• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.11.13 >>> 2.11.14.PV (Build 18508.0.7.0) CHO HTC Universal

PhamQuang

Manager
Đúng là bị lổi "GSM crashed. The device would be reboot in 30 sec " khi pin yếu. còn tắt mở contacts bị đứng, nếu tắt hẳn X-Button thì đỡ hơn nhưng cài vào "pbar" thay thế chữa cháy thì bị đứng tiếp tục trong lần mở contacts thứ 2 trở đi. Những hiện tượng này mấy ngày nay Mình test trên 4 máy rồi Nhờ Anh Quang Xem hộ rất cám ơn

Kiểm tra chưa kỹ nhưng với Radio 1.18 hay bị hơn thì phải????
Quay về Radio 1.15 thì đỡ hơn.

DucLong

Super V.I.P
Khi xài bản 2.11.14 em thấy chưa có gì đáng phàn nàn. tuy nhiên em thấy nó thiếu phần hiển thị supersim. các bác cho em hỏi có soft, hay cách nào có thể cho hiển thị super sim như bản 2.10.11 vì khi xài simmanager thì cũng chỉ hiển thị được phần danh bạ hiện hành còn hai danh bạ còn lại sẽ không mở ra được.

rockone1909

Khi xài bản 2.11.14 em thấy chưa có gì đáng phàn nàn. tuy nhiên em thấy nó thiếu phần hiển thị supersim. các bác cho em hỏi có soft, hay cách nào có thể cho hiển thị super sim như bản 2.10.11 vì khi xài simmanager thì cũng chỉ hiển thị được phần danh bạ hiện hành còn hai danh bạ còn lại sẽ không mở ra được.

đúng là bản 2.11.14 không hiện super sim, mà gàn như các bản rom 2006 gần đây không hiện được. có thể buitl rom không tính đến phần này <--- các mod xem xét để buitl rom nhé

CaoHungVN

đúng là bản 2.11.14 không hiện super sim, mà gàn như các bản rom 2006 gần đây không hiện được. có thể buitl rom không tính đến phần này <--- các mod xem xét để buitl rom nhé

Úi, máy em hiện SuperSIM ầm ầm chỉ tội không xài được, vào là cứ bị bật ra Menu ngoai cùng ^^

chuotdx

Tôi sử dụng ROM 12,13 rồi 14 thấy ổn cả, không thấy các lỗi như các ban khác (có lẽ tại mình ít vọc) Hôm nay có nhu cầu set up Gmail trên máy mới bấm thử vào phần set new account thì thấy nó hiện lên outlook e-mail luôn (tôi vẫn dùng outlook qua exchange server của mail2web). Vậy là bị lỗi không tạo được account mới?! Máy tôi là MDA Pro, ROM PV .14, Radio 1.18.
Edit: Sau khi HR tôi lại thêm account được, có lẽ do mình cài bị đụng soft?

Chỉnh sửa cuối:

redlion

Kiểm tra chưa kỹ nhưng với Radio 1.18 hay bị hơn thì phải????
Quay về Radio 1.15 thì đỡ hơn.

Đúng là vậy, Trong 4 máy test thử thì chỉ có 2 máy bị thường xuyên Đó là những máy có Radio 1.11 và 1.18, Riêng 1 máy có radio 1.15 thì có phần nhẹ hơn. trong đó 2 máy chứa Radio 1.11 thì bị rất nặng.

saodo

Mình đã test bản 12 - 14PV và cả 2 bản này đều bị lỗi "GSM Radio Crashed". Lỗi này xuất hiện liên tục ngay cả khi pin đầy. Đã down radio về 1.14.10 thì thấy ít bị hơn nhưng vẫn còn. Đặc biệt thường xảy ra khi trong khi nghe nhạc bằng WMP. Nếu lỗi xảy ra, chờ 30' thì máy sẽ auto reboot, nếu nhấn SR ngay lập tức thì máy sẽ tối đen và 1 lúc sau mới SR để khởi động lại được.

nhattuong

Active Member
Mình đã test bản 12 - 14PV và cả 2 bản này đều bị lỗi "GSM Radio Crashed". Lỗi này xuất hiện liên tục ngay cả khi pin đầy. Đã down radio về 1.14.10 thì thấy ít bị hơn nhưng vẫn còn. Đặc biệt thường xảy ra khi trong khi nghe nhạc bằng WMP. Nếu lỗi xảy ra, chờ 30' thì máy sẽ auto reboot, nếu nhấn SR ngay lập tức thì máy sẽ tối đen và 1 lúc sau mới SR để khởi động lại được.
Mình sử dụng bản 11PV và Radio 1.18 chưa thấy hiện tượng "GSM Radio Crashed" xảy ra. Nhưng bản Rom 14PV thì xảy ra ngay khi vừa up rom xong SR lại là bị ngay. Tấc nhiên là trước khi up Rom mình xạc pin đầy, tháo Sim ra, HR, tháo thẻ nhớ ra. Như vậy mà vẫn bị. mình nghĩ có thể là Radio V1.18 và bản Rom PV14 không tương thích tốt với nhau.

