• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.0 v3.54.07.05.PV for HTC HERMES

Status
Không mở trả lời sau này.

nbgchau

Bác Quang ơi, cái link của bác cho không down duoc, nó hiện ra trang này:

"Visitors, we are sorry, however, this site is experiencing difficulties at this time. Please return later."

Xin bác cho lại link mới được không?
Cảm ơn bác nhiều

tubua

Bác Quang ơi, cái link của bác cho không down duoc, nó hiện ra trang này:

"Visitors, we are sorry, however, this site is experiencing difficulties at this time. Please return later."

Xin bác cho lại link mới được không?
Cảm ơn bác nhiều
Trời Bác này buồn cười nhỉ??? Định Spam bài đó a??? link down mới ngay ở trên đó ,ko chịu đọc gì cả ! Lần sau xin Bác chú ý nhé ! Chúc vui!

8375600

Cho mình hỏi, T-Mobile Vario II up rom này được không ?

Mình có con T mobile Vario II
Không biết dùng rom nào nữa ( rom gốc là 05 hay 06) ?
Mới mua của thằng bạn, mà nó up rom sau
Rom Véion : 3.22.110.1
Rom dâte : 01/04/07
Radio : 1.51.00.10
Protoctol : 32.84.7020.20H

Rom vậy thì bật Bluetooth không được.
Wifi thì chưa tét vì gần chỗ mình không cóp Wf.
Những vấn đề khác ổn, à, sao coi fim = core player thấy màn hình nó nhiễu nhiễu ? không biết tại soft hay máy nữa ? hôm nay cúp điện, chưa cài ct coi phim khác để test

ducdl2

Cho mình hỏi, T-Mobile Vario II up rom này được không ?

Mình có con T mobile Vario II
Không biết dùng rom nào nữa ( rom gốc là 05 hay 06) ?
Mới mua của thằng bạn, mà nó up rom sau
Rom Véion : 3.22.110.1
Rom dâte : 01/04/07
Radio : 1.51.00.10
Protoctol : 32.84.7020.20H

Rom vậy thì bật Bluetooth không được.
Wifi thì chưa tét vì gần chỗ mình không cóp Wf.
Những vấn đề khác ổn, à, sao coi fim = core player thấy màn hình nó nhiễu nhiễu ? không biết tại soft hay máy nữa ? hôm nay cúp điện, chưa cài ct coi phim khác để test
T-Mobile Vario II là dòng Hermes đó nhưng trước khi up rom này bạn nên kiểm tra xem máy đã Unlock Cid chưa!Còn coi phim bạn nên cài SmartMovie coi đẹp hơn,Chúc vui!!

LYLAC

hồng ngoại trong bản win này ở đâu vậy, các bác?

mình hôm nay có việc dùng đến hồng ngoại, vậy mà khi tìm trong bản win này thì lại không thấy đâu (ngày trước mình không để ý).
thông thường việc sử dụng hồng ngoại (tắt, mở) nằm trong phần comm manager, nhưng trong bản win này thì không có,mà trong phần setting connec cũng không có nốt,.
bác nào biết nó nằm ở đầu không? hay mình cần phải cài phần mềm nhận biết của nó lên,nếu vậy các bác cho em phần mềm đấy nhé.
thanks

mình hôm nay có việc dùng đến hồng ngoại, vậy mà khi tìm trong bản win này thì lại không thấy đâu (ngày trước mình không để ý).
thông thường việc sử dụng hồng ngoại (tắt, mở) nằm trong phần comm manager, nhưng trong bản win này thì không có,mà trong phần setting connec cũng không có nốt,.
bác nào biết nó nằm ở đầu không? hay mình cần phải cài phần mềm nhận biết của nó lên,nếu vậy các bác cho em phần mềm đấy nhé.
thanks

Nó là cái Beam trong onnection đó bạn!

sonmeonhim

Mình dùng HTC X01HT của SoftBank , up bản ROM 3.54.07.05 PDAVIET của bác Phạm Quang xài rất good. Duy nhất co 1 điều bàn phím bị sai vị trí vì bàn phím Japan khác với bàn phím US (vi dụ: phím ". " và phím "," ngược nhau, dấu "?" lại nằm ở dấu "@"....) . Có ai biết cách khắc phục, chỉ mình với. Thanks!

