• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 CE OS 5.2.19701 (Build 19701.1.1.0 PV DVH)

LongXuyenBoy

pác DVH có test thử wifi trên bản 701 green 32MB PP chưa?
sao em search thì ra đc wifi, wifi ko đặt pass gì cả, connect hoài vẫn ko đc :(
hay là cần phải thiết lập gì nhỉ :-?

trung116

Biết là các đồng chí bỏ nhiều công sức ra làm ROM cho anh em dùng rồi, nhưng các đồng chí phải thống nhất lịch với nhau để ra ROM chậm chậm thôi, làm khổ anh em quá, cứ phải up ROM liên tục thế có chêt vì khoái không cơ chứ

vnanhvn

pác DVH có test thử wifi trên bản 701 green 32MB PP chưa?
sao em search thì ra đc wifi, wifi ko đặt pass gì cả, connect hoài vẫn ko đc :(
hay là cần phải thiết lập gì nhỉ :-?

Mình kết nối wifi từ BA vẫn tốt mà. Bạn có thể kiểm tra lại thiết bị phát wifi của bạn nhé! Nhiều trường hợp do thiết bị wifi lắm.

haiphono

Ban rom tiep theo khong biet co duoc cai chọn từng tin nhắn trong conversation va thoi gian cua tin nhan khong nhi,cac bac co cach gi khong?

Hoangdat_vista

Bác Hà làm ơn em hỏi. Em muốn gỡ bỏ một số phần mềm bác tich hợp vào để lấy 1 bản rom sạch thì có cách nào không ạ, tại có 1 số phần mềm mọi người thấy thích nhưng em không thích ấy mà

Không gỡ được đâu bạn à!!! Dùng bản CLEAR vậy

rosebeast

mình dùng thấy bản green chạy ngon hơn bản black.bản black dùng bị lỗi o phần start hok có hình cửa sổ của microsoft sau khi RS

vnanhvn

mình dùng thấy bản green chạy ngon hơn bản black.bản black dùng bị lỗi o phần start hok có hình cửa sổ của microsoft sau khi RS

Lỗi nhỏ mà, bạn chỉ cần click một lần vào đó là sẽ hiện ra luôn thôi ^^!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
thì mình thông báo lỗi mà;;):D

Mình để ý chỉ có reset lần đầu tiên mới vậy , từ lần 2 trở đi là OK thôi.
Mà néu bị thì mở cái gì đó đóng lại là nó sẽ hiện ra liền.

Có lẽ là do build này nó bị như thế :)

Chỉnh sửa cuối:

o0oCr4zyxo0o

Huhuhu, sắp có Rom mới nữa rùi mà em BA lại đang "đi nghỉ mát" , ko biết bao giờ mới thèm về đoàn tụ với "gia đình" đây !!!
Anh Hà ơi ra Rom chậm chậm thui chờ em đón "vợ" em nó về nhé !!! Trưa nay em cho nó vào viện rùi !!! :(

vnh

Huhuhu, sắp có Rom mới nữa rùi mà em BA lại đang "đi nghỉ mát" , ko biết bao giờ mới thèm về đoàn tụ với "gia đình" đây !!!
Anh Hà ơi ra Rom chậm chậm thui chờ em đón "vợ" em nó về nhé !!! Trưa nay em cho nó vào viện rùi !!! :(

Cùng cảnh ngộ! Hôm qua cũng cho em nó úp mặt xuống đất từ độ cao 1.5m.:(

vnanhvn

Mình để ý chỉ có reset lần đầu tiên mới vậy , từ lần 2 trở đi là OK thôi.
Mà néu bị thì mở cái gì đó đóng lại là nó sẽ hiện ra liền.

Có lẽ là do build này nó bị như thế :)

Nên HR chứ đừng nên RS bác ạ. Cái này em thấy cải thiện tốc độ của máy nhiều lắm và cả lỗi đó nữa!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Nên HR chứ đừng nên RS bác ạ. Cái này em thấy cải thiện tốc độ của máy nhiều lắm và cả lỗi đó nữa!

Mình nói Reset là sau khi UP ROM và Hard Reset (No-Yes-Yes) rồi mà bạn. CHứ bình thường bạn UP ROM xong không HR hả? Thế thì làm gì chả lỗi =))

Mình xin nói lại là UP bất kỳ 1 bản ROM WM5 trở lên tới 6.1 đều phải HR sau khi UP ROM xong thì máy mới sạch và chạy tốt được, còn lại nên reset thêm 1 lần nữa để các thay đổi lưu trong WIN được xác nhận và kích hoạt hết, lúc này máy sẽ chạy phà phà ngay :))

rosebeast

hình như bản rom thiếu MUI camera.exe.0409.MUI thì phải.mình tìm để gởi lên cho bác Sơn fix lổi mà hok có:-??

Dvha79_ddt

Super V.I.P
hình như bản rom thiếu MUI camera.exe.0409.MUI thì phải.mình tìm để gởi lên cho bác Sơn fix lổi mà hok có:-??

Không phải thiếu mà là ko cần có, file mui chỉ là file ngôn ngữ thôi. Nếu file exe đã là tiếng anh rồi thì không cần mui tiếng Anh nữa, nhưng nếu file exe là tiếng Anh mà muốn ngôn ngữ là tiếng Việt chẳng hạn thì mới cần file mui để phục vụ nó.

a3t

Ặc ặc, em mới phát hiện ra cái này rất buồn cười, đó là đang dùng bản ROM của bác Hà, chạy ngon lành không vấn đề gì hết. Nhưng khi em HR mấy lần thì sóng yếu xìu, toàn Search mạng liên tục. Up lại thì lại bình thường, nhưng nếu lại HR lại mấy lần thì lại bị tình trạng trên

Đứng ở khía cạnh người Build ROM mình xin khẳng định là không có liên quan gì hết cả chỉ là do ngẫu nhiên những lúc bạn HR thì mạng có vấn đề thôi, đừng thắc mắc về những cái này nữa nhé.

Last edited by a moderator: