• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM 6.5 WWE của Shifu Các Phiên bản!

coinam

em up bản shifu V4.2 dùng thấy ổn nhưng mà xem video trên Windows media sao thấy hình ảnh bị dật, các bả cho em hỏi có cách nào khắc phục được kg nhỉ.

Lesangmd

Bạn sử dụng core Player đi, chất lượng tốt lắm , xem được hầu như mọi định dạng media đó !

htdungcaonguyen

Bản ROM này hình như lỗi GPS, không tài nào dò được tín hiệu GPS, có bác nào đã fix được chưa??

NhatToai

Super V.I.P
Bản ROM này hình như lỗi GPS, không tài nào dò được tín hiệu GPS, có bác nào đã fix được chưa??

Thật ra không có ROM nào mà không dò được GPS,vấn đề là nhanh hay chậm thôi bạn à.
Bạn thử HR rồi cài đặt lại xem,tuy nhiên mình không thích ROM của Shifu vì sau ki cài nhiều PM rồi thì máy bị chậm lại,nhất là khoản kết nối,chiếm dụng ram nhiều nhưng xả chậm.

fanvantrung

Minh xài HTC diamond cài cái Radio 1.11.58 máy không tài nào vào được Win nữa bạn có quen ai up được rom ngon chỉ mình cái thank nhiều nhé 0979.169.869

Thật ra không có ROM nào mà không dò được GPS,vấn đề là nhanh hay chậm thôi bạn à.
Bạn thử HR rồi cài đặt lại xem,tuy nhiên mình không thích ROM của Shifu vì sau ki cài nhiều PM rồi thì máy bị chậm lại,nhất là khoản kết nối,chiếm dụng ram nhiều nhưng xả chậm.
Mình đang dùng HTC dianom xài win 6.1 bạn quen ai up được ROM 6.5 ngon khong chỉ mình cái 0979.169.869

Last edited by a moderator:

Nguyenson318

Bản ROM 6.5 nào của Shifu là nhẹ và chạy ổn định nhất các bác? Mình đã thử bản 4.2 nhưng thấy nặng nề quá!

Bản ROM 6.5 nào của Shifu là nhẹ và chạy ổn định nhất các bác? Mình đã thử bản 4.2 nhưng thấy nặng nề quá!

bản chạy ổn nhất là bản 3.2 nhung mình vẫn k thích room shifu nặng nề và chiếm dụng ram nhiều,khó cài chương trình

dangduc

em gà mờ xin chỉ giáo :
Sao cái weather của em ở Home ko hiện lên, trong khi kéo wa weather thì update bình thường?

Cái này đúng là không hiện cáo báo thời tiết ở Home Screen, không hiểu được ! Thử update nó báo No Data weather ! Pó tay :d

AnhPheCT

Cái này đúng là không hiện cáo báo thời tiết ở Home Screen, không hiểu được ! Thử update nó báo No Data weather ! Pó tay :d

Bạn phải vào Tab Settings của Manila chọn Location check hết. Và Mở GoogleMaps 4.0 xác định vị trí của Bạn xong. Cài cái này vào Update thời tiết bình thường!Link kèm:

dangduc

Bạn phải vào Tab Settings của Manila chọn Location check hết. Và Mở GoogleMaps 4.0 xác định vị trí của Bạn xong. Cài cái này vào Update thời tiết bình thường!Link kèm:

Thanks bạn ! Đúng là phải cài cái này vào thì nó mới chạy đựoc, không cần phải chạy Google Maps :)

AnhPheCT

Thanks bạn ! Đúng là phải cài cái này vào thì nó mới chạy đựoc, không cần phải chạy Google Maps :)

Sao ko biết cảm ơn thế!!! Thể hiện là V.I.P Men của PDAVIET đi nào!!! Spam ti tý nhé!!!

dangduc

Sorry bạn lúc chiều mình tải về xong đi có nên không thanks bạn luôn đựoc ! Thông cảm nhé

AnhPheCT

[19 Apr 2010]6.5 WWE ROM shifu V4.3
|RAM 101|6.5 KERNEL|M2D[21897]

Mã:
[LIST]
[*][B][SIZE=2][U]XIP 5.2.21897 native 6.5 kernel OS build  5.2.21897.5.0.91[/U][/SIZE][/B]
[*]Revised OEM packages (all modules loaded [IMG]http://forum.xda-developers.com/images/smilies/wink.gif[/IMG])
[*]SuperRam 101
[*][B]NO LZX compression [/B]
[*][B]NO YouTube [/B]
[*][B]NO Opera [/B]
[*][B]NO HTC keyboard[/B] (M$ default only)
[*]OpenWG driver
[*]Manila 2D 2.0
[*]2G Dialer from MEGA version (no videocall)
[/LIST]

6.5 WWE ROM shifu V4.3

won

1 số hình ảnh Test trên máy mình, Rom chạy tốt các chức năng chính, khá mượt ^^!

ngoctommy

bác shifu ơi.bác có thể wa HTC IOLITE làm cho anh em một bản room ko.e su dung kaiser thấy room của bac muoc lem'.nên khi nào ranh? co' thể giup em lam mot room cho HTC IOLITE nhe. giống cái shifu_v4.3 cua? bac la ok roi.