• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.10.11 PDAVIET cho HTC UNIVERSAL

bumkeo

bạn ztung ơi sao pass mình đánh mãi mà ko đúng vậy, cho mình xin lại pass extract nha

bumkeo

mình up bản này của bác quang rồi nhưng bản này mình dùng các phím cứng như camera, đèn, volume không được. có phải do lỗi của rom không hay do cài đặt gì thêm không vấy các bác

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mình up bản này của bác quang rồi nhưng bản này mình dùng các phím cứng như camera, đèn, volume không được. có phải do lỗi của rom không hay do cài đặt gì thêm không vấy các bác

Đã chạy bản rom này của Man nhưng không bị tình trạng như bạn bạn thử vào trong button đặt lại các nút xem có được không nhé. Thân!!!

bumkeo

mình cũng thử rồi nhưng không được chuhuyhoan ơi, bản này chạy rất tốt nhưng các nút ngoài không hoạt động được, máy mình chip g4, không nghe các bạn nói gì về chip ở bản này, mình up lần 2 rồi, HR rồi mà không được luôn, khi up có cần chép file nào hỗ trợ không bạn. than!
Nghe các bạn nói thì hình như chíp g4 không chép được cho g3 thì phải, nhưnng trên diễn đàn lại nói " không thích bản g4 thì quay lại bản g3 cho có FD là sao, các bạn cho mình hỏi thử luôn nha! thank!

Chỉnh sửa cuối:

doibung0

Có 1 vấn đề của Uni mà lâu nay mình không tìm được cách giải quyết! Đó là gọi điện thoại lâu một chút thì màn hình máy tự tắt sau đó vài phút thì bật lên lại, cũng là tự động đồng thời ngắt cuộc gọi! Không biết có phải tại rom này không! Mình đã thử chon batery để máy không tự động tắt nhưng tình trạng trên vẫn diễn ra!

dcn488

Mình ko biết bạn đang sd bản rom nào? Nhưng hầu hết các bản rom trên đây mà mình úp thì đâu có hiện tượng như bạn nói:-??:-??Bây giờ bạn thử úp một bản rom khác xem sau nhé( theo ý kiến mình thì bạn thử bản 2.11.11 dành cho G3 & G4 )Còn không hết chắc bạn phải qua box phần cứng rồi. Chúc bạn thành công nhé:)

bumkeo

Mình ko biết bạn đang sd bản rom nào? Nhưng hầu hết các bản rom trên đây mà mình úp thì đâu có hiện tượng như bạn nói:-??:-??Bây giờ bạn thử úp một bản rom khác xem sau nhé( theo ý kiến mình thì bạn thử bản 2.11.11 dành cho G3 & G4 )Còn không hết chắc bạn phải qua box phần cứng rồi. Chúc bạn thành công nhé:)

bản rom 2.11.11 mình tải về không được, nhưng mình cũng thích bản này hơn,nhanh, chữ rất nét, theo cảm nhận thôi. về phần cứng thì mình vẫn HR được nên khả năng fan cứng là không thể. MÌnh cũng không biết tại sao không biết bác nncuong có biết không nữa( tác giả rom mà):):):):):):)
thấy mấy bạn xài được nên mình cũng thích, chỉ tiếc mấy cái button, hơi bị phiền khi sử dụng máy.

hakkinen

bản rom 2.11.11 mình tải về không được, nhưng mình cũng thích bản này hơn,nhanh, chữ rất nét, theo cảm nhận thôi. về phần cứng thì mình vẫn HR được nên khả năng fan cứng là không thể. MÌnh cũng không biết tại sao không biết bác nncuong có biết không nữa( tác giả rom mà):):):):):):)
thấy mấy bạn xài được nên mình cũng thích, chỉ tiếc mấy cái button, hơi bị phiền khi sử dụng máy.

Có lẽ là do bạn chưa xoá extrom của ROM trước trước khi up ROM này rồi. Nguyên tắc up ROM nhớ là phải xoá hết extrom của ROM trước và sau khi up xong thì HR lại máy. Bạn thử xoá hết extrom rồi up lại xem, được đó. Chúc thành công!

bumkeo

mình xóa extenderom nhưng khi khởi động lại thì vẫn còn, còn unlock thì không được vì máy không đọc được tool unlock

hakkinen

mình xóa extenderom nhưng khi khởi động lại thì vẫn còn, còn unlock thì không được vì máy không đọc được tool unlock

Máy k đọc được tool unlock là sao nhỉ? Bạn thử HR lại rồi cài tool unlock xem, thế nào cũng được. Chúc thành công!

bumkeo

thank bạn nhìu, nhưng mình tải về thì được 2 file rồi chép vào thẻ nhớ, mình tìm đến thì không chạy được, có phải mình chưa cài đặt chuơng trình này không, vô máy tính thì cũng không chạy được 2 file này. Còn bản rom này của a quang thì tốt nhìn chung, nhưng vẫn bị mấy cái nút bấm fia ngoài như camera,đèn... không hoạt động được. máy mình là g4 không biết có fai lỗi do chíp không???