Born2loveU

Member
Đang háo hức nhưng không thể up bản ROM 14 được. Báo Error 150. Đã thử nhiều lần. Bác nào bị thế không ?

caotung1988

mình nghĩ lỗi GSM crash là do radio 1.18 gây ra, tớ dùng radio 1.15 mà thấy có hiện tượng này đâu. Còn BT tớ gửi file lớn hơn 3MB thấy vẫn bình thường, có treo gì đâu. Có mỗi lỗi camera là khó trị quá, nó cứ bảo lỗi rồi reboot máy. Ai trị được nó ko. Hya do bản camera 22844 gây ra nhỉ. Có ai có bản camera cũ hơn kô.

Chỉnh sửa cuối:

remankid

mình nghĩ lỗi GSM crash là do radio 1.18 gây ra, tớ dùng radio 1.15 mà thấy có hiện tượng này đâu. Còn BT tớ gửi file lớn hơn 3MB thấy vẫn bình thường, có treo gì đâu. Có mỗi lỗi camera là khó trị quá, nó cứ bảo lỗi rồi reboot máy. Ai trị được nó ko. Hya do bản camera 22844 gây ra nhỉ. Có ai có bản camera cũ hơn kô.

Cái Camera,khi Ram còn trống nhiều thì vẫn lên đc.Nhưng khi nghe nhạc xong,RAM còn khoảng 15,16MB.Bật Camera lên thì có hiện tượng như bác nì.OK 1 phát là Reset lại máy. Bác nào giải thích hộ cái???:-??:-??:-??

connguab

có ai có cách giải quyết sao cho camera ok không. chứ để thế này phiền quá.

:-? :-? :-?
BẠN thử up lại bản rom này 1 lần nữa xem sao, nếu k thì bạn up bản v2.11.11 đi, mình thấy bản đó ổn nhất đấy. :D :D :D
mình cũng đang dùng bản rom 2.11.14 nhưng k bị lỗi camera như bạn, chia buồn với bạn nhé ! :-?? :-?? :-??

caotung1988

bạn có vào camera nhiều không vậy, bạn thử để memory của bạn xuống thấp rồi vào camera có bị không. tớ dùng từ bản 11 lên đến đây đều bị thế cả,không chừa bản nào. Mà làm gì có bản 2.11.11 nhỉ, tưởng chỉ có từ 2.11.12 trở lên thôi chứ

saodo

Mình đã down Radio về các bản 1.15, 1.14.10, thậm chí về cả bản 1.13 nhưng vẫn bị lỗi GMS Crash với bản Rom từ 12 - 14. Máy mình đang dùng là G3 và đã nâng cấp Bootloader đầy đủ. Sau khi up để Clean chạy tét khoảng 15' có kết quả ngay.

phuongsfc

Mình đã down Radio về các bản 1.15, 1.14.10, thậm chí về cả bản 1.13 nhưng vẫn bị lỗi GMS Crash với bản Rom từ 12 - 14. Máy mình đang dùng là G3 và đã nâng cấp Bootloader đầy đủ. Sau khi up để Clean chạy tét khoảng 15' có kết quả ngay.

Hi!
Tôi lại vừa mới thử up lại và cũng down xuống radio 1.15, hiện nay pin còn 98% mà cứ liên tục GSM crashed và liên tục reboot không chịu nghỉ phải chọc HR. Con máy này bây giờ khó hiểu quá!!!!!!!!! Bệnh chắc đến giai đoạn cuối rồi!
Nào bây giờ lại úp lên lại xem sao.

Chỉnh sửa cuối:

cuachua

đúng là có lỗi GSM crash (máy e xuất hiện khi pin <18 %) và camera khởi động báo lỗi phải reset lại mới dùng được.

QPhuc

Các bác ơi bản 14 bị lỗi khi vào contac vào là bị treo máy luôn

locvtn

Các bác ơi bản 14 bị lỗi khi vào contac vào là bị treo máy luôn
bác coi lại những bài đã post ở trên rồi hãy góp ý. mở contact chỉ bị treo máy khi bác mở ra đóng lại rồi lại mở ra tức thời, nếu sau khi đóng bạn chạy ứng dụng khác thì mở lại contact sẽ không bị treo máy.

QPhuc

bác coi lại những bài đã post ở trên rồi hãy góp ý. mở contact chỉ bị treo máy khi bác mở ra đóng lại rồi lại mở ra tức thời, nếu sau khi đóng bạn chạy ứng dụng khác thì mở lại contact sẽ không bị treo máy.

em khởi dộng lại máy rồi vào contac dầu tiên đó ,nó vẫn bị treo bác a