• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 CE OS 5.2.19209 (Build 19209.1.0.2 PV DVH)

thien07

Sao nhanh thế, chưa khám pha hết room cũ lại có room mới nữa rồi, cám ơn các Pro nha

0906928246

bác hà ơi có rom mới chưa. ghiền up quá. Em chỉ dùng được rom của bác thôi, wen rồi. úp rom của hoangdat em xài kô wen.

habubi

bác hà ơi có rom mới chưa. ghiền up quá. Em chỉ dùng được rom của bác thôi, wen rồi. úp rom của hoangdat em xài kô wen.

Bạn đừng nói thế. Rom của mod Hà hay mod Đạt đều đẹp cả. Cả 2 mod đều bỏ công, bỏ sức để build rom cho BA nên bản rom của 2 mod đều đáng được trân trọng cả.=D>
Còn bạn thích rom của ai thì đó là ý kiến cá nhân của bạn, đừng post lên đây nhé.

nguyenquocbaao

Em mới tang storage len 60M.Vui thật.Sau đó UP liền Rom anh Hà.Đến giờ thì vẫn chưa có lỗi gì cả.Ngoại trừ thỉnh thoảng cái pocket plus không hiện cái icon rõ ràng(hiện cái hình gì đó).Còn tất cả mọi thứ vẫn ổn.Hihi

habubi

Em mới tang storage len 60M.Vui thật.Sau đó UP liền Rom anh Hà.Đến giờ thì vẫn chưa có lỗi gì cả.Ngoại trừ thỉnh thoảng cái pocket plus không hiện cái icon rõ ràng(hiện cái hình gì đó).Còn tất cả mọi thứ vẫn ổn.Hihi

Cái lỗi này có lẽ là do bạn cài pocket plus lên thẻ nhớ. Thử remove rồi cài lên device xem.

nguyenquocbaao

Không anh ơi.E toàn cài trên main cả đấy.Nó vẫn bị hoài.Em ghét nên đổi icon mặc định của nó thì được.Chẳng có bị nữa.Chẳng hiểu vì sao nữa?Rom này vẫn đang hoạt động rất ok.Vì 2 bữa nay e hơi bận,nên chưa phá nhiều,nên chẳng thấy cái lỗi nào,mà nhiều khi chẳng có lỗi.Hihi

kokoro194

Version 6.01.04(BLACK & CLEAN)

Dưới đây là vài hình của phiên bản ROM v6.01.04(B&C)

Core 5.2.19209
Build 19209.1.0.2
NoRamDisk and 16MB RamDisk
16MB PagePool

Đặc điểm của ROM 6.01.04(B&C)
Tích hợp (Added):
Bass & Treble
Ce Commander 1.04 (Trình duyệt thư mục đa dụng)
ExSoftKey (Gán 2 phím chức năng)
Flight Mode
HTC Bluetooth Printing Plugin
HTC Simmanager 6.41 NEW !!!
iContact 0.5
Internet Sharing
Midi Support
NetCf 2.0
NetWizard 1.0.29982.1 (Tự động cài đặt CSD, MMS và GPRS)
pBar 1.5
Regedit
Pocket Digital Clock (Plugin đồng hồ trên kích thước nhỏ chỉ có 19Kb theo góp ý của NLam)
SMS Alert Fix
SMS Derlivery Fix (Tin nhắn hiện tên người mình vừa gửi thành công)
SynctroTime
Theme Windows Mobile 6.1
USB HDD

Loại bỏ (removed) :
.......

ExtROM :
WM_Plugins (WMA, WMV plugins for TCPMP & CorePlayer)
Adobe_FlashLite_2.1 (Phần mềm chơi file Flash)
HTC_AudioManager_TodayPlugin (Plugin nghe nhạc trên today)
HTC_BT&FTP_Client (Kết nối bluetooth với các thiết bị khác quản lý dưới dạng thư mục)
JbedJava_MIDP_0_0_20070822_1_1 (Giả lập java)
NetworkPlugin_1_0_30468_1 (Kết nối mạng LAN với các thiết bị khác)
PCM_Keyboard_0.13 (Bàn phím ảo phong cách Iphone)
HTC_Comm Manager_1.7.2_6B_FlatBlack
HTC_AlbumFolder (Phần mềm duyệt ảnh)

+ Trong build này có tích hợp 1 số tools giao diện do TMOD HoangDat thiết kế, Link do VIP Sirkojiro cung cấp ...

Xin chân thành cảm ơn Man PhamQuang
Cảm ơn TMOD HoangDat
Thank VIP Sirkojiro, NLam nhiều

Chúc các bạn vui vẻ:p
Anh Phong HCQP đơn đặt hàng của anh đây, được thì thank động viên 1 tiếng nhé :D
bạn ơi! cái bản EXroom thì có tác dụng gì ko hả bạn :-/:-/
cài vào như thế nào hả bạn?? mình giải nén ra thấy file .exe thì bấm trên pc thì ko được?? còn một số file cab thì mình cài lần lượt vào à :-??

Last edited by a moderator:

nguyenquocbaao

ExtRom đó là những phần mềm cần thiết cho B.A.Bạn muốn cài đặt Ext đó thì hãy chép vào thẻ nhớ.Rồi HR thì máy tự động cài vào thôi.Rất đơn giản.Giống như của 2003 thôi.Nếu bạn không thích pm nào trong đó thì hãy xóa nó và xóa dòng tương ứng của nó trong file CFG.Mình cũng có up 1 Ext của mình.Bạn hãy thử xem.Rất đơn giản.

nguyenquocbaao

Không biết có bạn nào bị tình trạng như mình kg?Nếu ở Rom 6.1 thì nhạc chuông bạn có thể để ngoài thư mục gốc của thẻ nhớ(theo như Rom 6.1).Mình cũng làm thế.Sau 1 thời gian thắc mắc,không biết tại sao làm vậy thì 1 số cuộc gọi đến mình sẽ kg được,mặc dù máy kia sẽ vẫn đỗ chông,còn máy của mình thì đèn chẳng sáng lên,cuộc gọi cũng chẳng hiện lên.E làm như thế rât nhiều lần,vì sợ tốn Storage của máy,giờ thì nâng Storage lên 60M.Mình để ở device luôn thì chưa thấy gì cả.Không biết có phải tại Rom hay là gì nữa.Các bạn các anh hãy làm như thế xem có bị tình trạng thế này không ạ.

ĐÚng là trước kia do em để file chuông trên thẻ nên mới bị tình trạng như vậy vì truy cập dữ liệu trên thẻ chậm hơn trên phone mà :p

kokoro194

Version 6.01.04(BLACK & CLEAN)

Dưới đây là vài hình của phiên bản ROM v6.01.04(B&C)

Core 5.2.19209
Build 19209.1.0.2
NoRamDisk and 16MB RamDisk
16MB PagePool

Đặc điểm của ROM 6.01.04(B&C)
Tích hợp (Added):
Bass & Treble
Ce Commander 1.04 (Trình duyệt thư mục đa dụng)
ExSoftKey (Gán 2 phím chức năng)
Flight Mode
HTC Bluetooth Printing Plugin
HTC Simmanager 6.41 NEW !!!
iContact 0.5
Internet Sharing
Midi Support
NetCf 2.0
NetWizard 1.0.29982.1 (Tự động cài đặt CSD, MMS và GPRS)
pBar 1.5
Regedit
Pocket Digital Clock (Plugin đồng hồ trên kích thước nhỏ chỉ có 19Kb theo góp ý của NLam)
SMS Alert Fix
SMS Derlivery Fix (Tin nhắn hiện tên người mình vừa gửi thành công)
SynctroTime
Theme Windows Mobile 6.1
USB HDD

Loại bỏ (removed) :
.......

ExtROM :
WM_Plugins (WMA, WMV plugins for TCPMP & CorePlayer)
Adobe_FlashLite_2.1 (Phần mềm chơi file Flash)
HTC_AudioManager_TodayPlugin (Plugin nghe nhạc trên today)
HTC_BT&FTP_Client (Kết nối bluetooth với các thiết bị khác quản lý dưới dạng thư mục)
JbedJava_MIDP_0_0_20070822_1_1 (Giả lập java)
NetworkPlugin_1_0_30468_1 (Kết nối mạng LAN với các thiết bị khác)
PCM_Keyboard_0.13 (Bàn phím ảo phong cách Iphone)
HTC_Comm Manager_1.7.2_6B_FlatBlack
HTC_AlbumFolder (Phần mềm duyệt ảnh)

+ Trong build này có tích hợp 1 số tools giao diện do TMOD HoangDat thiết kế, Link do VIP Sirkojiro cung cấp ...

Xin chân thành cảm ơn Man PhamQuang
Cảm ơn TMOD HoangDat
Thank VIP Sirkojiro, NLam nhiều

Chúc các bạn vui vẻ:p
Anh Phong HCQP đơn đặt hàng của anh đây, được thì thank động viên 1 tiếng nhé :D

Ủa??:-/:-/ bạn ơi! Bản Room này ko có Microsoft Office hả bạn:-??:-??
Sao mình ko mở được file Word và Exel vậy??? :-/:-/ Bạn cho mình xin phần mềm Microsoft Office với 8-|8-|8-|

Bạn nhớ xem kỹ trước khi thắc mắc nhé, Office đã có link ở trang đầu rồi mà

thanhlongmps

Bản ROM chạy rất mượt. Nhưng mà cả ở trên task bar và dưới góc phải đều có biểu tượng pin. Bác cho hỏi bỏ đi 1 biểu tượng thì làm như thế nào ạ? (không dùng phần mềm thứ 3 như Memmaid ;D)

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bản ROM chạy rất mượt. Nhưng mà cả ở trên task bar và dưới góc phải đều có biểu tượng pin. Bác cho hỏi bỏ đi 1 biểu tượng thì làm như thế nào ạ? (không dùng phần mềm thứ 3 như Memmaid ;D)

Bạn muốn bỏ biểu tượng trên hay dưới thì mình mới giúp bạn được chứ, chỉ cần chỉnh reg là xong thôi.

Để làm mất biểu tượng phía dưới thì chỉnh khóa reg sau :
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Services\Power]
"ShowIcon"=dword:00000000

Để chuyển biểu tượng pin bên trên thành ngày thì chỉnh khóa reg sau :
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Shell]
"ShowTitleBarClock"=dword:00000001

Chúc vui

nguyenquocbaao

:D:D:DE cũng nghĩ vậy.Nhưng giờ chẳng sao cả.Stroge đã được tăng lên 60.3M rồi.Giờ thì cứ để nhạc chuông vào main thoải mái.Chỉ tiếc mỗi cái tin nhắn là chán thôi.Chẳng dám để file mp3 dài.mắc công đọc xong tin nhắn mà nhạc vẫn cứ hát:(:)((

lvl

Các bạn Dvha79_dt và HOANGDAT_vt thật là nhiệt tình! Rất cảm ơn các bạn.

Tôi cũng muốn đóng góp chút ít công sức vào các bản ROM của PDAViet.

Tôi thấy nhiều bạn muốn có đồng hồ số PDC hoặc Samsung. Tôi cũng rất thích 2 đồng hồ này, nhưng dở cái là không có Âm lịch, mỗi khi muốn tra thì phải mở phần mềm khác còn không thì phải cài today lịch của PhuDongSoft chiếm mất một phần Today.

Do nhu cầu này và cũng biết chút ít về lập trình nên lọ mọ làm cái today plug-in như hình dưới:

Nếu thấy phù hợp thì các bạn đưa vào ROM!

Tôi đã post trên mục này: http://pdaviet.net/showthread.php?t=23942

Thân!

Hoacoi

cái today plug-in rất hay, như bạn có thể cho số to tương đương cái có sẵn trong ROM đi

hcqp

Các bạn Dvha79_dt và HOANGDAT_vt thật là nhiệt tình! Rất cảm ơn các bạn.

Tôi cũng muốn đóng góp chút ít công sức vào các bản ROM của PDAViet.

Tôi thấy nhiều bạn muốn có đồng hồ số PDC hoặc Samsung. Tôi cũng rất thích 2 đồng hồ này, nhưng dở cái là không có Âm lịch, mỗi khi muốn tra thì phải mở phần mềm khác còn không thì phải cài today lịch của PhuDongSoft chiếm mất một phần Today.

Do nhu cầu này và cũng biết chút ít về lập trình nên lọ mọ làm cái today plug-in như hình dưới:

Nếu thấy phù hợp thì các bạn đưa vào ROM!

Tôi đã post trên mục này: http://pdaviet.net/showthread.php?t=23942

Thân!

Xin bạn vui lòng chỉnh nền của đồng hồ dạng trong suốt để phù hợp cho tất cả các loại Theme (đặt biệt là các Theme màu sáng)

kaka_86

Dùng Lịch Phù Đổng Hay hơn anh a...các anh download về mà dùng nhé.có cả giờ/ngày/tháng/năm/âm lịch....thanks

nguyenquocbaao

E mới phát hiện ra là bàn phím ảo 1 số lần kg cho phép xóa được,kg xóa ký tự vừa nhập,phải chuyển quá dạng số thì mới cho xoá.,còn kg thì phải reset lại thì mới trở lại như ban đầu.

vnanhvn

E mới phát hiện ra là bàn phím ảo 1 số lần kg cho phép xóa được,kg xóa ký tự vừa nhập,phải chuyển quá dạng số thì mới cho xoá.,còn kg thì phải reset lại thì mới trở lại như ban đầu.

Có thể bạn sử dụng cùng lúc một số chương trình nên bị vậy đó. Ví dụ như Pocket music chẳng hạn! Bạn để ý xem nhé!

hcqp

Hình như tắt (bấm phím cứng) hơi chậm thì phải... Tác giả xem lại giúp có phải vậy ko?!
Khi chọn Shutdown trên biểu tượng thì tốt, nhưng bấm nút cho nó tắt thì lại chậm hơn 1 giây!