• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 CE OS 5.2.19209 (Build 19209.1.0.2 PV DVH)

vivu

thank very much
@Vivu:Lần sau kích THANK là được rồi

Last edited by a moderator:

khoavetccty

Cho em hỏi làm sao để thay đổi "New SMS" ở góc trái bên dưới màn hình thành "phone".
Vì máy em hiện nay đang bị đơ cái nút từ chối cuộc gọi (tắt cuộc gọi) và nút điều chỉnh âm thanh bên sườn máy cũng đã gạy rồi (không biết thay ở đâu nữa, và khoảng bao nhiêu) nên khi dùng cái dialpad của bản rom thì lại không có nút từ chối cuộc gọi. Khi lỡ bấm lộn số rồi hoặc khi không muốn nghe thì không biết làm sao mà tắt nữa. Em đã cài Inersoft Address Book nhưng có lúc thì nó hiện lên có lúc không. Ngay cả em cũng cài cái dialpad của bác jimmy rồi nhưng cũng vậy, khi hiện khi thì không, em muốn cài cái dialpad nào mà có cả nút end luôn để làm nền luôn, lúc nào cũng sử dụng nó hết, không biết có được không. Mong các bác hướng dẫn giúp dùm. THKs all

Hoangdat_vista

Cho em hỏi làm sao để thay đổi "New SMS" ở góc trái bên dưới màn hình thành "phone".
Vì máy em hiện nay đang bị đơ cái nút từ chối cuộc gọi (tắt cuộc gọi) và nút điều chỉnh âm thanh bên sườn máy cũng đã gạy rồi (không biết thay ở đâu nữa, và khoảng bao nhiêu) nên khi dùng cái dialpad của bản rom thì lại không có nút từ chối cuộc gọi. Khi lỡ bấm lộn số rồi hoặc khi không muốn nghe thì không biết làm sao mà tắt nữa. Em đã cài Inersoft Address Book nhưng có lúc thì nó hiện lên có lúc không. Ngay cả em cũng cài cái dialpad của bác jimmy rồi nhưng cũng vậy, khi hiện khi thì không, em muốn cài cái dialpad nào mà có cả nút end luôn để làm nền luôn, lúc nào cũng sử dụng nó hết, không biết có được không. Mong các bác hướng dẫn giúp dùm. THKs all

bạn dùng chương trình :ExSoftKey (Gán 2 phím chức năng) có tích hợp sẵn trên ROM này. Chạy chương trình nhấn vào dấu "..." chọn dòng Start menu, rồi nhấn OK/OK, rồi reset lại máy là được

Anhtoitb

Em up vô con S của em, đang up nó bống kêu lên: "Ông kia, sao cứ có bản ROM nào mới là ông lại up hết lên tui vậy?" - Nghe nó kêu mà em sướng cả lòng.
Cảm nhận đầu tiên:
- Giao diện rất đẹp (em thích giao diện kiểu này)
- Chạy mựơt
...
Còn đang cảm nhận tiếp ... hì hì

pennosaki

Em up vô con S của em, đang up nó bống kêu lên: "Ông kia, sao cứ có bản ROM nào mới là ông lại up hết lên tui vậy?" - Nghe nó kêu mà em sướng cả lòng.
Cảm nhận đầu tiên:
- Giao diện rất đẹp (em thích giao diện kiểu này)
- Chạy mựơt
...
Còn đang cảm nhận tiếp ... hì hì

Sướng zdữ ba:(
Để người khác sướng zới

nguyenquocbaao

Con B.A của bác hay ghê ta,nó biết nói à.Cho em mượn nó xem thử nào.Hihi.Coi có giống con B.A của en kg nào.Nó cũng kêu như vậy khi en up Rom mới hoài.Hihi.Chẳng biết là ngày nào tới đây sẽ phải up Rom mới nữa đây.Huhu.Tội nghiệp B.A quá hà

nguyenquocbaao

Mình mạn phép up cho các bạn cái Ext Rom này.Mình đang xài nó.Mong các bạn test xem thế nào.Vì lần đầu up nên có thể có sai sót,thông cảm giùm.Ext gồm:

WM_Plugins.cab--hỗ trợ cho Core player và TCPMP
40iplaycFullversion.cab--nghe nhac rat hay,co thể báo thức
PeraStats_v1[1].3b.cab
SRS_WOWHD_ARM.CAB--cải thiện âm thanh(bass) dành cho nghe qua tai nghe
PocketPowerManager.cab
JbedJava_MIDP_0_0_20070822_1_1.CAB
BatteryStatusExt[1].1.04.cab
tcpmp.pocketpc.0.72RC1.cab
PhudongSoft PhudongToday 2.9.cab
Word_Mobile_6.1.cab
ClearTemp.cab--dọn dẹp hệ thống
:D:D:D
Được sự giúp đỡ của Anh dvha79_ddt

Link đây nè:http://www.mediafire.com/?fbqgc5ed9zy

Chỉnh sửa cuối:

vnvn

bản room này để lâu hình như có tình trành máy tắt luôn , bấm power ko lên màn hình nữa ,cuộc gọi đến thì phía gọi nghe chuông , nhưng máy thì im lặng luôn . phải chọt reset lúc đó mới lên lại bình thường . Các bác có bị vậy ko

khoavetccty

Đúng là sướng thật, xài BA là sướng nhất, có đồ chơi thử hoài. Thks bác DVH đã không mệt mỏi cook cho anh em xơi (em đã nhấn nút thks rồi, hết cho nhấn nữa rồi ...) Nhưng em có cảm nhận như thế này, em đã cài bản rom 5.2.19199 rồi 5.2.19202 và bay giờ là 5.2.19209 rồi chuẩn vị 5.2.19209 (bản 02) : bản 5.2.19199 khi cài các phần mềm khác cũng như load chương trình để chạy có vẻ nhanh hơn các bản sau (trừ bản 02 em chưa up), không biết có đúng không hay tại máy em nó vậy. Bản Ext, em cố gắng tải về nhưng khổ nỗi máy em chạy cái flashget, trước khi tải về nó phải chạy chương trình quét virus, thế là sau khi chạy xong nó báo là có file nén gì đó, không thể đọc được và không cho down luôn, tức thật, không biết phải down bằng cách nào bây giờ. Một lần nữa thks bác rất nhiều

PDAmember

@DVH: tôi đã up bản ROM ROM WM6.1 CE OS 5.2.19209 (Build 19209.1.0.2 PV DVH) Version 6.01.04(BLACK & CLEAN) 16MB RamDisk/16MB PagePool của bạn, tuy nhiên gặp lỗi về update Contact: không thể lưu các thông tin về Contact mới, khi khai báo dữ liệu xong ấn Save thì gặp thông báo:
"An unexpected error has occurred in this program" -> bắt buộc phải Cancel ra ngoài.

PS: đề xuất liệu có nên đưa PM quét virus (VD Kaspersky,...) build luôn vào ROM ko?

habubi

@DVH: tôi đã up bản ROM ROM WM6.1 CE OS 5.2.19209 (Build 19209.1.0.2 PV DVH) Version 6.01.04(BLACK & CLEAN) 16MB RamDisk/16MB PagePool của bạn, tuy nhiên gặp lỗi về update Contact: không thể lưu các thông tin về Contact mới, khi khai báo dữ liệu xong ấn Save thì gặp thông báo:
"An unexpected error has occurred in this program" -> bắt buộc phải Cancel ra ngoài.

PS: đề xuất liệu có nên đưa PM quét virus (VD Kaspersky,...) build luôn vào ROM ko?

Ặc. Sao lại đưa phần mềm quét virus vào làm j:-/? Đã gọi là clean rom rồi mà?

Dvha79_ddt

Super V.I.P
bản room này để lâu hình như có tình trành máy tắt luôn , bấm power ko lên màn hình nữa ,cuộc gọi đến thì phía gọi nghe chuông , nhưng máy thì im lặng luôn . phải chọt reset lúc đó mới lên lại bình thường . Các bác có bị vậy ko

Mình chưa thấy ai nói bị lỗi này và mình cũng không bị. Do bạn cài soft nên bị đụng đấy thôi, hoặc pin yếu rồi :D

Đúng là sướng thật, xài BA là sướng nhất, có đồ chơi thử hoài. Thks bác DVH đã không mệt mỏi cook cho anh em xơi (em đã nhấn nút thks rồi, hết cho nhấn nữa rồi ...) Nhưng em có cảm nhận như thế này, em đã cài bản rom 5.2.19199 rồi 5.2.19202 và bay giờ là 5.2.19209 rồi chuẩn vị 5.2.19209 (bản 02) : bản 5.2.19199 khi cài các phần mềm khác cũng như load chương trình để chạy có vẻ nhanh hơn các bản sau (trừ bản 02 em chưa up), không biết có đúng không hay tại máy em nó vậy. Bản Ext, em cố gắng tải về nhưng khổ nỗi máy em chạy cái flashget, trước khi tải về nó phải chạy chương trình quét virus, thế là sau khi chạy xong nó báo là có file nén gì đó, không thể đọc được và không cho down luôn, tức thật, không biết phải down bằng cách nào bây giờ. Một lần nữa thks bác rất nhiều

Mấy bản sau này có lẽ mình đưa cache lên cao quá nên load hay cài chương trình có lẽ là hơi chậm hơn chút.
Còn lỗi không down được extROM thì dễ thôi bạn vô hiệu hóa cái FlashGet đi là đc mà :p

Lỗi contact mình không bị và cũng chưa ai bị, bạn kiểm tra lại đi và xem mình đã cài soft gì dính dáng đến nó.

Hiện tại chưa thấy con virus nào cả nên tội gì tích hợp nó trong ROM, vửa là phần mềm thương mại vừa có kích thước lớn trong khi kích thước ROM cho phép chỉ có 32MB tất tần tật mọi thứ :))

lambo

cảm ơn các Bác phải vọc ngay mới được, nhìn giao diện đẹp quá, tăng thêm độ chất của O2 S

hena

lại down rồi úp thôi ....phiên bản trước hơi kén WIFI....thanks mấy anh so much

PDAmember

Lỗi contact mình không bị và cũng chưa ai bị, bạn kiểm tra lại đi và xem mình đã cài soft gì dính dáng đến nó.

Tôi dùng SPBbackup để save PIM và MyDocument từ WM5 trước khi up lên ROM WM6.1 CE OS 5.2.19209 (Build 19209.1.0.2 PV DVH) Version 6.01.04(BLACK & CLEAN) của bạn, tuy nhiên vẫn chưa up thêm phần ExtROM_for_WM6.1 CE OS 5.2.19209_v6.01.04(Black&Clean). Sau đó lại cài lại SPBbackup và restore lại vào máy -> thì bị lỗi không thể nhập thêm Contact mới cũng như tạo việc mới trong Calendar.

Cách xử lý thế nào đây các bác?

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Vậy là đúng là do SPBbackup rồi. Lỗi này đã nhiều người mắc phải khi dùng nó để restore từ WM5,6 lên WM6.1 :D
Cách giải quyết lúc này là bạn quay lại bản ROM trước mà bạn đã dùng rồi dùng PPC PIMBACKUP back up lại đừng dùng SPBBackup. Rồi chuyển WM6.1 restore bình thường.
Chúc thành công :D