• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.0 v3.54.07.05.PV for HTC HERMES

Status
Không mở trả lời sau này.

dangtuan

Mình dùng máy T-Mobile Vario 2. Phần camera thì đúng là mình toàn để 2M nên có lẽ không zoom được nhỉ. Nhưng cái vụ không nhận ra được storage card thì chịu, không hiểu tại sao, mọi bản ROM khác đều nhận và lưu trên storage bình thường. Bản này thì có thông báo phát hiện được storage nhưng không thể chọn và lưu được. Nếu có thời gian, bác Quang xem hộ anh em vụ này với. Thanks nhiều.;;)
Trước đây tui cũng dùng Vario II, cũng xảy ra hiện tượng không nhận TF Card (kể cả là vào WMP Library làm lệnh Update Library cũng bị lỗi add file). Cách khắc phục mà tui vẫn thường làm là copy dữ liệu trên TF card ra máy tính, rồi dùng máy tính format lại TF card. Sau đó copy trở lại và lắp vào Vario II, nó lại nhận như thường. Bạn có thể tham khảo. :-??
(Tình trạng UP ROM mới cho Vario II thường hay có hiện tượng này)

kikura

save memory card

Hi bác Quang . Máy của em x01HT sau khi up rom xong, khi chup ảnh cũng không lưu đc vào thẻ nhớ . :-? Em vào phẩn storage setting trong camera thì chỉ thấy có 2 lựa chọn .
1) save vào main memory
2) save vào extend storage
(Không có cái nào là thiết lập save vào memory card cả) :O:O
Có bác nào cũng bị cái bệnh giống của em không ?? Hoặc bác nào biết cách sửa không ?? Giúp em với .

dangtuan

Mọi người nên test cả phần cứng

Hi bác Quang . Máy của em x01HT sau khi up rom xong, khi chup ảnh cũng không lưu đc vào thẻ nhớ . :-? Em vào phẩn storage setting trong camera thì chỉ thấy có 2 lựa chọn .
1) save vào main memory
Có bác nào cũng bị cái bệnh giống của em không ?? Hoặc bác nào biết cách sửa không ?? Giúp em với .

Cũng giông như PC và Laptop vậy, Instal xong 1 driver nào đó mà Hardware vẫn không được nhận ra hoặc hoạt động không bình thường thì chúng ta nên test cả software và hardware rồi mới xác định là vấn đề ở đâu.
Theo tui, ở đây cách test đơn giản nhất là bạn thử thay 1 TF card khác vào máy thử xem nó có nhận không? hoặc bạn format cái TF card rồi lắp thử lại xem.
(TF card cũng hay bị lỗi. Điều đáng chú ý hơn nữa là đọc TF card bằng đầu đọc qua máy tính rất có thể bị nhiễm virus -> gây lỗi card)
goodluck!

hieunt

1) save vào main memory

Đó chính là hiện tượng của máy của tui khi up ROM này đó. Bác thử làm theo cách của bác Đăng Tuấn chỉ xem sao. Tối nay tui sẽ thử format lại thẻ nhớ rồi kiểm tra lại.

@ĐăngTuấn: Tui đã up rất nhiều ROM cho con này rồi và đây là lần đầu tiên tui bị hiện tượng không nhận thế này. Mà cũng chỉ có mỗi chương trình camera là không nhận thôi, các chương trình khác thì vẫn bình thừong :) Cảm ơn bác nhiều...

kikura

Đó chính là hiện tượng của máy của tui khi up ROM này đó. Bác thử làm theo cách của bác Đăng Tuấn chỉ xem sao. Tối nay tui sẽ thử format lại thẻ nhớ rồi kiểm tra lại.

@ĐăngTuấn: Tui đã up rất nhiều ROM cho con này rồi và đây là lần đầu tiên tui bị hiện tượng không nhận thế này. Mà cũng chỉ có mỗi chương trình camera là không nhận thôi, các chương trình khác thì vẫn bình thừong :) Cảm ơn bác nhiều...

Mình cũng thấy lạ lắm . Đợt trước khi chưa unlock . Để rom của bọn softbank thì thấy save vào thẻ nhớ bình thường . Nhưng khi up rom xong thì kô thấy lựa chọn save vào memory trong setting cua camera ???? Hi vọng bác nào có kinh nghiệm chỉ bảo giùm em với . 8-|8-|:-??

hieunt

Mình cũng thấy lạ lắm . Đợt trước khi chưa unlock . Để rom của bọn softbank thì thấy save vào thẻ nhớ bình thường . Nhưng khi up rom xong thì kô thấy lựa chọn save vào memory trong setting cua camera ???? Hi vọng bác nào có kinh nghiệm chỉ bảo giùm em với . 8-|8-|:-??

