• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM 6.5 WWE của Shifu Các Phiên bản!

NhatToai

Super V.I.P
bác nào giúp em với:máy 8925 của em khi đống bô với máy tính thì chuyển file qua lai đc nhưng kô vào web đc
đã đánh dấu đúng như hướng dẫn vẫn kô đc.........bó tay
Vấn đề của bạn chỉ nằm trên phần Active Sync của máy tính thôi,không phải vấn đề của Kaiser hay bản ROM.
Và nếu Active Sync tốt và hoàn chỉnh thì lỗi duy nhất là bạn đã chọn qua Intrenet Sharing(trên PPC).
Nếu đúng cần phải thoát và đóng Internet Sharing thì mới trở về trạng thái Active Sync để có thể kết nối IE được.

em gà mờ xin chỉ giáo :
Sao cái weather của em ở Home ko hiện lên, trong khi kéo wa weather thì update bình thường?
Sau khi đã update xong tại tap Weather,bạn trở lại click vào weather today,sẽ có menu popup xuất hiện,bạn đánh dấu chọn vào dòng thứ 2 >>xác nhận nó rồi click vào update now >> xác nhận lần nữa.
Lúc này máy sẽ quay trở lại Today để update,nếu vẫn chưa được,bạn tiếp tục tap vào và lại chọn update now,chắc chắn sẽ được vì mình đã test qua bản này.

won

NHờ các anh fix dùm em lỗi bàn phím trượt ngang v4.2 nhé , em thử w bản Fix cho v.4 va v4.1 nhưng ko đc :

1 vấn đề nữa :
Xin chỉ em cách đổi logo mạng theo ý thích, VD như hình trên là VIETTEL , giờ em muốn đổi thành tên mình...
Em nhớ là có đọc qua rồi mà tìm mãi ko nhớ ở đâu nữa. Thanks các anh.

Chỉnh sửa cuối:

htdungcaonguyen

Trước đây mình luôn có tư tưởng trung thành với WM 6.1 vì độ ổn định để phục vụ công việc, nếu có up WM 6.5 chỉ để test rồi remove. Nhưng hôm qua ngồi rảnh up thử bản rom: WM6.5.x[85m][D3D][XDA_UC]Full Roms By jjblaster3[6.5.3-28005][full]29/NOV/2009, thấy không thích trình đơn start bên dưới nó không hợp với spb mobile shell. Up tiếp bản WM 6.5 của Shifu các v4.2. Phải nói mình rất bất ngờ, bản rom khá chỉn chu về giao diện, chạy mượt mà, nếu bỏ TouchFlo dùng spb mobile shell mình thấy khá ổn, chiếm dụng ram khoảng 52mb, hiện chưa phát hiện lỗi gì. Các bạn up thử và cảm nhận.

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
NHờ các anh fix dùm em lỗi bàn phím trượt ngang v4.2 nhé , em thử w bản Fix cho v.4 va v4.1 nhưng ko đc :
1 vấn đề nữa :
Xin chỉ em cách đổi logo mạng theo ý thích, VD như hình trên là VIETTEL , giờ em muốn đổi thành tên mình...
Em nhớ là có đọc qua rồi mà tìm mãi ko nhớ ở đâu nữa. Thanks các anh.
Dùng PM Personalizer_2.0 để đổi tên tùy thích.
Không rõ lỗi bàn phím trượt ngang là gì,hay ý bạn là giao diện khi trượt ngang?

Trước đây mình luôn có tư tưởng trung thành với WM 6.1 vì độ ổn định để phục vụ công việc, nếu có up WM 6.5 chỉ để test rồi remove. Nhưng hôm qua ngồi rảnh up thử bản rom: WM6.5.x[85m][D3D][XDA_UC]Full Roms By jjblaster3[6.5.3-28005][full]29/NOV/2009, thấy không thích trình đơn start bên dưới nó không hợp với spb mobile shell. Up tiếp bản WM 6.5 của Shifu các v4.2. Phải nói mình rất bất ngờ, bản rom khá chỉn chu về giao diện, chạy mượt mà, nếu bỏ TouchFlo dùng spb mobile shell mình thấy khá ổn, chiếm dụng ram khoảng 52mb, hiện chưa phát hiện lỗi gì. Nếu các bạn up thử và cảm nhận.
jjblaster3 là cooker người Campuchia,ROM của anh ta chưa ổn đâu,nặng và có nhiều thứ thừa.Sau khi up xong bộ nhớ máy chỉ còn trống chừng 50-60MB thôi.Nền tảng kitchen còn vay mượn,chưa có phong cách riêng.

won

Vâng, đúng vậy ạ. Em trượt ngang thì nó ko full màn hình, bị thiếu như hình trên đó. TouchFlo bị mất thanh tab luôn. còn màn hình thì ko dãn ra full. Anh Fix dùm em nhé.

AnhPheCT

Vâng, đúng vậy ạ. Em trượt ngang thì nó ko full màn hình, bị thiếu như hình trên đó. TouchFlo bị mất thanh tab luôn. còn màn hình thì ko dãn ra full. Anh Fix dùm em nhé.

Sorry!! Hiện tại Mình ko còn máy HTC TyTN II nửa, ko thể test Rom và ko thể fix lỗi màn hình quay ngang được thông cảm nhé!!

NhatToai

Super V.I.P
Sorry!! Hiện tại Mình ko còn máy HTC TyTN II nửa, ko thể test Rom và ko thể fix lỗi màn hình quay ngang được thông cảm nhé!!

M2D version 2.0 ở màn hình landscape mà có đầy đủ mọi giao diện và chức năng thì hiện tại chưa thể đâu các bạn.Chẳng qua chỉ tạo background và vài chút cơ bạn cho cái Today thôi,chưa là tất cả...
Hiện tại mình cũng không dùng bản này,tuy đã test qua.M2D 2.0 tuy đẹp nhưng không ổn định.Trên bản ROM này mà thử dùng M2DC thay đổi 1 tí là lỗi ngay.
Chiếm dụng và xả RAM chậm,nếu các bạn dùng các PM chat sẽ thấy rõ

won

Vậy h ko có cách fix phải ko anh?
Tiện thể anh cho em cái bàn phím ảo dạng iphone bản mới và ổn định nhé. em mới đc cho con HTC Kaiser AT&T nên còn gà lắm.

NhatToai

Super V.I.P
Vậy h ko có cách fix phải ko anh?

Như mình đã nói,chỉ có thể sửa để "trông tạm thôi" bạn ả,cho nên dùng M2D thì không chơi với Landscape.
Bản thân PM này đã thế,nếu nó hoàn thiện thì các Cooker đã cho vào ROM luôn rồi,cần gì để người dùng phải lên tiếng.
Theo mình nghĩ thì để bình thường trông không đẹp sao phải cho về Landscape mà vuốt nhỉ ;;)
Vì khi bạn soạn thảo cái gì đó bằng phím cứng tức là đã vào chương trình riêng,đâu còn ở Today?
Phần mềm thì bạn qua khu vực ứng dụng tham khảo nhé,có rất nhiều.

mrqwerty

em dùng AthineOS lỗi full màn hình khi trượt ngay đc khắc phục nhưng chưa hoàn hảo. nhưng Rom này rất ngốn pin

các bác NhatToai va AnhPhe có thể cho em hỏi là các bác thik rom nào nhất cho tytn2 ko?

Last edited by a moderator:

whoami80hehe

Các mod cho em hỏi em down bản room V4.2 của shifu về thấy có 2 file nén là Kaiser Phone carvas WWE 3g và Mega phone canvas WWE 2g có phải cần cài thêm cả 2 file này để cho đủ tính năng 3g ko ợ?

NhatToai

Super V.I.P
Các mod cho em hỏi em down bản room V4.2 của shifu về thấy có 2 file nén là Kaiser Phone carvas WWE 3g và Mega phone canvas WWE 2g có phải cần cài thêm cả 2 file này để cho đủ tính năng 3g ko ợ?
Đó là 2 file cab của PM Dialer.Chỉ cài 1 trong 2 hoặc không cài cũng được.3G thì có hỗ trợ Video call.

whoami80hehe

Bản 4.2 này em thấy load giao diện Touch Flo chậm quá, với lại hay bị lỗi màn hình ko xoay ngang, có cách nào khắc phục không?
Xin hỏi mod Nhat toai đã xài và test rất nhiều bản thì thấy những bản nào Ok hơn cả để em còn biết với

AnhPheCT

Bản cuối v4.2 này là khỏi chê rồi.!! Nếu thấy WM 6.5 xài chậm quây về WM 6.1 bản UX9 nhé!! nhanh hơn nhiều.!!!

whoami80hehe

em xài bản 4.2 của shifu dc một vài tuần ngon nhưng hôm nay đang chơi nhạc bằng pocket music thì bị đơ máy, soft reset lại thì máy tự động hardreset rồi đơ ngay khi khởi động, em đã up lại bản room original dùng tạm, phiền các bác cho em hỏi dùng khoảng bao lâu thời gian bản room orginal thì có thể up lại room cook dc?

NhatToai

Super V.I.P
em xài bản 4.2 của shifu dc một vài tuần ngon nhưng hôm nay đang chơi nhạc bằng pocket music thì bị đơ máy, soft reset lại thì máy tự động hardreset rồi đơ ngay khi khởi động, em đã up lại bản room original dùng tạm, phiền các bác cho em hỏi dùng khoảng bao lâu thời gian bản room orginal thì có thể up lại room cook dc?
Sau khi up lại Ship ROM rồi bạn có thể tiếp tục up ROM khác nếu thích,không có "quy định" nào về việc dùng cho bao nhiêu thời gian cả ;;)

T

trungquanbds29

Guest
lâu rồi Kaỉe ko có ROM mới, buốn quá,
có cao thủ nào ra tay ko nhỉ?:p