HungUTD

thank bạn nhìu, nhưng mình tải về thì được 2 file rồi chép vào thẻ nhớ, mình tìm đến thì không chạy được, có phải mình chưa cài đặt chuơng trình này không, vô máy tính thì cũng không chạy được 2 file này. Còn bản rom này của a quang thì tốt nhìn chung, nhưng vẫn bị mấy cái nút bấm fia ngoài như camera,đèn... không hoạt động được. máy mình là g4 không biết có fai lỗi do chíp không???

nếu đúng như bạn nói thì chắc là do máy rồi. máy của mình là chíp G3 dùng các phím cứng vẫn tốt mà

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Bạn mới cài thôi thì nó không được đâu nhé khi cài song bạn phải chạy extenderom sau đó khởi động lại mới hết được. Thân!!!

Thử vào setting rồi set lại các buton cho nó xem có được không nhé. Thân!!

duythuytien

Rom này vẫn bị trường hợp không thể tạo acc email mới sau khi đã up rom xong, có cách nào khắc phục được không các bạn?

DucLong

Super V.I.P
Rom này vẫn bị trường hợp không thể tạo acc email mới sau khi đã up rom xong, có cách nào khắc phục được không các bạn?

bạn cài resco explorer xong dùng chương trình này vào
1/ HKLM/software/microsoft/inbox/svc/mms1

2. copy scripts và strings mms1 folder sang thư mục mms .
3/ soft reset.

làm theo cách này bạn sẽ dẽ dàng tạo email accounts,
kể cả khi bạn đang mở camera, bạn cũng có thể tạo được email
account mới.

Chỉnh sửa cuối:

duythuytien

bạn cài resco explorer xong dùng chương trình này vào
1/ HKLM/software/microsoft/inbox/svc/mms1

2. copy scripts và strings mms1 folder sang thư mục mms .
3/ soft reset.

làm theo cách này bạn sẽ dẽ dàng tạo email accounts,
kể cả khi bạn đang mở camera, bạn cũng có thể tạo được email
account mới.

Cám ơn Bạn longnguyen30, tuy nhiên khi thực hiện ở bước 1, khi vào HKLM/software/microsoft/inbox/svc DTT đâu có thấy folder mms1 nào để copy. Bạn vui lòng xem lại và có hướng dẫn thêm giúp DTT nhé. Trân trọng.

DucLong

Super V.I.P
vậy thì có lẽ ROM này đã xóa mất phần ứng dụng này rồi, vì lâu rồi mình không dùng nó nữa nên không nhớ rõ lắm. nếu bạn cần dùng email thì up bản .15 của mamaich, bản này chạy rất tốt.

hoanmyhp

hepl me

vậy thì có lẽ ROM này đã xóa mất phần ứng dụng này rồi, vì lâu rồi mình không dùng nó nữa nên không nhớ rõ lắm. nếu bạn cần dùng email thì up bản .15 của mamaich, bản này chạy rất tốt.

Chào các anh: các anh giúp em với:em mới mua 1 con exec dùng được 1 tháng thì bị bệnh nh­u sau:
Em dùng bút chọc vào màn hình cảm úng thì ko hoạt động, chỉ dùng được bàn phím
Sau đó em HR lại máy thì nó chạy đến màn hinh màu xanh cã chũ
WINDOWN MOBILE
tap the screem to set up your windonw mobile based divice
em up ROM V2.10.11 lai va cho nó chạy thì nó cũng chỉ dùng màn hình ỏ đó:
các anh giúp em voi:
có nguoi bảo là nó đứt cáp: Nguòi thì bảo bị chết màn cảm ­úng , Nguòi thì bảo bị chết DOC :
ai bị nhu em rùi thi dậy em voi:|

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Chào các anh: các anh giúp em với:em mới mua 1 con exec dùng được 1 tháng thì bị bệnh nh­u sau:
Em dùng bút chọc vào màn hình cảm úng thì ko hoạt động, chỉ dùng được bàn phím
Sau đó em HR lại máy thì nó chạy đến màn hinh màu xanh cã chũ
WINDOWN MOBILE
tap the screem to set up your windonw mobile based divice
em up ROM V2.10.11 lai va cho nó chạy thì nó cũng chỉ dùng màn hình ỏ đó:
các anh giúp em voi:
có nguoi bảo là nó đứt cáp: Nguòi thì bảo bị chết màn cảm ­úng , Nguòi thì bảo bị chết DOC :
ai bị nhu em rùi thi dậy em voi:|

Thay miếng cảm ứng OK liền đó bạn. Thân!!!