• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 CE OS 5.2.19701 (Build 19701.1.1.0 PV DVH)

hibiki

Huhuhu, anh Hà ơi , khổ thân con O2s của em , 2 hôm mà nó up rom 4 lần !!! :((
Nhưng mừ muốn "em nó" ngon lành thì phải chịu khó cho nó "linh hồn" mới !!!
Cám ơn anh rất nhiều nhiều vì sự đóng góp to lớn cho cộng đồng người dùng BA!
Chúc anh sức khỏe và luôn mong chờ những bản Rom mới của anh !!! :D

Hixhix, đâu bằng em...lúc mới mua máy zìa em up "n"lần/tuần kìa...khổ thân con bé O2s..:p:|

thanhlongmps

Sau khi cài SmileySMS, rồi lại gỡ bỏ SmileySMS, kết quả máy mất chức năng chuông điện thoại, tin nhắn, notification. Hix, làm thế nào để fix đây bác HÀ?

Anhtoitb

Hoan hô tinh thần lao động không mệt mỏi và không ngừng nghỉ của anh Hà. Sẽ up ROM mới luôn và test các chức năng xem thế nào!

dungvietsec

thank Bác Hà nhiều lắm! không biết bản ROM này có hỗ trợ Bluetooth A2AD không ạh.

Nghe nhạc Bluetooth A2DP OK đó :p

Last edited by a moderator:

vnanhvn

Sau khi cài SmileySMS, rồi lại gỡ bỏ SmileySMS, kết quả máy mất chức năng chuông điện thoại, tin nhắn, notification. Hix, làm thế nào để fix đây bác HÀ?

Sao bạn không thử cài SmileySMS lại lần nữa xem sao ^^! Nếu không được thì đành bó táy và UpRom lại thôi ^^!

hic....lâu nay busy ko vào pdaviet được,bây giờ vào lại đúng lúc mới ra bản 701 này.Phải test xem sao mới được.Cũng chẳng biết bản này khác bản 207 ở điểm nào nhưng riêng mình đã test cả 2 bản cũ của cả DVHA và HoangDat thì công nhận về giao diện thì bên bác HoangDat ok hơn nhưng về mặt ổn định và lỗi thì của bản DVHA oki hơn.Nhất là vấn đề tin nhắn đến trể.Trong bản ROM trước của bác DVHA thì mình ko thấy nữa.Cám ơn bác nhiều nha!Để download cả 2 bản ROM mới của 2 Bác về và em sẽ dành ra 1 buổi để test sau đó sẽ đưa ra lời nhận xét từng bản nha!Dù sao cũng cám ơn 2 bác nhiều vì sự nhiệt tình dành cho anh em BA

thien07

các Bác ơi cho em hỏi thăm, sao khi em up lên khi máy còn pin 30% là không trả lời điện thoại được nhắn nút xanh nói cứ đứng yên hoài à. Khi up em đã sạc đầy pin.

Chuẩn bị thay pin đc rồi đó, mua ngay đi hiện thời pin đang rẻ

thangbinh

mirror nè cả nhà

Version 6.01.06(Green)

Mã:
http://rapidshare.com/files/111921383/BA_ROM_CE_OS_5.2.19701__Build_19701.1.1.0_PV_DVH__32MB_PP__Green_.7z
http://rapidshare.com/files/111921400/BA_ROM_CE_OS_5.2.19701__Build_19701.1.1.0_PV_DVH__16MB_RAM_32MB_PP__Green_.7z

Version 6.01.06(Black)

Mã:
http://rapidshare.com/files/111921414/BA_ROM_CE_OS_5.2.19701__Build_19701.1.1.0_PV_DVH__32MB_PP__Black_.7z
http://rapidshare.com/files/111921430/BA_ROM_CE_OS_5.2.19701__Build_19701.1.1.0_PV_DVH__16MB_RAM_32MB_PP__Black_.7z

ExtROM for this Build ROM

Mã:
http://rapidshare.com/files/111429258/ExtROM_for_WM6.1_CE_OS_5.2.19209_v6.01.04_Flat_Clean_.rar

Extract with PASS : dvha79_ddt

Dvha79_ddt

Super V.I.P
hic....lâu nay busy ko vào pdaviet được,bây giờ vào lại đúng lúc mới ra bản 701 này.Phải test xem sao mới được.Cũng chẳng biết bản này khác bản 207 ở điểm nào nhưng riêng mình đã test cả 2 bản cũ của cả DVHA và HoangDat thì công nhận về giao diện thì bên bác HoangDat ok hơn nhưng về mặt ổn định và lỗi thì của bản DVHA oki hơn.Nhất là vấn đề tin nhắn đến trể.Trong bản ROM trước của bác DVHA thì mình ko thấy nữa.Cám ơn bác nhiều nha!Để download cả 2 bản ROM mới của 2 Bác về và em sẽ dành ra 1 buổi để test sau đó sẽ đưa ra lời nhận xét từng bản nha!Dù sao cũng cám ơn 2 bác nhiều vì sự nhiệt tình dành cho anh em BA

