• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.10.11 PDAVIET cho HTC UNIVERSAL

hoanmyhp

Chào các anh: các anh giúp em với:em mới mua 1 con exec dùng được 1 tháng thì bị bệnh nh­u sau:
Em dùng bút chọc vào màn hình cảm úng thì ko hoạt động, chỉ dùng được bàn phím
Sau đó em HR lại máy thì nó chạy đến màn hinh màu xanh cã chũ
WINDOWN MOBILE
tap the screem to set up your windonw mobile based divice
em up ROM V2.10.11 lai va cho nó chạy thì nó cũng chỉ dùng màn hình ỏ đó:
các anh giúp em voi:
có nguoi bảo là nó đứt cáp: Nguòi thì bảo bị chết màn cảm ­úng , Nguòi thì bảo bị chết DOC :
ai bị nhu em rùi thi dậy em voi:|

XuanTruong

Super V.I.P
Chào các anh: các anh giúp em với:em mới mua 1 con exec dùng được 1 tháng thì bị bệnh nh­u sau:
Em dùng bút chọc vào màn hình cảm úng thì ko hoạt động, chỉ dùng được bàn phím
Sau đó em HR lại máy thì nó chạy đến màn hinh màu xanh cã chũ
WINDOWN MOBILE
tap the screem to set up your windonw mobile based divice
em up ROM V2.10.11 lai va cho nó chạy thì nó cũng chỉ dùng màn hình ỏ đó:
các anh giúp em voi:
có nguoi bảo là nó đứt cáp: Nguòi thì bảo bị chết màn cảm ­úng , Nguòi thì bảo bị chết DOC :
ai bị nhu em rùi thi dậy em voi:|

Bạn qua ĐÂY hỏi và thảo luận sẽ có Mem trả lời cho Bạn!;;) Hỏi ở đây là sai qui định roài!:p8-|

hoanmyhp

vậy thì có lẽ ROM này đã xóa mất phần ứng dụng này rồi, vì lâu rồi mình không dùng nó nữa nên không nhớ rõ lắm. nếu bạn cần dùng email thì up bản .15 của mamaich, bản này chạy rất tốt.

Thay miếng cảm ứng OK liền đó bạn. Thân!!!

Anh ơi: em mang máy ra quán sủa thì anh chủ quán bảo la đứt cáp rồi va bảo em mua cáp mới :ông chủ quan bao la hiên nay ong ko co cáp va hẹn mấy hôm nua moi có: em ko biết thế nào nữa:nếu hỏng miếng cảm ứng thì khi thay cáp mới vao liệu co het bệnh đó ko: nhin đói 2 thang mới mua đươc : gio lại mất 130usd nũa chắc chết wa:(:)(:)((

DucLong

Super V.I.P
bạn format DOC lại rồi up bản WM5 thử lại xem. nếu nó chạy lại bình thường là không sao, nếu nó lại bị bệnh cũ thì đúng là cảm ứng hay cáp có vấn đề.

hsoncd

Các bác cho em hỏi chút xíu em đã tải về các bản ROM 2.10.11; 2.11.13; 2.11.14 đều là ROM PDAVIET. trong các phiên bản trên bản nào dùng cho G3, bản nào dùng cho G4 ???

Tuan1412

Các bác cho em hỏi chút xíu em đã tải về các bản ROM 2.10.11; 2.11.13; 2.11.14 đều là ROM PDAVIET. trong các phiên bản trên bản nào dùng cho G3, bản nào dùng cho G4 ???

Ở đầu các Topic về rom đều ghi rõ ràng mà bạn,còn nếu 0 ghi gì thì dùng chung đc cho cả 2 đó bạn nhé

hsoncd

Ở đầu các Topic về rom đều ghi rõ ràng mà bạn,còn nếu 0 ghi gì thì dùng chung đc cho cả 2 đó bạn nhé

Hì hì 2.10.11 thì còn nhớ , 2 bản còn lại không nhớ down ở chỗ nào nữa. thông cảm nếu biết chỉ dùm. search trên diễn đàn khó quá.

Deltax

Em up 2.10.11 được rồi, giờ không sync với pc được nữa. Vào bootloader cũng k up lại được :(

phong2102us

Các Bro cho hỏi chút, mình đã up bản ROM 2.10.11 ROM PDAVIET. Máy mình là G3, O2 Exec, dùng bình thường, trừ tai nghe bluetooth có vấn đề thế này:
Mình dùng tai Samsung Wep200 - nhận gọi đến, hay gọi đi bình thường, nhưng ko thể nghe nhạc được, thử cả mấy chương trình WMP, TCMPlayer, Core Player, Bundle Music ... đều ko nghe được nhạc, bật nhạc toàn phát loa ngoài, trong khi có điện thoại đến thì tai nghe lại nhận.
Có cần config gì khác ko vậy, chứ trước mình dùng tai này với Atom vẫn bình thường.
ThankBro

Còn vấn đề này nữa
Sao khi up xong máy mình báo trong Device ifno thế này:
ROM version: 2.10.11 PV
ROM date: 01/15/07
Radio version: 1.09.00
Protocol version: 42.42.P8
ExtROM version: PVROM WWE

trong khi trang 1 topic này thì là:
ROM date: 07/15/07
Radio version: 1.15.00
Protocol version: 42.51.P8

Như thế liệu có vấn đề gì ko vì mình chưa thấy có vấn đề gì cả.

Thank Thank Thank Thank Thank Thank Thank Thank Thank Thank

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Các Bro cho hỏi chút, mình đã up bản ROM 2.10.11 ROM PDAVIET. Máy mình là G3, O2 Exec, dùng bình thường, trừ tai nghe bluetooth có vấn đề thế này:
Mình dùng tai Samsung Wep200 - nhận gọi đến, hay gọi đi bình thường, nhưng ko thể nghe nhạc được, thử cả mấy chương trình WMP, TCMPlayer, Core Player, Bundle Music ... đều ko nghe được nhạc, bật nhạc toàn phát loa ngoài, trong khi có điện thoại đến thì tai nghe lại nhận.
Có cần config gì khác ko vậy, chứ trước mình dùng tai này với Atom vẫn bình thường.
ThankBro

Còn vấn đề này nữa
Sao khi up xong máy mình báo trong Device ifno thế này:
ROM date: 01/15/07
Radio version: 1.09.00
Protocol version: 42.42.P8

trong khi trang 1 topic này thì là:
ROM date: 07/15/07
Radio version: 1.15.00
Protocol version: 42.51.P8

Như thế liệu có vấn đề gì ko vì mình chưa thấy có vấn đề gì cả.

Thank Thank Thank Thank Thank Thank Thank Thank Thank Thank

Tai nghe bluetooth còn phụ thuộc vào từng bản Rom có hỗ trợ tốt hay không, thường thì chỉ hộ trợ tốt về thoại, còn nghe nhạc thì tùy theo từng loại tai nghe bluetooth nữa!
Còn vấn đề về Radio version: 1.15.00 - Protocol version: 42.51.P8 là do máy của Bạn chỉ up Rom chưa up Radio lên Version như vậy. Đơn giải là Bạn tải bản Radio 1.15.00 về và up như up Rom là có được bản Radio như vậy thôi, còn up lên hay không chẳng quan trọng và không có vấn đề gì cả, miễn là máy Bạn vẫn chạy OK là được, còn thích thì vọc cho biết! Chúc thành công!;;):-?

floe

không sạc được pin qua computer.

dùng bản rôm này tất cả em thấy đều bình thường và ổn định, duy có 1 điều là khi kết nối điện thoại vào máy tính thì pin bị sụt.các bác chỉ cho em cách khắc phục nhé

P

pioneervn

Guest
E không down được, có ai up lại cái link bản ROM này cho E với. Thanks
E đã hoàn tất vụ này, rất cám ơn bác Quang và các bác trong nhóm ROM của PDAViet. Bây giờ E muốn xin cái gói này: Bước Unlock & Hide Extended_ROM. Bác nào có cho E xin cái link. E xin cảm ơn trước rất nhiều.

Last edited by a moderator:

DucLong

Super V.I.P
E đã hoàn tất vụ này, rất cám ơn bác Quang và các bác trong nhóm ROM của PDAViet. Bây giờ E muốn xin cái gói này: Bước Unlock & Hide Extended_ROM. Bác nào có cho E xin cái link. E xin cảm ơn trước rất nhiều.
Bạn trở lại trang 3, tìm bài của Ztung lấy link và pas giải nén cho ROM
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=11008&page=3

Tool unlocksim bạn tìm ở đây nhưng có thể do web đang nâng cấp nên không biết có được chưa:http://www.pdaviet.net/downloads.php?do=file&id=43

spring123

các bác cho em hỏi khi em nghe nhạc được khoảng 15 phút thì báo hết pin nhưng khi đó pin vẫn còn 50%.

hoatienii

Có bản rom pdaviet 6.1 nào mới dành cho universal không vậy các Bác. Một Bác ở Nam Phi trên xda gửi PM cho mình xin link tải sau khi dùng bản rom pdaviet 6.1 dành cho hermes thấy ưng ý nên thích dùng thêm rom pdaviet 6.1 cho universal.