• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.11.13 >>> 2.11.14.PV (Build 18508.0.7.0) CHO HTC Universal

LuongQuang

Super V.I.P
Các build và core OS mới đều có nhược điểm là "ăn" pin mà. Hiện vẫn chưa có cách khắc phục hoàn chỉnh đâu vì các Core gần như đều của dòng Hermes build cho Uni! :-?
Bạn có thể quay lại các bản Rom trước nếu muốn dùng pin lâu hơn nhé!

Chúc vui! :D:D:D

connguab

Bác ơi bản 14PV, theo em thấy bản này chạy nhanh và ổn định chỉ có điểu bản này tụt pin nhanh kinh khủng. Bằng chứng là em tắt hết các chương trình không nghe phone gì hết nhưng sạc đầy bưởi sáng thì đến buổi chiều pin chỉ còn có 20%. Mà máy em là máy mới, pin mới . Nên mong chờ bác Phạm Quang Nghiên cứu vụ này trong bản 15PV giùm em nhé. Đang mong chờ bản mới lắm. Thanks các bác nhiều.

:-? :-? :-?
Bạn thử lắp cục pin khác vào và kiểm tra lại 1 lần nữa xem sao !
Mình cũng đang xài bản Rom này, pin hơi bị củ chuối :( :( :( mà đâu có tệ như bạn nói vậy :D :D :D

Chỉnh sửa cuối:

dcn488

Bác ơi bản 14PV, theo em thấy bản này chạy nhanh và ổn định chỉ có điểu bản này tụt pin nhanh kinh khủng. Bằng chứng là em tắt hết các chương trình không nghe phone gì hết nhưng sạc đầy bưởi sáng thì đến buổi chiều pin chỉ còn có 20%. Mà máy em là máy mới, pin mới . Nên mong chờ bác Phạm Quang Nghiên cứu vụ này trong bản 15PV giùm em nhé. Đang mong chờ bản mới lắm. Thanks các bác nhiều.

làm gì mà hao thế hả bạn:-? mình sử dụng có thấy hao đến vậy đâu,nếu vậy bạn sử dụng bản 2.11.10 của bác nncuong cũng ổn định lắm đấy bạn ạ .Chúc bạn hài lòng với bản này nhé;;);;)

ndhung70

Cảm nhận của tôi khi up xong bản 2.11.14,đã dùng được 4 ngày...Thấy sóng bắt tương đối tốt(tôi dùng sim Viettel),pin có hao nhưng vẫn là bình thường,chấp nhận được...có vấn đề là bị lỗi kết nối Bluetooth,vẫn nhìn thấy thiết bị bên cạnh nhưng không thể gủi file đc...có ai bị như tôi không?

ngan

mình đã up rom 2.10.14 PV rồi, phát hiện lỗi của Media..., nhận SD card kém, các phần khác thì ổn như Pin thì cứ theo chuẩn 2,5-3phút hết 1% năng lượng.Sau này up lại bản 2.10.11PV (được tư vấn là ổn định) nhưng vẫn chán, bực mình quay lại bản gốc Qtek...of O2 thì lại không còn những tiện of các bản đã cook of Bác Pham Quang, nhất là khi đi ĐT đến thì bên kia nghe chuông đổ 3-5 lần thì máy mình mới lên tiếng( lúc trước hình như không có vụ này). Vài lời góp ý.

ndhung70

Cảm nhận mới về bản ROM 2.11.14 PV,sóng tốt,pin chấp nhận được,bluetooth kết nối tốt(sau nhiều lần softreset).Tôi vẫn muốn up Radio len 1.18...không biết có nên không...

connguab

Cảm nhận mới về bản ROM 2.11.14 PV,sóng tốt,pin chấp nhận được,bluetooth kết nối tốt(sau nhiều lần softreset).Tôi vẫn muốn up Radio len 1.18...không biết có nên không...

bạn phải cho mọi người biết là bạn đang dùng radio phiên bản mấy chứ ???
:-?? :-?? :-??

bác úp radio 1.15 dùng ổn định hơn bản 1.18 thì sóng yếu lắm kô biết có bác nào bị như em kô

maximum

về cơ bản thì tốt mình chỉ thậy mệt nhất là mỗi lần cần tìm số để gọi thì lại cheo,ko biết bác Quang có khắc phục dc sớm hơn trong bản sau ko

connguab

về cơ bản thì tốt mình chỉ thậy mệt nhất là mỗi lần cần tìm số để gọi thì lại cheo,ko biết bác Quang có khắc phục dc sớm hơn trong bản sau ko

