• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.0 v3.54.07.05.PV for HTC HERMES

Status
Không mở trả lời sau này.

miennguoc

Xin hỏi bác nào đã giải quyết được ko truy cập đc IE như trên chưa mặc dù WIFI vẫn chạy tốt. Đã cài opera để test thì vẫn gặp tình trạng như IE. Ai đã gặp trường hợp này và giải quyết đc xin vui lòng chỉ giáo giúp. Tks nhìu!

Bác vào đây kiểm tra xem thế nào nhé: Settings - Connections - Wi-Fi - Network Adapters. Coi thử cái IEE 802.11b/g ở dòng thứ mấy nhé.

zakka

This user is out of bandwidth.

Link tải lại có vấn đề rồi bố ơi.

coolguy

Bác vào đây kiểm tra xem thế nào nhé: Settings - Connections - Wi-Fi - Network Adapters. Coi thử cái IEE 802.11b/g ở dòng thứ mấy nhé.

IEE 802.11b/g nằm ở dòng đa72u tiên đó bạn. Cái này có ảnh hưởng thế nào bạn? Tks!

Anbis

Có ai giúp em 1 cái link live được ko ?
Thx các bro nhiều :)

Wantoknow

Tình hình rất là tình hình:-??

WTK đã up bản 3.54.07.05.PV của bác Phạm Quang cho con X01HT, tuy nhiên bây giờ đây không up được các ROM khác vì toàn báo lỗi ERROR 262 hoặc 302. Đã tìm gần đủ các biện pháp để up ROM khác nhưng nó không cho up nữa. Tuy nhiên máy vẫn sống, không bị stuck, dùng bình thường, nghe-gọi tốt. Trước khi dùng bản 3.54.07.05.PV thì không vấn đề gì, up ROM thoải mái luôn!

Hiện X01HT đang dùng HardSPL V7 (IPL_1.04/SPL_2.10Olipro) dĩ nhiên là SUPERCID rồi, Radio 1.47.00.10. Vậy có cao thủ nào có hướng giải quyết để thoát khỏi bản ROM này không, nếu không thì nó đành phải chung thủy với tất cả những gì đang có với nó :)), không tính cài đặt phần mềm!

Anbis

WTK thử cài SSPL-Herm cho nó về boot rồi chạy Unlock lại xem sao :)
Con X01HT của Anbis là đời cũ, bị 1 lần vậy, chạy lại là hết :)

Wantoknow

WTK thử cài SSPL-Herm cho nó về boot rồi chạy Unlock lại xem sao :)
Con X01HT của Anbis là đời cũ, bị 1 lần vậy, chạy lại là hết :)
Nhưng máy đã Unlock CID rồi mà :O:O:O

Edit: Thực ra nó là SUPER CID, không phải Unlock bằng code!

Chỉnh sửa cuối:

Anbis

Lần trước Anbis cũng đã unlock CID rùi, sau đó chạy unlock lại thì thây up ROM được, ko sure lắm chuyện này, nhưng X01HT của WTK là sản xuất khi nào vậy ?

ngocnt610

Tình hình rất là tình hình:-??

WTK đã up bản 3.54.07.05.PV của bác Phạm Quang cho con X01HT, tuy nhiên bây giờ đây không up được các ROM khác vì toàn báo lỗi ERROR 262 hoặc 302. Đã tìm gần đủ các biện pháp để up ROM khác nhưng nó không cho up nữa. Tuy nhiên máy vẫn sống, không bị stuck, dùng bình thường, nghe-gọi tốt. Trước khi dùng bản 3.54.07.05.PV thì không vấn đề gì, up ROM thoải mái luôn!

Hiện X01HT đang dùng HardSPL V7 (IPL_1.04/SPL_2.10Olipro) dĩ nhiên là SUPERCID rồi, Radio 1.47.00.10. Vậy có cao thủ nào có hướng giải quyết để thoát khỏi bản ROM này không, nếu không thì nó đành phải chung thủy với tất cả những gì đang có với nó :)), không tính cài đặt phần mềm!

Bạn thử theo cách của bạn Anbis xem sao .
Máy xủa mình cũng là SoftBank X01HT giống bạn cũng đã cài bản Rom 3.54.07.05.PV của bác Phạm Quang chạy OK, sau đó mình còn cài thử các bản Rom khác như : Schaps_WM6Pro_WWE_3.54b-0804_Full, 20070616_Hermes_WWE_3.30.3.3, WM6_HTC_TyTN_WWE_3.54.255.3_6275_1.48.00.10_108, Up radio lên 1.51 Bình thường mà.
Mỗi lần up Rom mình đều chạy S-SPL trước rồi chạy up Rom thôi. khi up chọn sử dụng S-SPL :D

Wantoknow

Bạn thử theo cách của bạn Anbis xem sao .
Máy xủa mình cũng là SoftBank X01HT giống bạn cũng đã cài bản Rom 3.54.07.05.PV của bác Phạm Quang chạy OK, sau đó mình còn cài thử các bản Rom khác như : Schaps_WM6Pro_WWE_3.54b-0804_Full, 20070616_Hermes_WWE_3.30.3.3, WM6_HTC_TyTN_WWE_3.54.255.3_6275_1.48.00.10_108, Up radio lên 1.51 Bình thường mà.
Mỗi lần up Rom mình đều chạy S-SPL trước rồi chạy up Rom thôi. khi up chọn sử dụng S-SPL :D

Sau khi phát hiện "lỗi" ERROR 262 khi dùng CustomRUU để up cho X01HT, WTK đã dùng cách khác để up và đã up được, tuy nhiên vẫn không up được bằng CustomRUU.

Sẽ thử theo cách của Anbis (bận quá chưa làm được ngay :D), nhưng WTK đoán rằng khó có khả năng chạy tool UnclockCID được, vì ngay bước đầu tiên đã phải chạy RUU cho nó rồi thì làm sao mà Unclock được nữa (WTK dùng tool V3a của pof)

kikura

font tiếng Nhật

Có bác nào biết giúp em với . Chẳng là em đang dùng rom của bác Quang nhưng em muốn đọc đươc cả tiếng Nhật nữa . Nên em mới cái thêm font tiếng nhật vào . Khi em cài LetsJapanNo6 rồi restart lai . Thì màn hình today của em chỗ date time thì hiện tiếng nhật . Chỗ còn lại không bị làm sao . Cái menu down program thì font size của nó bị thay đổi không phải là bold nữa mà là italic . Em tìm chỗ chọn lại font hệ thống mà không thấy . Có bác nào biết làm thế nào để không bị lỗi trên mà vẫn dùng font tiếng nhật đươc không . Hoăc dùng phần mềm nào để chỉnh lại font hệ thống không ạ . Em xin cảm ơn các bác nhiều . :(:)(:)((

B

Beelzebub

Guest
Start - Settings - System - Regional Setting sau đó chỉnh lại

kikura

font tiếng Nhât

Start - Settings - System - Regional Setting sau đó chỉnh lại

Thank bác . Em làm theo bác thì không thấy hiên tiếng Nhât ở menu today nữa rùi . Nhưng em thấy lạ lạ là font ở menu today không file là bold mà là italic hết . Cả cả font trong explore nữa . Cũng thành italic hết rùi . Hì hì . Nhưng nhìn cái italic này cũng có cái hay . Nhìn nó mảnh mảnh . Bác nào biết tại sao không . Chỉ giáo cho em cái . Em xin cảm ơn ... :)

PhamNhatThanh

Bác pham Quang cho em xin link download bản rom 3.54.07.05 PDAVIET
mấy link kia Em dowload ko được
Thanks

Status
Không mở trả lời sau này.