Tui đã phần nào tìm ra nguyên nhân của việc không chọn được storage card trong chương trình camera rồi. Cụ thể là do Extended ROM được show ra nên chương trình camera không nhận được storage card mặc dù vẫn báo là có storage card. Hôm nay mình vào Extended ROM, chạy chương trình Advanced Configure (của Sharp thì phải) có sẵn trong Extended ROM đó, vào phần tab cuối cùng, chọn cái Hide Extended ROM. Sau đó, máy sẽ khởi động lại (nếu không tự khởi động lại thì bạn nên chủ động tháo pin ra, rồi lắp lại và khởi động). Sau khi khởi động xong, vào lại chưong trình camera, máy nhận thẻ nhớ bình thừong. ;;)

kikura

Tui đã phần nào tìm ra nguyên nhân của việc không chọn được storage card trong chương trình camera rồi. Cụ thể là do Extended ROM được show ra nên chương trình camera không nhận được storage card mặc dù vẫn báo là có storage card. Hôm nay mình vào Extended ROM, chạy chương trình Advanced Configure (của Sharp thì phải) có sẵn trong Extended ROM đó, vào phần tab cuối cùng, chọn cái Hide Extended ROM. Sau đó, máy sẽ khởi động lại (nếu không tự khởi động lại thì bạn nên chủ động tháo pin ra, rồi lắp lại và khởi động). Sau khi khởi động xong, vào lại chưong trình camera, máy nhận thẻ nhớ bình thừong. ;;)

Thanks bạn nhé . Mình về sẽ thử lại xem .

coolguy

Mình vào Extended ROM (trong My device) tim ct Advanced Configure (của Sharp) nhưng ko thấy. Chỉ có những file *.cab để cài 1 số ừng dụng gì đó. Bạn có thể nói rõ hơn ct Advance Config. tên đầy đủ... để dễ nhận biết. TKs!

hieunt

Mình vào Extended ROM (trong My device) tim ct Advanced Configure (của Sharp) nhưng ko thấy. Chỉ có những file *.cab để cài 1 số ừng dụng gì đó. Bạn có thể nói rõ hơn ct Advance Config. tên đầy đủ... để dễ nhận biết. TKs!

Tên đầy đủ của tool này là "Advanced Configuration Tool". Vì nó là vấn "A" nên nó đứng ngay ở mấy vị trí đầu tiên nếu bạn sắp xếp file theo tên. Nếu bạn không tìm được tool này trong Extended ROM (có thể do ai đó đã vô tình xóa đi) thì bạn có thể down về bằng đường link ở dưới nhé (version này mới hơn version có sẵn trong Extended ROM). Sau đó bạn cài vào máy. Cài xong, bạn chạy chương trình đó, vào tab có tên là Misc (tab này ở gần cuối cùng ý) và chọn Hide Extended ROM, cuối cùng ấn vào Done. Máy sẽ khởi động lại và bạn sẽ không nhìn thấy Extended ROM nữa, bây giờ thì camera sẽ nhận ra Storage Card của bạn. Ngoài ra, bạn cũng có thể khám phá thêm rất nhiều cài đặt khác mà tool này cho phép bạn sửa đổi mà không không thể làm dc nếu không có nó. Chúc vui nhé... :)

Chỉnh sửa cuối:

mickeymouse

Tôi có một câu hỏi có thể nghe hơi nhà quê : Lúc trước tôi dùng con Hermes của tôi với Rom Vodafone WM05 như là modem EDGE/GPRS - lúc cần thì connect trên notebook, lúc không cần thì disconnect. Còn giờ up bản black satin thì bắt buộc phải share internet sau đó thì kết nối PAN bluetooth rắc rối quá, có bác nào biết giải quyết vấn đề này chỉ cho với. Cám ơn trước

Wantoknow

Hide Ext_ROM bằng hack Registry!

Đúng như bạn nói, nếu ExtROM được Unhide thì Camera sẽ mặc định lựa chọn ExtROM là nơi để lưu file ảnh được chụp. Vấn đề là phải Hide cái ExtRom đi thì StorageCard sẽ được lựa chọn làm nơi lưu ảnh.