Bản rom này bị lỗi ở mục contact, trong khi chờ a Quang ra bản Rom mới fix những lỗi ở phiên bản này, để tránh treo máy thì bạn đừng bao giờ vào bấm liên tục 2 lần vào Contact nhé ! :D :D :D

wallclock

Có cách nào bỏ cái Voice Speed Dial ko vậy các bác, nó làm em chẳng nghe nhạc qua tai nghe BT dc, hix hix. Hay là ko cần bỏ nó mà chỉ là mỗi lần kích hoạt tai nghe BT thì nó đừng link qua VSD dc ko vậy ???

maximum

Bản rom này bị lỗi ở mục contact, trong khi chờ a Quang ra bản Rom mới fix những lỗi ở phiên bản này, để tránh treo máy thì bạn đừng bao giờ vào bấm liên tục 2 lần vào Contact nhé ! :D :D :D

thank nhé,ngoài lỗi contact ra còn rất mau hết pin nữa mình đi đâu cũng phải mang theo xạc.ko biết nhứ thế có mau trai pin ko,nhiều lúc còn 70% cũng tắt ngúm nản wa,đành chờ bản mới của bác Quang thôi :(

oanhngo

Đã chạy thử

Bác Quang!

Em đã chạy thử bản này rồi, tốc độ rất nhanh, wifi và sóng cực mạnh chạy tốt WEB,WPA. Nhược của bản này là ngốn Pin rất nhanh, bác xem lại phần này xem sao nhé.

ht2

cho em hỏi bản rom này đã kích wifi lên chuẩn g chưa hay vẫn còn là chuân b. Nếu chưa thì kích bằng cách nào vậy. Sorry vì em là lính mới hiểu biết còn ít

connguab

thank nhé,ngoài lỗi contact ra còn rất mau hết pin nữa mình đi đâu cũng phải mang theo xạc.ko biết nhứ thế có mau trai pin ko,nhiều lúc còn 70% cũng tắt ngúm nản wa,đành chờ bản mới của bác Quang thôi :(

:-?? :-?? :-??
Bản Rom này hao pin thật, nhưng còn 70% mà ngủm thì k phải lỗi ở bản Rom đâu maximum mà là cục pin của bạn đấy !
Bạn thử lắp cục pin mới vào thử xem, dám chắc với bạn là ít nhất thì pin còn khoảng 20% mới ngủm :)) :)) :))

cho em hỏi bản rom này đã kích wifi lên chuẩn g chưa hay vẫn còn là chuân b. Nếu chưa thì kích bằng cách nào vậy. Sorry vì em là lính mới hiểu biết còn ít

Sang topic Thảo luận về cách hack registry để tham khảo nhé bạn, hoặc đơn giản hơn có thể dùng SKTools vào phần Tune Up của nó để chuyển nhé!

benhtamthan

Pác nào có up giúp dùm lên domain nào khác đi, E. máu với bản 2.11.14 PV wa mà kg down được đó. Thanks

tnchien2000

@DVH: tôi đã up bản ROM ROM WM6.1 CE OS 5.2.19209 (Build 19209.1.0.2 PV DVH) Version 6.01.04(BLACK & CLEAN) 16MB RamDisk/16MB PagePool của bạn, tuy nhiên gặp lỗi về update Contact: không thể lưu các thông tin về Contact mới, khi khai báo dữ liệu xong ấn Save thì gặp thông báo:
"An unexpected error has occurred in this program" -> bắt buộc phải Cancel ra ngoài.

@: thật ra lúc đầu em cũng bị tình trạng như trên, nhưng sau đó mới biết là khi up rom mới ko format nên đè lên bản củ mới xảy ra tình trạng ko cho thêm contact mới được, sau khi hard reset thì bình thường rồi.

XuanTruong

Super V.I.P
nhưng sau đó mới biết là khi up rom mới ko format nên đè lên bản củ mới xảy ra tình trạng ko cho thêm contact mới được, sau khi hard reset thì bình thường rồi.

Khi up Rom thì tự động nó xóa sạch bản Rom có sẵn trên máy chứ làm sao mà cài đè được! Còn HR là xóa các file rác lại lần nữa cho sạch sẽ hơn! Bạn Up bản mới đi, bản này cũ rồi! Thân!:)