• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.0 v3.54.07.05.PV for HTC HERMES

Status
Không mở trả lời sau này.

Aba

Mình tìm được rồi:

Dùng phần mềm Registry Editor đã được tích hợp trong bản ROM 3.54.07.05 PDAVIET để sửa lại như sau:

from:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Oem\Qwerty] "Layout"= 20409 (Hexadecimal base)
[HKEY_CURRENT_USER\keyboard layout\Preload] "Default"= e0010409
[HKEY_CURRENT_USER\keyboard layout\Preload\1] "Default"= e0010409

to:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Oem\Qwerty] "Layout"= 30411 (Hexadecimal base)
[HKEY_CURRENT_USER\keyboard layout\Preload] "Default"= e0010411
[HKEY_CURRENT_USER\keyboard layout\Preload\1] "Default"= e0010411

là OK.
Mình làm y chang của bác nhưng vẩn bị lệch ah.

tubua

Mình làm y chang của bác nhưng vẩn bị lệch ah.
Phần mềm này đã Fix hết lỗi của bàn phim rồi. Bác down về và cài ,rồi Soft-rest lại là ok! 100% là ko lệch đc nữa đâu. Chúc vui nha!;;)

ignatigo

Em mới mua con Imate Jasjam, có IPL 1.01 và SPL 1.11 ko biét up rom này lên được ko, và ko bít up thế nào nữa hix. anh nào rảnh giải đáp dùm em, chứ up lung tung mắc công die thì mệt

vidspider

Phần mềm này đã Fix hết lỗi của bàn phim rồi. Bác down về và cài ,rồi Soft-rest lại là ok! 100% là ko lệch đc nữa đâu. Chúc vui nha!;;)
ko cần phải cài dặt có thể sử dụng phần mềm đã tích hoẹp sẵn trong sharp
bác co thể vào setting => system => advanced config => misc => ở keyboard layout chọn loại bàn phím ( ví dụ : softbank x01ht chon japanese là ok)

sonca247

ko cần phải cài dặt có thể sử dụng phần mềm đã tích hoẹp sẵn trong sharp
bác co thể vào setting => system => advanced config => misc => ở keyboard layout chọn loại bàn phím ( ví dụ : softbank x01ht chon japanese là ok)

Bác cho hỏi mình cài bản Rom này sao ko thấy có advanced config nhỉ? Mình cũng dùng X01HT.

ducdl2

Trong rom của Sharp đều có tích hợp sẵn Advanced Confix mà bạn,nếu cài bản rom khác không có bạn có thể Down về cài,chúc vui:

winternight

Tôi cũng bị trường hợp tương tự như bạn và đã sửa được.Bạn dùng chương trình có sẵn trong ROM vào HKLM->Software->OEM->Qwerty->layout đổi giá trị 132105 -> 132103. Sau khi Soft Reset thi lỗi 'YZ' và cả '!@' cũng sẽ được vá

hoatienii

Bác Quang ơi! từ bản room này Bác thay cái Home và task manager mới được không vậy. dùng mấy bản rồi vẫn kết room của Bác nhất.

Chỉnh sửa cuối:

Wantoknow

Bác Quang ơi! từ bản room này Bác thay cái Home và task manager mới được không vậy. dùng mấy bản rồi vẫn kết room của Bác nhất.
Thay được hết bạn à! Có 2 cách: Một là build lại ROM; Hai là tự tạo 1 file cab đưa vào để cài đặt.

nzkaize

mấy anh cho em hỏi là có cách nào để extract cái default theme ra được ko ạ? Cái theme đẹp quá em muốn lấy ra để dành lỡ mai mốt có up rom khác thì có để mà apply vào lại đó.

nzkaize

Bạn qua phần Dump va BuidRom mà xem cách extract themes nhéhttp://www.pdaviet.net/showthread.php?t=6154

Em đã qua đây và đọc kỹ 2 trang, nhưng ko tìm thấy chỗ nào chỉ cách extract theme ra cả. Em có đọc cả bài chỉnh sửa ROM WM6, có nói cách lấy hoặc thêm theme vào ROM, nhưng ko có nói chi tiết cách lấy default theme ra. Bác PhamQuang có nhắc đến việc sửa registry để thay đổi default theme nhưng không nói cụ thể phải sửa key nào. Mong bạn có thể chỉ mình chi tiết hơn được ko?

Status
Không mở trả lời sau này.