• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.11.13 >>> 2.11.14.PV (Build 18508.0.7.0) CHO HTC Universal

anhpt_hcm

Các bác cho em hỏi sao cái phần ExtendedROM em xóa đi rồi, SR lại nó restore lại như cũ là sao vậy

rockone1909

Các bác cho em hỏi sao cái phần ExtendedROM em xóa đi rồi, SR lại nó restore lại như cũ là sao vậy
có thể bạn mới unhide thôi chứ chưa unlock nên mới thế, bạn thử format xem thế nào nhé

remankid

Bạn dùng Tool này để unlock đi nhé.Extended ROM của bạn chưa unlock rồi.
Copy file .CAB vô PPC và cài,sau đó vào Programs chạy chương trình,nhấn OK 2 lần là ExtendedROM của bạn đã đc unlock.Sau đó vào và xóa các file trong đó đi. =D>

Dao007forever

Sao em up xong nó báo lỗi kêu CE Upgrade Error, kêu Reset và up lại:((

Mới 1 đêm mà pin tụt từ 90% xuống 11%, kinh thật.......

Bác Quang ơi, em thích ROM clean lắm. Nếu có thời gian thì bác build mấy bản Clean ROM kèm theo với mỗi phiên bản nhé. Cám ơn bác lắm.

Chỉnh sửa cuối:

GIANGOX

Mình mới vừa Uprom của v2.11.14 PDAVIET dùng rất tuyệt, bạn đã thử Uprom này chưa ? Bạn thử Vào đây đọc lại bài hướng dẫn của anh Quang xem sao :)

Cheers :D

DucLong

Super V.I.P
Hình như bác PhamQuang đang build nốt phần còn lại của bản.2.11. 15 thì phải. Kính mong bác fix được lỗi treo máy khi sử dụng contact trên bản sắp ra lò. ở link bên cạnh bác nnCuong có giới thiệu bản mới nhưng em đợi từ sáng đến giờ vẫn chưa có link down.(?) hy vọng em sẽ lại là người đầu tiên test bản mới của bác như bản 2.11.14

thanhtu2004

Có bạn nào đang dùng bản 14 cho minh xin mấy cái nhạc chuông bằng giọng nói được không? Vì khi mình Down ROM về bản 11 thì quên không sao lưu mấy cái đó. Bây giờ thích không lẽ lại up lên rùi down về. Cảm ơn trước nhé!

DucLong

Super V.I.P
Có bạn nào đang dùng bản 14 cho minh xin mấy cái nhạc chuông bằng giọng nói được không? Vì khi mình Down ROM về bản 11 thì quên không sao lưu mấy cái đó. Bây giờ thích không lẽ lại up lên rùi down về. Cảm ơn trước nhé!
đây nè bạn, có cả bộ luôn nhé.
Hiện tại mình hai tay hai súng nên đã test rất nhiều ROM nhưng vẫn kết bản 2.11.14 của bác PhamQuang nhưng mấy hôm nay khi cài thêm softs vào thì hay bị treo máy khi sử dụng contact.Cuối cùng thì cũng có câu trả lời và xin thông báo cho các bác biết là việc gây ra treo máy khi sử dụng contact chính là spb pocketplus. tuy nhiên đây là soft mình thích dùng nên đang tìm cách khắc phục để tránh gây ra lỗi khi cài nó vô PPC.

Chỉnh sửa cuối:

chinmuoichin

Bác Quang ơi có thể mở chủ đề về Cook ROM không ? để anh em tự cook cho vừa ý mà . Bác có thể nấu cho tụi em 1 bản cho T-Mobile không , cook từ bản ROM chính hãng ấy nó chay ok lắm nhưng tiếng Đức ko hà , lỗi bàn phím nữa .

Bác Quang ơi có thể mở chủ đề về Cook ROM không ? để anh em tự cook cho vừa ý mà . Bác có thể nấu cho tụi em 1 bản cho T-Mobile không , cook từ bản ROM chính hãng ấy nó chay ok lắm nhưng tiếng Đức ko hà , lỗi bàn phím nữa .

