• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.11.13 >>> 2.11.14.PV (Build 18508.0.7.0) CHO HTC Universal

connguab

em khởi dộng lại máy rồi vào contac dầu tiên đó ,nó vẫn bị treo bác a

:D
Bản Rom 2.11.14 này bị lỗi treo máy khi bấm Contac (lỗi này mình phát hiện đầu tiên nhưng nói mà a Quang hổng tin...!!!) và bị GSM crashed, liên tục reboot (cái này thì mình mới bị )......:-?? :-?? :-??
trong khi chờ a Quang fix lỗi và cho ra bản Rom 2.11.15 thì chắc có lẽ mọi người nên xài tạm bản 2.11.13 thôi ! Hic hic....:(( :(( :((
A Quang ơi ! A tung bản Rom mới ra sớm nhé ! Mọi người đang nóng lòng chờ đấy !
Cảm ơn anh trước nha !!!

Chỉnh sửa cuối:

hoangduc10

Em cũng bị GSM crashed khi pin còn khoảng 56%.
Theo các bác thì bản rom nào bây giờ là ổn nhất cho Uni?

PhamQuang

Manager
:D
Bản Rom 2.11.14 này bị lỗi treo máy khi bấm Contac (lỗi này mình phát hiện đầu tiên nhưng nói mà a Quang hổng tin...!!!) và bị GSM crashed, liên tục reboot (cái này thì mình mới bị )......:-?? :-?? :-??
trong khi chờ a Quang fix lỗi và cho ra bản Rom 2.11.15 thì chắc có lẽ mọi người nên xài tạm bản 2.11.13 thôi ! Hic hic....:(( :(( :((
A Quang ơi ! A tung bản Rom mới ra sớm nhé ! Mọi người đang nóng lòng chờ đấy !
Cảm ơn anh trước nha !!!

Tất cả các bản ROM với OS 1908 Aku 0.7.0, kể cả bản 12,13,14 của mình hoặc 02,05,07 của nncuong đều bị bệnh này: GSM Crashed. Lý do có lẽ phần Radio không phù hợp với các Drivers mới Aku 0.7.0.
Nếu các bạn gọi Phone và truy cập GPRS nhiều, dễ bị dính hơn hoặc dùng Radio 1.18 hay 1.11 dễ bị hơn Radio 1.15.
Vì lý do trên, tôi nghĩ tạm ngưng Build ROM với OS này.
Có lẽ sẽ Build bản 15 với Aku 0.5 hoặc 0.4.2 có lẽ ổn định hơn.

DucLong

Super V.I.P
Mình đã xài đủ các bản ROM của bác Quang. Bản 2.10.11 thì ổn định nhưng mở contact hơi chậm và khi nhận cuộc gọi nghe tiếng rất nhỏ, khi nhận và ngắt cuộc gọi thì trễ khoảng 2s. bản 2.11.12 và .13 con EXEC của mình hay bị treo, màn hình bị trắng riêng khi xài phiên bản .14 thì cực kỳ tốt. tốc độ nhanh trên mọi ứng dụng. âm thanh nhận và gọi rất rõ (tất cả ROM mình đều dùng radio 1.18). mình cũng có thử upgrade vài bản trên XDA developer nhưng khi so sánh tiện ích và tốc độ thì vẫn thích bản .14.
Nếu Bác Quang Build bản 15 thì nhớ thêm phần hiển thị supersim với.

chinmuoichin

Mình cũng xài đủ các bản ROM của bác Quang và kết luận bản 11 ổn nhất cho MDA , bản 14 tốn Ram hơn bản 11 và thường xuyên treo máy khi mở BT ( mình dùng tai nghe Samsung WEP 200 ) hoặc tắt BT . Bản 11 thì khi dừng cuộc gọi bị trễ khoảng 2 giây còn lại thì OK .

AlexDo

Bản 11 thì vẫn giống với WM5 hơn, tuy nhiên chạy nhanh hơn và ổ định hơn.