Sau đây WTK xin bổ xung thêm 1 cách khác nếu như các bạn không có sẵn Advanced Configure. Ở đây WTK xin dùng ngay phần mềm PHM Registry Editor đã được Man Quang đưa vào ROM nhu sau:

Nhánh [HKLM/System/StorageManager/AutoLoad/Ext_FlashDrv]
Sửa Bootphase = 1 (demical)
Sửa MountHidden = 1 (demical)

Nhánh [HKLM/System/StorageManager/Profile/Ext_FlashDrv]
Sửa Bootphase = 1 (demical)
Sửa MountHidden = 1 (demical)

Sau đó SR rồi kiểm tra xem Ext_Rom đã được giấu hay chưa!

coolguy

Hic, hôm nay up ROM này cho 2 con X01HT khác và vẫn bị lỗi cái này "The address is not valid. Check the address and try again" . Bực mình up cả 2 thằng sang Schap's WM6 Pro 3.57a thì lại được. Chẳng lẽ ROM WM6.0 v3.54.07.05.PV có lỗi gì chăng?? Mà sao chỉ có mỗi mình tôi dính nhỉ!!

Xin hỏi bác nào đã giải quyết được ko truy cập đc IE như trên chưa mặc dù WIFI vẫn chạy tốt. Đã cài opera để test thì vẫn gặp tình trạng như IE. Ai đã gặp trường hợp này và giải quyết đc xin vui lòng chỉ giáo giúp. Tks nhìu!

hieunt

Xin hỏi bác nào đã giải quyết được ko truy cập đc IE như trên chưa mặc dù WIFI vẫn chạy tốt. Đã cài opera để test thì vẫn gặp tình trạng như IE. Ai đã gặp trường hợp này và giải quyết đc xin vui lòng chỉ giáo giúp. Tks nhìu!

Mình dùng Vario 2 và vẫn vào mạng bình thường, đã test với cả IE và Opera (bản 8.5beta). :-?

hoatienii

Máy của em đã là superCID, IPL:1.04; SPL: 2.10; radio:1.14.01.10 . muốn uproom này thì làm như thế nào vậy các Bác, chỉ cần đưa về bootloader rồi chạy RUUWrapper à. Không cần dùng sspl à? Mong các bác giúp đỡ.

Wantoknow

Máy của em đã là superCID, IPL:1.04; SPL: 2.10; radio:1.14.01.10 . muốn uproom này thì làm như thế nào vậy các Bác, chỉ cần đưa về bootloader rồi chạy RUUWrapper à. Không cần dùng sspl à? Mong các bác giúp đỡ.
Bạn nên up HardSPL trước khi up bất kỳ 1 bản ROM nào. Nhòm thông số SPL của bạn, WTK đoán rằng máy của bạn đang dùng HardSPL V7, bạn kiểm tra lại ở màn hình bootloader xem có phải như sau không:

HERMxxx
IPL-1.04
HERMxxx
SPL-2.10 Olipro

Với SPL như vậy bạn nên dùng CustomRUU (RUUWrapper) mới để có phần hỗ trợ cho nó (bản ROM 3.54 này có CustomRUU như vậy rồi đó). Khi chạy CustomRUU với HardSPL như đã có sẵn trên máy của bạn, thì bạn có 2 lựa chọn:

1- Force Using SSPL: tự động đưa máy về bootloader của SSPL để flash, không cần phải chạy SSPL bằng tay nữa.

2- Chọn SPL-2.02/2.10 New Bootloader kết hợp với Is it Hard-SPL?

tùy bạn thích cách nào cũng "an toàn" như nhau.

hoatienii

Đã uproom mới của của Bác Phạm Quang thành công, vui quá các Bác ơi. Cảm ơn các Bác rất nhiều vì đã hướng dẫn mình.

Chỉnh sửa cuối:

hoatienii

:(:)(( tiếp theo em chạy unlock sim V3a, trong đó có dùng sspl thì IPL là: 1.01; SPL là:1.40. em chạy lại hardspl để có Ipl là 1.04 và spl 2.10 thì ko được nó hiện ra eror 260.:(:)((

PhamQuang

Manager
:(:)(( tiếp theo em chạy unlock sim V3a, trong đó có dùng sspl thì IPL là: 1.01; SPL là:1.40. em chạy lại hardspl để có Ipl là 1.04 và spl 2.10 thì ko được nó hiện ra eror 260.:(:)((

Bạn đã Up được ROM, tức là máy đã được UnlockCID.
Vào Bootloader và Up đưa SPL lên v2.10Olipro là đủ rồi.
Với trạng thái đó bạn có thể yên tâm mà Up bất kỳ ROM nào. :D

Status
Không mở trả lời sau này.