 nút softkey đều là "calendar", mình đã dùng chức năng new menu gán vào key bên trái...Còn key bên phải mình muốn gán cho nó thành phone (đã vào reg để edit) nhưng không set được. Bro nào có thể giúp mình được ko?

laodatma

Để lầm việc đó thì tôi thường xài phần mềm Tweaks2k2NET đã được giới thiệu chi tiết tại topic "Ứng dụng cơ bản cho PPC" của mục "PPC phần mềm ứng dụng" ( http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=33 ) rồi đó. Bạn down về xài thử nhé, tôi nghĩ bạn sẽ thích vì nó làm được rất nhiều thứ ngoài yêu cầu gán mấy cái softkey của bạn :D
ko hiểu sao bản này mình up lên, trên màn hình today 2 nút softkey đều là "calendar", mình đã dùng chức năng new menu gán vào key bên trái...Còn key bên phải mình muốn gán cho nó thành phone (đã vào reg để edit) nhưng không set được. Bro nào có thể giúp mình được ko?

O2XDAEXEC

Mới Up dùng được vài ngày,em thấy Rom này có người gọi đến bị treo máy,phải reset lại.Sau đó thì bình thường.Các chương trình chạy khá nhanh,Ram ít tụt,nút tắt cuộc gọi bên ngoài sử dụng được khi vẫn có Core Player.Nói chung đến bây giờ thì không có gì xảy ra.Rom ổn định quá!:)

flymanhyu

Up lên được 2-3 ngày đầu dùng thi thấy tụt ram,nhưng bây giờ thi ổn định hơn nhiều.
Tui có thắc mắc về ram ,sao mà nó thấp thế (21.7M sau khi softreset) mặc dù ổn định và ít tụt hơn những Rom trước.Tui chỉ gài spb Shell và ilaunch vào main strorage còn game thì gài card hết.Xin chỉ giáo.Đa tạ.Đa tạ :)

nhatha

bản Rom này nghe nhạc bằng tai nghe BT ko được, chỉ nghe khoảng 1-2s là lại tắt.ko biết có cách nào khắc phục ko nhỉ.

duongpham

Mình up và dùng bản 10 này thấy rất tuyệt, cám ơn PDAVIET rất nhiều đã bỏ công sức nhưng lại hoàn toàn miễn phí. Tuy nhiên Ko biết các bạn có gặp trường hợp giống như mình ko : khi có cuộc gọi đến thì đèn sáng lên nhưng phải đến đầu máy gọi đến đổ chuông ít nhất là 5 đến 6 lần thì máy mình mới hiện người gọi đến cũng như rung và chuông (bị la hoài vì lâu nhận cuộc gọi,hehehe), các bạn có gặp như trên xin chỉ giáo nhé. tks mọi người

Tuan1412

Mình mới dung bản rom này dc 1 ngày thấy mọi thứ đều ổn,o thấy hiện tượng tụt ram,ram lúc nào củng trên 22mb luôn,chỉ có điều là mỗi lần vào commanager bật tắt phone thì đợi rất lâu,cứ tưởng như là trem máy luôn ấy,o biết có ai bị giống như mình o

rockone1909

Mình up và dùng bản 10 này thấy rất tuyệt, cám ơn PDAVIET rất nhiều đã bỏ công sức nhưng lại hoàn toàn miễn phí. Tuy nhiên Ko biết các bạn có gặp trường hợp giống như mình ko : khi có cuộc gọi đến thì đèn sáng lên nhưng phải đến đầu máy gọi đến đổ chuông ít nhất là 5 đến 6 lần thì máy mình mới hiện người gọi đến cũng như rung và chuông (bị la hoài vì lâu nhận cuộc gọi,hehehe), các bạn có gặp như trên xin chỉ giáo nhé. tks mọi người