Wantoknow

Mình dùng HTC X01HT của SoftBank , up bản ROM 3.54.07.05 PDAVIET của bác Phạm Quang xài rất good. Duy nhất co 1 điều bàn phím bị sai vị trí vì bàn phím Japan khác với bàn phím US (vi dụ: phím ". " và phím "," ngược nhau, dấu "?" lại nằm ở dấu "@"....) . Có ai biết cách khắc phục, chỉ mình với. Thanks!
Bạn dùng ngay phần mềm Registry Editor đã được tích hợp trong bản ROM này để sửa lại như sau:
Tìm đến nhánh HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Oem\Qwerty
sửa lại giá trị của khóa Layout = 197646

Sau đó SR lại!

sonmeonhim

Bạn dùng ngay phần mềm Registry Editor đã được tích hợp trong bản ROM này để sửa lại như sau:
Tìm đến nhánh HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Oem\Qwerty
sửa lại giá trị của khóa Layout = 197646

Sau đó SR lại!

Mình đã sửa registry theo hướng dẫn của Bác nhưng vẫn không được.
Không biết có web nào hướng dẫn kỹ không, cho mình với. Cám ơn rất nhiều!

sonmeonhim

Mình tìm được rồi:

Dùng phần mềm Registry Editor đã được tích hợp trong bản ROM 3.54.07.05 PDAVIET để sửa lại như sau:

from:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Oem\Qwerty] "Layout"= 20409 (Hexadecimal base)
[HKEY_CURRENT_USER\keyboard layout\Preload] "Default"= e0010409
[HKEY_CURRENT_USER\keyboard layout\Preload\1] "Default"= e0010409

to:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Oem\Qwerty] "Layout"= 30411 (Hexadecimal base)
[HKEY_CURRENT_USER\keyboard layout\Preload] "Default"= e0010411
[HKEY_CURRENT_USER\keyboard layout\Preload\1] "Default"= e0010411

là OK.

bkav3003

các bác cho em hỏi ,,em mới up bản rom mới cho máy cingular8525 rom chính hãng em down trên htc.com nhưng ko biết đây là WM6 hay WM5 chỉ biết nó là bản mới nhất cho cingular8525 do htc phát hành thông số của nó là
rom version: 2.15.502.3
Rom Date:04/09/07
radio version: 1.40.30.00
protocol version: 32.73.7020.16h

em thấy giao diện cũng y như hồi em chưa up chỉ có thêm 1 số chức năng mới thôi vậy dây có phải WM6 ko hả các bạn

bkav3003

Bản nầy là bản WM5 đó Bạn
bản WM6 tới tháng 11 mới ra

có thực la` bản WM6 cho cingular8525 do hãng cingular phát hành tháng 11 này ra ko vậy các bạn dừng làm em mừng chứ ,,,e ko rành up rom nên chỉ đợi xài room của nhà sản xuất phát hành thôi,,các bạn biết thông tin gì về ngày phát hành WM6 cho cingular8525 thì cho em biết với,,thanks

PhamNhatThanh

đúng là như vậy.Mình củng đang dung em nó mình lấy được bản WM6 của Cingular 8525 gốc mình sẻ up lên cho Ban.

chanchukk

Link của Quang hình như không chạy, mình chẳng thể nào load về được. Nó cứ ra cái trang LunarPages gì đó, và nguyên văn ghi là "Visitors, we are sorry, however, this site is experiencing difficulties at this time. Please return later.
Webmaster, please contact us by email at support@lunarpages.com or via Lunarpages Helpdesk at http://support.lunarpages.com. Thank you for choosing Lunarpages (http://www.lunarpages.com)."

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.