Mình và Đạt sẽ còn cống hiến nhiều nữa cho BOX BA, vì đây là ngôi nhà vui vẻ và tràn đầy tình cảm hiếm đâu có đc =D>

lâu lâu mò vô 4rum là thấy có rom mới. sướng ghê

Vậy sao bạn không thường xuyên ghé thăm BOX nhỉ? sẽ vui hơn nhiều và sẽ gắn kết tình cảm với mọi người. :p

Mình làm ROM không phải chỉ cho cá nhân dùng mà còn muốn chia sẻ và mong các bạn đóng góp thường xuyên cho BOX nhằm đưa BOX BA trở nên lớn mạnh và thực sự sôi động nữa =D>

sonvtus

Ha ơi! không biết nói gì mình chỉ xin chúc Mod Ha nhiều sức khỏe để build nhiều rom cho anh em thưởng thức. Thanks

nguyenquocbaao

Đúng vậy,e thì ngày nào cũng vô box B.A của chúng ta.hii.rom nhiều quá rùi.Up hoài up mãi hổng chán.Chỉ có là dạo này e bận việc thi cử nên test ít hơn hồi đó.

o0oCr4zyxo0o

Hí hí . em test 2 hôm nay rùi , tốc độ chạy rất ổn định và mượt nữa , và dùng cũng ko tốn pin !!! Đúng thật là các bản Rom của Mod Hà ngày càng hoàn thiện và đỉnh hơn !!! =D>​

vnh

GPRS

Anh oi, sao em ko ket noi GPRS duoc vay anh?

Mình cũng cùng câu hỏi với bác. Đang kiểm tra...

Bạn cài bộ cài Network Wizard có sẵn trong ExtROM đính kèm đó, nó cho phép thiết lập mạng tự động luôn đấy. Mình dùng OK lắm

NBLam

Tuyệt tuyệt, đã download bản green xuống, đang up đây. Sau mấy ngày nghỉ đã thấy có mấy ROM mới liền, thế Hà với Hoàng Đạt ko đi nghỉ mà ở nhà build ROM cho anh em à. Cảm ơn nhiều nhiều nhiều...

:D

likehumando

Mình và Đạt sẽ còn cống hiến nhiều nữa cho BOX BA, vì đây là ngôi nhà vui vẻ và tràn đầy tình cảm hiếm đâu có đc =D>

Vậy sao bạn không thường xuyên ghé thăm BOX nhỉ? sẽ vui hơn nhiều và sẽ gắn kết tình cảm với mọi người. :p

Mình làm ROM không phải chỉ cho cá nhân dùng mà còn muốn chia sẻ và mong các bạn đóng góp thường xuyên cho BOX nhằm đưa BOX BA trở nên lớn mạnh và thực sự sôi động nữa =D>

hì hì tại vì đi làm phải đi công tác liên tục, ít có thời gian rảnh mà lên thường xuyên, trước thì on thường lắm nhưng giờ thì không còn khả năng đó rồi hic hic chán vãi hàng:((

vnanhvn

các Bác ơi cho em hỏi thăm, sao khi em up lên khi máy còn pin 30% là không trả lời điện thoại được nhắn nút xanh nói cứ đứng yên hoài à. Khi up em đã sạc đầy pin.

Chuẩn bị thay pin đc rồi đó, mua ngay đi hiện thời pin đang rẻ

Khí bạn ấn nút xanh để gọi thì tất nhiên máy sẽ đứng ìm roài vì chỉ call được khi dung lượng pin còn đủ để thực hiện cuộc gọi, máy bạn chỉ còn 30% thì thật sự rất khó khăn đấy ^^!
Còn trước khi bạn up mà full pin, nhưng sau khi up xong chỉ còn 30% thì đúng như các mod nói, nên thay pin đi bạn ạ ^^!

NBLam

Tôi cũng dùng GPRS bình thường mặc dù chỉ cài bằng tay bình thường chứ ko cài bằng phần mềm :) Có lẽ bạn thử vào Settings / Connections / Advanced / Select Networks và đổi 2 cái tuỳ biến bên dưới để cái trên chọn My Work Network, còn cái dưới chọn My ISP xem sao (mặc định để ngược lại).

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Tôi cũng dùng GPRS bình thường mặc dù chỉ cài bằng tay bình thường chứ ko cài bằng phần mềm :) Có lẽ bạn thử vào Settings / Connections / Advanced / Select Networks và đổi 2 cái tuỳ biến bên dưới để cái trên chọn My Work Network, còn cái dưới chọn My ISP xem sao (mặc định để ngược lại).

ĐÚng là VIP có khác anh Lâm nhỉ, góp ý câu nào ra câu đấy, cực chuẩn luôn=D>

Nếu không muốn cài soft thì bạn hãy làm như anh Lâm NLAM nói nhé, cách đó rất chuẩn đấy :-??