• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 CE OS 5.2.19209 (Build 19209.1.0.2 PV DVH)

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Hình như tắt (bấm phím cứng) hơi chậm thì phải... Tác giả xem lại giúp có phải vậy ko?!
Khi chọn Shutdown trên biểu tượng thì tốt, nhưng bấm nút cho nó tắt thì lại chậm hơn 1 giây!

Em đã kiểm tra rồi, vẫn tốt anh ạ, ấn là tác dụng tức thì mà

Hay qua em thu down nghich phat xem nao

Hoan nghênh bạn ra nhập làng PPC BA :), bạn cứ đọc kỹ và UP đi và cảm nhận nhé. Mà bạn có phải là người có chương trình tham gia cuộc thi viết phần mềm cho di động không vậy. Nếu vậy thì tuyệt ghê vì đã có lần mình post soft của bạn rồi mà =D>

myGenio

Em không hiểu mấy về ROM nhưng sao các ROM mà các pro cook ko thấy Clear Storage,cái này em thấy tiện cho mỗi lần HadReset đấy chứ.

Chỉ đơn giản là nó chỉ chạy được ở dòng máy khác mà không chạy được trên dòng BA mà bạn.

Last edited by a moderator:

dhruan

Em đã kiểm tra rồi, vẫn tốt anh ạ, ấn là tác dụng tức thì mà

Hoan nghênh bạn ra nhập làng PPC BA :), bạn cứ đọc kỹ và UP đi và cảm nhận nhé. Mà bạn có phải là người có chương trình tham gia cuộc thi viết phần mềm cho di động không vậy. Nếu vậy thì tuyệt ghê vì đã có lần mình post soft của bạn rồi mà =D>

Phone pad viration không chạy được trên Rom này phải không bác

Không hiểu bạn muốn nói gì luôn

vnanhvn

Hôm nay mình mới phát hiện ra lỗi ở bản Rom này!
- Không thể đăng nhập được tin nhắn khi đã đăng nhập đi đăng nhập lại nhiều lần.

Các bác xem lại hộ em xem có đúng không nhé!

xmenvu

Phone pad viration không chạy được trên Rom này phải không bác

Không hiểu bạn muốn nói gì luôn

@Dvha79: Bạn ấy cài cái Phone pad viration nhưng khi bấm số gọi nó vẩn kg có rung từng nhịp bấm... :D

@dhruan: Cái nầy kg phải bản ROM nầy kg chạy dc mà bạn phải vào phone/option/chọn tone: long tone (coi chừng cái tone của phone bạn nó đang OFF)
Mình cài vẩn OK mà, rung tê tay luôn :D

pinochio

Nhờ anh em giúp đỡ!
1. Sau khi mình cài bản ROM WM6.1 CE OS 5.2.19209 (Build 19209.1.0.2 PV DVH) thì không thể sử dụng WiFi được, máy nhận được mạng WiFi nhưng connecting mãi không được. Ngày trước vẫn dùng WiFi được với bản Rom WM5.

2. Mình dùng Super Sim của Mobiphone, nó có 3 danh mục Nhung khi dùng bản WM5 và WM6 đều không thể truy cập vào Super Sim để chọn Danh Mục Chính được, nhưng thử với V3i và MW3 thì OK. Xin cho hỏi cách sử dụng Super Sim ở WM5 và 6.

3. Với bản ROM WM6.1 CE OS 5.2.19209 (Build 19209.1.0.2 PV DVH) này, khi mình gửi new SMS thì ở phần INBOX cũng save mess này lại. Có cách nào chỉ save sent mess vào phần Sent Item không thôi không?

Cám ơn mọi người rất nhiều!!!

Phan Huy Hải : dieplato@yahoo.com

pinochio

Thêm một ý kiến về phần keyboard của ROM WM6.1 CE OS 5.2.19209 (Build 19209.1.0.2 PV DVH). Khi mình cần chuyển đổi keyboard thì thấy mất thời gian khá lâu mới hiện lên list keyboard cho mình chọn. Mọi chức năng khác của ROM WM6.1 CE OS 5.2.19209 (Build 19209.1.0.2 PV DVH) thì mình đang tiếp tục test.

Mạn phép hỏi thêm là sau khi mình cài SPB Pocket Plus vào bản Rom này thì một số programs không thể save changed icon được. Thỉnh thoảng những icon gắn cho item bị mất và phải change icon lại.

Cám ơn Mod Hà nhiều cho bản Rom tuyệt vời.

Thanks all

Đã trả lời bạn tại đây

TaQuangDuc

anh Hà quá đáng quá, cứ cái đà này thì BA thành box mạnh nhất PV mất thôi.
Theo em thì bọn anh nên tổng hợp ROM lại vào 1 thread có link down đàng hoàng, mỗi rom nên có thêm phần thêm bớt so với bản trước hoặc với ROM gốc chung.
Những ROM lỗi thì mình bỏ luôn, còn chỉ để lại ROM phát triển tốt nhất của mỗi dòng, như vậy cho anh em mới dễ lựa chọn
Cái này là ý tưởng thôi, chứ anh, em hay Hoàng Đạt thì không có thời gian làm ngay rồi.
:D

vnanhvn

Nhờ anh em giúp đỡ!
1. Sau khi mình cài bản ROM WM6.1 CE OS 5.2.19209 (Build 19209.1.0.2 PV DVH) thì không thể sử dụng WiFi được, máy nhận được mạng WiFi nhưng connecting mãi không được. Ngày trước vẫn dùng WiFi được với bản Rom WM5.

2. Mình dùng Super Sim của Mobiphone, nó có 3 danh mục Nhung khi dùng bản WM5 và WM6 đều không thể truy cập vào Super Sim để chọn Danh Mục Chính được, nhưng thử với V3i và MW3 thì OK. Xin cho hỏi cách sử dụng Super Sim ở WM5 và 6.

3. Với bản ROM WM6.1 CE OS 5.2.19209 (Build 19209.1.0.2 PV DVH) này, khi mình gửi new SMS thì ở phần INBOX cũng save mess này lại. Có cách nào chỉ save sent mess vào phần Sent Item không thôi không?

Cám ơn mọi người rất nhiều!!!

Phan Huy Hải : dieplato@yahoo.com

- Hiện tại hầu hết tấ cả các máy đều không connect được với wifi bạn ạ, chắc do một số lý do về điện tử trường nào đóa. Và cả WM05 hay 06 đều như nhau bạn ạ, tuy 06 khó vào chứ không thể không connecting được.
- Hiện tại rất ít anh em dùng Super sim chỉ có phần mềm super sim thoai nên không trả lời bác được.
- Bác vào đây lấy cool theo ý muốn nhé! http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=17077&page=8

vnanhvn

Thêm một ý kiến về phần keyboard của ROM WM6.1 CE OS 5.2.19209 (Build 19209.1.0.2 PV DVH). Khi mình cần chuyển đổi keyboard thì thấy mất thời gian khá lâu mới hiện lên list keyboard cho mình chọn. Mọi chức năng khác của ROM WM6.1 CE OS 5.2.19209 (Build 19209.1.0.2 PV DVH) thì mình đang tiếp tục test.

Mạn phép hỏi thêm là sau khi mình cài SPB Pocket Plus vào bản Rom này thì một số programs không thể save changed icon được. Thỉnh thoảng những icon gắn cho item bị mất và phải change icon lại.

Cám ơn Mod Hà nhiều cho bản Rom tuyệt vời.

Thanks all

Đã trả lời bạn tại đây

Sao lắm bài cứ post đi post lại nhiều nới thế nhỉ?
- WM6.1 mặc định có 1 keyboard thôi, nhưng do các bạn cài nhiều keyboard khác nên khi các bạn chuyển đổi thấy hôi lâu thôi.
- Cái sau em không bít hj hj!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Phiên bản 6.01.04(FLAT & CLEAN)

Chuẩn bị ra lò
Version 6.01.04(Flat & CLEAN)

Dưới đây là vài hình của phiên bản ROM v6.01.04(F&C)

Core 5.2.19209
Build 19209.1.0.2
NoRamDisk and 16MB RamDisk
32MB PagePool

Đặc điểm :
+ Bản ROM sử dụng bộ giao diện do TMOD HoangDat_vista thiết kế (welcome, Today, WMP, Keyboard, ...) được phát triển thêm.
+ Thay đổi nền tảng cơ sở bằng bộ XIP mới
+ ROM sử dụng PagePool 32MB mục đích để nâng cao tốc độ và sự ổn định cho Phone.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenquocbaao

Hehe.Lại có Rom nữa rùi.Chắc phải sạc pin trước mới được anh à.Hihi.CHừng nào ra lò vậy anh????Nhanh nhanh,em mong lém.Hihi

NBLam

Chuẩn bị ra lò
Version 6.01.04(Flat & CLEAN)

Dưới đây là vài hình của phiên bản ROM v6.01.04(F&C)

Core 5.2.19209
Build 19209.1.0.2
NoRamDisk and 16MB RamDisk
32MB PagePool

Đặc điểm :
+ Bản ROM sử dụng bộ giao diện do TMOD HoangDat_vista thiết kế (welcome, Today, WMP, Keyboard, ...) được phát triển thêm.
+ Thay đổi nền tảng cơ sở bằng bộ XIP mới
+ ROM sử dụng PagePool 32MB mục đích để nâng cao tốc độ và sự ổn định cho Phone.

Ui ui, đẹp quá, đẹp quá :) Phải chuẩn bị tinh thần uprom thôi. Nhưng Hà ơi có nên cho bản này ra lò vào ngày mai (thứ 7) ko nhi, để mọi người có thời gian up và test và feedback luôn? Chứ đến Chủ nhật (20/04) mới ra thì sợ mới chỉ up được thôi đã đến thứ 2 mất rồi, đi làm lại quên ko phản hồi gì cả :D

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Ui ui, đẹp quá, đẹp quá :) Phải chuẩn bị tinh thần uprom thôi. Nhưng Hà ơi có nên cho bản này ra lò vào ngày mai (thứ 7) ko nhi, để mọi người có thời gian up và test và feedback luôn? Chứ đến Chủ nhật (20/04) mới ra thì sợ mới chỉ up được thôi đã đến thứ 2 mất rồi, đi làm lại quên ko phản hồi gì cả :D

Hiii chỉ từ giờ đến chiều là có thôi anh, anh đặt ngày cho nó chẵn ý mà :D

o0oCr4zyxo0o

Hiii chỉ từ giờ đến chiều là có thôi anh, anh đặt ngày cho nó chẵn ý mà :D

Hay rùi =D>, lại có bản rom mới để dùng rùi ! Cám ơn bác nhìu nhìu , mừ em ko thích màu Black của nó lắm , bác có làm thêm đồng thời bản màu Green ko ạ ???

K

keys_keeperr

Guest
Em đang dùng bản 19199 của bác DVH nhưng mờ hình như nó hơi tốn pin thì phải. Bản trước em dùng 4 ngày sạc 1 lần, bản đang dùng này cứ 2 ngày 1 lần. Chả hiểu vì sao. Hy vọng bản này ít tốn pin hơn! Cám ơn bác rất là nhiều vì những bản ROM mới!