Bản 14 quả thật sợ nhất là Pin, hao nhanh dễ sợ, mặc dù đã chạy cái Power Managerment của bác nncuong.

Đóng cái X-Button ở Today có vẻ giảm được hiện tượng treo máy nhưng hụt pin vẫn nguyên.

Mình bây giờ đang dùng bản 11 và thấy cũng ổn

mình thấy bản 14 này có vấn đề khi nhận file qua bluetooth, lần nào cũng vậy cứ nhận file qua bluetooth là treo máy phải soft reset mới ổn. mà hao pin kinh, 1 ngày phải sạc 2 lần nếu nghe gọi nhiều, các bản trước 1 ngày mình sạc có 1 lần dù nghe gọi rất nhiều. ngoài các vấn đề trên em thấy bản này cũng khá mượt, chạy nhanh phết, hi vọng bản sau bác quang cho thêm giải nén, chứ giải nén của rescoEx hơi chán, mà các bác cho em hỏi nên dùng radio bản nào thì ổn định nhất, em hay tùy từng máy, mà bác quang nghiên cứu đưa luôn radio vào rom luôn đi bác(có được không, em mới dùng con exec nên cũng chỉ mới tìm hiểu sơ qua thôi, mong bác thông cảm), nếu đưa vào được thì tốt quá, bởi built như vậy chắc chắn sẽ ổn định hơn là up 2 phần rom và radio riêng.

Chỉnh sửa cuối:

QPhuc

em đang sài bản 1.15radio mà nhưng mà nó vẫn bị bác ạ ,cứ vào contac là y như rằng bị treo

DucLong

Super V.I.P
mình thấy bản 14 này có vấn đề khi nhận file qua bluetooth, lần nào cũng vậy cứ nhận file qua bluetooth là treo máy phải soft reset mới ổn. mà hao pin kinh, 1 ngày phải sạc 2 lần nếu nghe gọi nhiều, các bản trước 1 ngày mình sạc có 1 lần dù nghe gọi rất nhiều. ngoài các vấn đề trên em thấy bản này cũng khá mượt, chạy nhanh phết, hi vọng bản sau bác quang cho thêm giải nén, chứ giải nén của rescoEx hơi chán, mà các bác cho em hỏi nên dùng radio bản nào thì ổn định nhất, em hay tùy từng máy, mà bác quang nghiên cứu đưa luôn radio vào rom luôn đi bác(có được không, em mới dùng con exec nên cũng chỉ mới tìm hiểu sơ qua thôi, mong bác thông cảm), nếu đưa vào được thì tốt quá, bởi built như vậy chắc chắn sẽ ổn định hơn là up 2 phần rom và radio riêng.
Bác tham khảo thêm bên chuyên mục up ROM nhé. Thường thì khi upgrade ROM trong đó có 3 phần chính, mình muốn up phần nào do mình tự chọn. Radio cũng chỉ là một phần trong đó và khi mình muốn thay đổi phiên bản radio cho máy thì chỉ việc up riêng nó thôi cho nhanh.Radio luôn luôn là một gói nằm riêng bác ạ.

linhquangtri

Bác tham khảo thêm bên chuyên mục up ROM nhé. Thường thì khi upgrade ROM trong đó có 3 phần chính, mình muốn up phần nào do mình tự chọn. Radio cũng chỉ là một phần trong đó và khi mình muốn thay đổi phiên bản radio cho máy thì chỉ việc up riêng nó thôi cho nhanh.Radio luôn luôn là một gói nằm riêng bác ạ.

ANH QUANG LÀM BẢN 15 CO THỂ THÊM HTC HOME PLUGIN ĐƯỢC KHÔNG ANH EM RẤT GH:-?IỀN CÁI ĐÓ.

Last edited by a moderator:
ANH QUANG LÀM BẢN 15 CO THỂ THÊM HTC HOME PLUGIN ĐƯỢC KHÔNG ANH EM RẤT GH:-?IỀN CÁI ĐÓ.

HTC Home ko hỗ trợ VGA, đưa vào nhìn ko được, khi nào nó hỗ trợ VGA thì khỏi phải nói rồi!

PS: lần sau post bài thì nên post bình thường, bỏ cái kiểu chữ hoa đi nhé!

phuongsfc

Hi!
Sau khi tôi up lại ROM 14PV. Dùng được 1 ngày (không giám SR) chiều nay thấy RAM còn thấp quá (15Mb) tôi quyết định SR khi pin còn 92%! Vẫn bị GSM crashed mesage! Trong lúc nó đang báo là tự động SR trong 30" tôi chọt luôn nút SR cho nhanh và không thấy nó báo tiếp bị GSM crashed nữa! Thử phone bình thường. Thôi phải sống chung với lũ vậy!

hehehehehe, nói vậy nói làm gì, up radio thì mình cũng làm được, quan trọng là mỗi khi bác Quang build rom mới thì bác test hộ cho anh em luôn xem bản radio nào hợp với bản đó nhất(sorry bác Quang nhé, tại em lười quá ấy mà, được ăn sẵn quen rồi hehehehehe) , hôm qua đi off mà tui không biết, về thằng em nó nói mới biết, chán quá, giá mà đến đó thì hỏi các vip về exec có phải hay không, nghe thằng em bảo các bác vip dùng exec và wizard hết à, vậy mình dùng exec là sướng rồi luôn có sự hỗ trợ của vip. hi vọng lần sau off mình đi được. mà bản 14 này sao ý, tai nghe bluetooth thì ngon mà copy file qua bluetooth thì die là sao nhỉ, bác quang coi dùm em với, trong thời gian chờ đợi em quay về bản 10.13 vậy.

connguab

Bản Rom 2.11.15 sắp tới nếu có thể khắc phục thêm được việc quay phim toàn màn hình và xem phim bằng WMP toàn màn hình thì quả thật tuyệt cú mèo, e tin chắc anh Quang nhà ta dư khả năng làm chuyện này (chắc có lẽ tại anh ấy quên hay k để ý .........!!!!!!)

nhuhong

Quái sao! Lúc đầu mới up xong vẫn tạo được new E-mail account nhưng sau khi SR thì tịt luôn ko tạo được!!!!

cuachua

Bản rom mới nên theo hướng Clean hoặc chỉ tích hợp một vài phần mềm nhỏ cần thiết và ko tốt ram, tương thích tốt với HĐH. Cái cơ bản là fix hết lỗi còn thêm cái nọ thêm cái kia thì có lẽ dành cho AE test.
Sơ sơ bản rom 15 fix GSM crash, ít hao pin, fix camera, ram khá nhiều, tốc độ OC lên 624 chạy ổn định ko bị trắng màn hình. Hy vọng bác PQ sớm finish test để AE cùng thử.

dolphin

e mới dùng exec các a cho e hỏi ROm OS 1908 Aku 0.7.0 là sao a ? nó có phải là bản rom CE OS 5.2.1708(Build 18508.0.7.0) ko a?

thanhtu2004

Đã chính thức chia tay bản 14 và quay về bản 13, chờ đợi bản 15. Dùng bản 14 cũng hay nhưng chắc tại do máy mình sao ấy nên hay lỗi quá. dùng bản 11 thấy không sao.

caotung1988

tui thấy bản 11.12 lite là ổn nhất. Chưa bị lỗi gì. Hình như chỉ bị lỗi GPRS. nhưng ko dùng nên ko ảnh hưởng gì cả.

Emi_Le

Bác cuachua được test bản Rom mới của PDAViet chưa ? hy vọng như bác nói thì sẽ là 1 bản rom khá cool. Hy vọng anh PQ sẽ xuất xưởng sớm :D