• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM 6.5 WWE của Shifu Các Phiên bản!

AnhPheCT

AnhPhe076 ơi, Bro có phần mềm hiện % pin ở trên thanh bar không (góc trên bên phải). Nếu có làm ơn cho xin. Ngày trước thấy có mà lâu rồi quên mất là để góc nào rồi.

Cài 2 file: QVGA trước và NumBattery sau, Tải file đính kèm:

mrqwerty

Bác AnhPe076 giúp em fix lỗi trượt ngang màn hình với, em cài sifu v4.0 hộ em với, em xài radio1.70.19.09 và SPL3.29 đúng như bác khuyến cáo rồi ạ. thanks bác.

AnhPheCT

Bác AnhPe076 giúp em fix lỗi trượt ngang màn hình với, em cài sifu v4.0 hộ em với, em xài radio1.70.19.09 và SPL3.29 đúng như bác khuyến cáo rồi ạ. thanks bác.

Fix hổ trợ màn hình ngang cho v4.0 và v4.1 thôi nhé!!
Tải về giải nén ra 1 thư mục 2 file hình ảnh. Tắt TouchFlo 2D đi Dùng Resco file Explore v7.05 chép 2 file đó vào thư mục Windows/ của PPC xong mở TouchFlo 2D lại xem nhé!! Chép đè nhé!! Phải chép đè vào file Rom mới được nha!

Chỉnh sửa cuối:

mrqwerty

em rất rất rất cảm ơn bác AnhPhe076. nhưng rất tiếc em làm ko đc bác ạ, ko biết co phải thay đổi radio ko hả bác???

AnhPheCT

em rất rất rất cảm ơn bác AnhPhe076. nhưng rất tiếc em làm ko đc bác ạ, ko biết co phải thay đổi radio ko hả bác???
Là ko được cái gì!! Nếu là fix hổ trợ màn hình ngang thì nhất thiết Bạn phải chép đè vào thư mục Windows/ đè lên file gốc của Rom nhé!!

lapnghiep_t

Member
[10/08/2009]6.5 WWE ROM shifu V2.1|RAM 101|LZX|D3D|CHome&Manila|MegaUpdate[23016]

--------------------------------------------------------------------------
OS 5.2.23016 build 23016.5.3
SuperRam 101
LZX compression
D3D HTC-CA video driver
Thêm OpenWG driver (Oprera 9.7 chạy tốt)
Thêm CHome Editor
Thêm Notification Enhancement
Thêm Cyberon Voice Speed
Customized CHome (Ibrythill WM7 Titanium)
Manila 2D from MEGA mới
MS from MEGA mới
Mail account wizard từ MEGA mới
2G dialer từ MEGA
Loại bỏ Opera 9.5 (Thêm bản 9.7)
Volume mapped on Enter button (double press) ...

Khuyến cáo Nên thử Radio 1.70.19.09 và HardPSL 3.29

Download links: WM6.5 WWE ROM shifu V2.1

bác cho em hỏi rom này có up cho touch 3G được không vậy ?thanks

mrqwerty

Là ko được cái gì!! Nếu là fix hổ trợ màn hình ngang thì nhất thiết Bạn phải chép đè vào thư mục Windows/ đè lên file gốc của Rom nhé!!

hic! ko biết em có làm lỗi đoạn nào ko nhưng em làm đúng như bác chỉ dẫn mà, hay tại cái Resco file Explore v7.05 của em chưa có key nhỉ.

mrqwerty

hic! tại sao lại ko đc nhỉ, em cài bộ Spl, radio, rom như bác khuyến cáo, đã copy đè 2 file kia lên rom tại sao lại ko đc nhỉ? >"< bực quá :((

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Bản Rom này tiếng Ý mà!! Chia sẻ ai đọc được!! Tiếng Anh lộn lẫn nhau!! Phiên bản này tiếng ITALY nha!!

NhatToai

Super V.I.P
Bản WWE 4.2 có từ hồi sáng sớm sao không đưa mà đưa bản Italy nhỉ...

mrqwerty

bác nào fix đc lỗi trượt màn hình ngang chỉ dùm em với. em làm theo cách của bác AnhPhe ko đc. Cảm ơn các bác nhiều.

AnhPheCT

[18 Nov 2009]6.5 WWE ROM shifu V4.2|RAM 101|D3D|M2D[21854]

[18 Nov 2009]6.5 WWE ROM shifu V4.2|RAM 101|D3D|M2D[21854]
18 Nov 2009 - shifu V4.2 WWE released!!

Mã:
Buttons mapping:
Green button: press and hold for AtionScreen
Red button: press and hold for EndKey function
Button 6: for volume control

18 Nov 2009 - shifu V4.2 WWE

hoanghieu11111

thấy M2D của shifu đep thât,bàn phím cũng đep nhưng chay kô mươt thì phải,nó cứ giưt giưt

hoanghieu11111

bác nào giúp em với:máy 8925 của em khi đống bô với máy tính thì chuyển file qua lai đc nhưng kô vào web đc
đã đánh dấu đúng như hướng dẫn vẫn kô đc.........bó tay

won

em gà mờ xin chỉ giáo :
Sao cái weather của em ở Home ko hiện lên, trong khi kéo wa weather thì update bình thường?