lỗi này cũng gặp nhưng thỉnh thoảng thôi bạn ah, nếu như quay màn hình ra ngoài sẽ không bị nữa, mấy lỗi chính hay gặp thì bản này khắc phục được hết, còn mấy lỗi kiểu này thì bản rom xịn cũng đoi khi bị mà, không sao đâu

rockone1909

Mình mới dung bản rom này dc 1 ngày thấy mọi thứ đều ổn,o thấy hiện tượng tụt ram,ram lúc nào củng trên 22mb luôn,chỉ có điều là mỗi lần vào commanager bật tắt phone thì đợi rất lâu,cứ tưởng như là trem máy luôn ấy,o biết có ai bị giống như mình o

máy mình cũng bị thế nhưng mà nếu pin còn nhiều thì bật lên rất nhanh, không biết máy bạn có thế khong

Tuan1412

rockone1909
Trích dẫn:
máy mình cũng bị thế nhưng mà nếu pin còn nhiều thì bật lên rất nhanh, không biết máy bạn có thế khong

Máy em bị cả những lúc đầy pin anh ơi=))

duongpham Mình up và dùng bản 10 này thấy rất tuyệt, cám ơn PDAVIET rất nhiều đã bỏ công sức nhưng lại hoàn toàn miễn phí. Tuy nhiên Ko biết các bạn có gặp trường hợp giống như mình ko : khi có cuộc gọi đến thì đèn sáng lên nhưng phải đến đầu máy gọi đến đổ chuông ít nhất là 5 đến 6 lần thì máy mình mới hiện người gọi đến cũng như rung và chuông (bị la hoài vì lâu nhận cuộc gọi,hehehe), các bạn có gặp như trên xin chỉ giáo nhé. tks mọi người

Lỗi của bạn bị là do bạn để nhạc chuông trên trên thẻ nhớ đó,do lúc bạn để máy ở chế độ chờ phần này o dc cung cấp điện,do đó nó truy nhập vào chậm hơn chính vì thế nó gây ra hiện tượng chậm chuông như bạn nói,khắc phục bằng cách copy nhạc vào main,hoặc enten rom.chúc bạn thành công:D

DucLinh

rockone1909
Trích dẫn:

duongpham Mình up và dùng bản 10 này thấy rất tuyệt, cám ơn PDAVIET rất nhiều đã bỏ công sức nhưng lại hoàn toàn miễn phí. Tuy nhiên Ko biết các bạn có gặp trường hợp giống như mình ko : khi có cuộc gọi đến thì đèn sáng lên nhưng phải đến đầu máy gọi đến đổ chuông ít nhất là 5 đến 6 lần thì máy mình mới hiện người gọi đến cũng như rung và chuông (bị la hoài vì lâu nhận cuộc gọi,hehehe), các bạn có gặp như trên xin chỉ giáo nhé. tks mọi người

Lỗi của bạn bị là do bạn để nhạc chuông trên trên thẻ nhớ đó,do lúc bạn để máy ở chế độ chờ phần này o dc cung cấp điện,do đó nó truy nhập vào chậm hơn chính vì thế nó gây ra hiện tượng chậm chuông như bạn nói,khắc phục bằng cách copy nhạc vào main,hoặc enten rom.chúc bạn thành công:D
Lỗi này ko phải tại để nhạc chuông trên thẻ đâu,em để default cũng vẫn bị,nhưng thường thì lúc bị lúc ko kể cả với W5 hay W6 bởi vì PPC phone nó chia ra 2 phần riêng biệt là PPC và Phone,nhưng phần PPC nó được hỗ trợ mạnh hơn chính vì thế khi kích hoạt máy thì phần Phone tức là GSM nó bị chậm hơn,Vấn đề này thể hiện rõ nhất trên HTC Uni.

anhkhoa04

vấn đề bt itech r35

các bác biết chỉ dùm tui sài bt itech r35 chọn mục hands free/headset setup khi kết nối thì nó ko có tiếng, chọn mục high quality audio setup thì nghe nhạc được nhưng cuộc gọi đến ko trả lời được vì nhấn nút MFB ko ăn. Vậy phải làm sao ?