Bên box Khái niệm cơ bản và công cụ hỗ trợ đã có hướng dẫn rồi mà bạn, còn rom gốc Tmobile đã có bản tiếng Anh luôn rồi mà!

locvtn

Bác PQ ơi, chừng nào bác mới cho ra mắt version 11.15 thế? đang mong đợi version mới của bác quá chừng luôn. dùng của bác Cuong cũng good nhưng vẫn mong chờ bản của bác PQ hihi. hơi tham lam một tí.

connguab

Anh Quang ơi !
Mọi người ai cũng nóng lòng muốn thử bản Rom 2.11.15 của a như thế nào, chắc là tuyệt lắm đây, nhưng k biết chừng nào a mới cho xuất xưởng vậy ???

Bác PQ ơi, chừng nào bác mới cho ra mắt version 11.15 thế? đang mong đợi version mới của bác quá chừng luôn. dùng của bác Cuong cũng good nhưng vẫn mong chờ bản của bác PQ hihi. hơi tham lam một tí.

Anh Quang ơi !
Mọi người ai cũng nóng lòng muốn thử bản Rom 2.11.15 của a như thế nào, chắc là tuyệt lắm đây, nhưng k biết chừng nào a mới cho xuất xưởng vậy ???
khi nào xong thì chú Quang sẽ release thôi mà các bạn, những bài viết thế na y mình cho là spam nên các bạn đừng post thế này nữa nhé!

chinmuoichin

Bên box Khái niệm cơ bản và công cụ hỗ trợ đã có hướng dẫn rồi mà bạn, còn rom gốc Tmobile đã có bản tiếng Anh luôn rồi mà!

Nhưng nó là giao diện 2005 , không cài soft phù hợp với người dùng Việt , và đặc biệt là không mang phong cách PV .

TCKhanh

Bác Quang ơi,cho e hỏi tại sao lúc vừa up xong bản 14 của bác thi máy tự nhiên kén thẻ nhớ vậy.Có khi kg nhận đc thẻ.phải rút thẻ ra rồi cắm lại thì mới đọc được.(Thẻ của e mới mua,MMC)
Hi!
Sau khi tôi up lại ROM 14PV. Dùng được 1 ngày (không giám SR) chiều nay thấy RAM còn thấp quá (15Mb) tôi quyết định SR khi pin còn 92%! Vẫn bị GSM crashed mesage! Trong lúc nó đang báo là tự động SR trong 30" tôi chọt luôn nút SR cho nhanh và không thấy nó báo tiếp bị GSM crashed nữa! Thử phone bình thường. Thôi phải sống chung với lũ vậy!
Mình không bị GSM crashed ,nhưng pin lại hao quá.lúc trc dùng bản 2.10.11 thì kg bị như vậy.
em khởi dộng lại máy rồi vào contac dầu tiên đó ,nó vẫn bị treo bác a
Thành thật chia buồn cùng bác.mình kg bị contact,nhg cảm giác là máy có vẻ chậm quá.kg = bản 10.11

Last edited by a moderator:

thanho2

Chào các bác, em đang dùng O2 XDA Exec, và vừa tải về thành công bản rom v2.11.14, em dự định Up Rom. Nhưng đang do dự không biết có up được không.? Mong các bác giúp em với!!!
Cảm ơn các bác nhiều!!!
Cảm ơn Bác Quang đã dốc sức sửa lỗi các vấn đề mắc phải của rom cũ.
Em có tải về v2.10.14 của bác, nhưng không Up được vì chưa có tool up rom. Nên hỏi bác Quang chỉ giúp em ạ.
Cảm ơn bác nhiều.

Last edited by a moderator:

DucLong

Super V.I.P
Cảm ơn Bác Quang đã dốc sức sửa lỗi các vấn đề mắc phải của rom cũ.
Em có tải về v2.10.14 của bác, nhưng không Up được vì chưa có tool up rom. Nên hỏi bác Quang chỉ giúp em ạ.
Cảm ơn bác nhiều.
sẵn thì up cho bác luôn nhưng lần sau thì chụi khó tìm trong downloads nhé.

nhochaykhocnhe

Bác ơi bản 14PV, theo em thấy bản này chạy nhanh và ổn định chỉ có điểu bản này tụt pin nhanh kinh khủng. Bằng chứng là em tắt hết các chương trình không nghe phone gì hết nhưng sạc đầy bưởi sáng thì đến buổi chiều pin chỉ còn có 20%. Mà máy em là máy mới, pin mới . Nên mong chờ bác Phạm Quang Nghiên cứu vụ này trong bản 15PV giùm em nhé. Đang mong chờ bản mới lắm. Thanks các bác nhiều.