• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM 6.5 WWE của Shifu Các Phiên bản!

luuhoangthien

Mình thấy các Pác chê bai ROm shifu thế này, thế nọ, vậy các pác có bản ROM nào ngon : đáp ứng các tiêu chí máy nhanh, ít ngốn pin... thì các bác share cho anh em dùng với.

luuhoangthien

6.5 WWE ROM shifu V4.3. Mình download không được. Bạn nào download được thì giúp mình upload lên ... Mediafire chẳng hạn.

luuhoangthien

Mình download tốc độ 12,13 Kb àh, rồi chờ tầm 50% là die giữa chừng.

bác Phê có thẻ giúp em link mediafire không? em download bản này từ hòi 4h chìu tới giờ chưa dc.... huhu

xxg7xx

giúp tôi với, mới xài ppc nên ko rành lắm. vừa rồi up rom wm 6.5 v4.3 của shifu ,radio 1.70.19.09 (sau khi up đã HR) bây giờ không bắn bluetooth được mặc dù đã kết nối bluetooth giữa 2 điện thoại thành công . mỗi khi sen file thì nó báo cannot copy file "..................." system cannot write to the specified device .Kiểm tra file đã nhận bên đt kia thì thấy tên chứ ko có 1kb nào. Đã thử sen qua file explorer và resco file explorer vẫn báo như vậy . Trước khi up rom xài bản rom wm6.1 ( ko nhớ v nào thì vẫn bắn bluetooth bình thường. Đang xài tytn2 của HTC

giúp tôi với, mới xài ppc nên ko rành lắm. vừa rồi up rom wm 6.5 v4.3 của shifu ,radio 1.70.19.09 (sau khi up đã HR) bây giờ không bắn bluetooth được mặc dù đã kết nối bluetooth giữa 2 điện thoại thành công . mỗi khi sen file thì nó báo cannot copy file "..................." system cannot write to the specified device .Kiểm tra file đã nhận bên đt kia thì thấy tên chứ ko có 1kb nào. Đã thử sen qua file explorer và resco file explorer vẫn báo như vậy . Trước khi up rom xài bản rom wm6.1 ( ko nhớ v nào thì vẫn bắn bluetooth bình thường. Đang xài tytn2 của HTC
Bạn thử úp một bản rom khác rồi gửi lại xem, nếu được thì do bản rom này bị lỗi...

xxg7xx

Bạn thử úp một bản rom khác rồi gửi lại xem, nếu được thì do bản rom này bị lỗi...
Tôi đã thử trên bản rom V 03 WM 6.5 của sonblack nhưng vẫn bị lỗi ko gửi file bằng bluetooth được . Tôi nghĩ ko phải lỗi do rom mà là ở phần cài đặt bluetooth vì những người up mấy bản rom này đều xài bình thường. Mới xài wm nên không rành lắm.Ai biết chỉ giùm tôi cách cài đặt bluetooth để có thể gửi cùng lúc nhiều file bằng resco file explorer v8.10. Mỗi lần gửi nhiều file là nó lại báo cannot copy file "..................." system cannot write to the specified device. Mấy hôm mày mò miết mới biết cách bắn bluetooth bằng file explorer nhưng chỉ bắn 1 lần 1 file

glassesmanvn

- Mod cho hỏi, có bản Rom nào cho Kaiser của Shifu tích hợp Manila 3D hay không, vì dòng Kaiser 8925 có phần cứng đáp ứng được 3D...
- Thời tiết trên Today của TouchFlo 2D trong bản Rom v4.3 WWE không update được, có cách nào khắc phục được không?

Many thanks

DoanNhatHa

.:: Baby Girl ::.
- Mod cho hỏi, có bản Rom nào cho Kaiser của Shifu tích hợp Manila 3D hay không, vì dòng Kaiser 8925 có phần cứng đáp ứng được 3D...
- Thời tiết trên Today của TouchFlo 2D trong bản Rom v4.3 WWE không update được, có cách nào khắc phục được không?

Many thanks

ROM của Shifu không có TF3D đâu bạn.Ngày trước có Garmin và Laurentius build ROM tích hợp TF3D(đã giới thiệu trong khu vực này),tuy nhiên Kaiser không đáp ứng nổi cấu hình chạy TF3D nên rất ì ạch.Up vào để test là 10' sau sẽ phải up bản khác thôi.
Vì vậy Kaiser chạy Manila 2.0 là đủ tuyệt vời rồi.
Để fix update thời tiết tại today bạn cài file cab này vào.