anhkhoa04

chỉnh key cho MDA Pro

tui up lên con MDA Pro mà bị sai bàn phím thì phải chỉnh làm sao ?

sontuoc

bác nào chỉ em cách làm cho PPC của mình phát âm thanh tíc tíc khi click vào menu Start cái nhỉ? các bản ROM khác đều có tiếng....sao tới bản này tịt luôn à...với lại ko hiểu sao sau khi cài Soft (hơi nhiều) thì máy em mỗi lần SR ko khởi động vào màn hình today được, cứ đứng hoài ở màn hình BL...phải chích thêm 1 hay 2 phát SR nữa mới được...em sợ CHIP của mình có vấn đề quá vì em làm rơi máy 1 phát rất mạnh...nay con O2 của em đã tèo mất cái loa nghe bên trong, phải nghe bằng loa ngoài....thanks các bác

Chỉnh sửa cuối:

cicci

Anyone have problems with Messenger?
It seems doesn't work.Any solution?
Many thanks

rockone1909

rockone1909
Trích dẫn:

:D
mình không để ý lắm, nhưng mà đúng là bật lên hơi chậm, tuy nhiên mình ít tắt sóng nên không biét, nhưng mà mình thấy nó cũng không chậm hơn so với các dòng máy khác đâu
bác nào chỉ em cách làm cho PPC của mình phát âm thanh tíc tíc khi click vào menu Start cái nhỉ? các bản ROM khác đều có tiếng....sao tới bản này tịt luôn à...với lại ko hiểu sao sau khi cài Soft (hơi nhiều) thì máy em mỗi lần SR ko khởi động vào màn hình today được, cứ đứng hoài ở màn hình BL...phải chích thêm 1 hay 2 phát SR nữa mới được...em sợ CHIP của mình có vấn đề quá vì em làm rơi máy 1 phát rất mạnh...nay con O2 của em đã tèo mất cái loa nghe bên trong, phải nghe bằng loa ngoài....thanks các bác
sao lắm bệnh thế, nếu không vào được win thì cũng có thể do bạn cìa nhiều pm nên lúc khởi động nó chạy cùng nên mới chậm thế, test lúc chưa cài đặt gì là chuẩn nhát bạn ạ, bạ thử dùng file cab này xem có tiếng không nhé

Dao007forever

Chỉ cần chỉnh lại EventMask thành FFFFF. Muốn Disable tiếng nào, bạn dùng Calculator của Windows mà chuyển mục ấy thành số 0, rồi change qua Hex hay Decimal để Edit lại curr0 là xong.

duongtrung

Vừa up từ bản PV 2.10.07 lên PV 2.10.10 Business được vài ngày. Tình hình thấy bản PV 2.10.10 Business khá hơn bản PV 2.10.07 trước đây rất nhiều. Trước đây bị tụt RAM rất nhanh và response rất chậm (on máy hay call đến lên phải chờ 5 giây mới dùng được), giờ có khá hơn (response nhanh hơn, ít tụt RAM). Nói chung chưa thấy lỗi gì đáng kể ==> SUPER WM6 ROM. Sẽ tiếp tục theo dõi rồi cho thêm nhận xét sau.
Các bác khác bị nhiều lỗi khác nhau mình cũng không hiểu vì sao. Tốt nhất là các bác Format Storage trước khi up ROM mới và sau khi up ROM nên Hard reset trước khi cài soft để có kết quả tốt nhất. Các soft liên quan đến hệ thống, xử lý profiles, xử lý âm thanh... nên cài vào Storage/ExtROM (ngoại trừ một ít soft buộc phải cài vào Main). Còn lại nên cài vào Thẻ nhớ để máy có nhiều tài nguyên hoạt động. Chúc các bác có chiếc PPC hoạt động tốt ưu nhất

Chỉnh sửa cuối: