• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 CE OS 5.2.19701 (Build 19701.1.1.0 PV DVH)

kaka_86

em đã test bản rom 30/4 của anh Hà mấy hum nay rùi mà chưa thấy lỗi gì.tốc độ lại nhanh nữa.cảm ơn anh rất nhiều.có lẽ khỏi UP bản 1/5 luôn.^^..

LongXuyenBoy

khuyên bạn nên up lên 1-5, mình đã thử hết 2 bản green, thấy bản 1-5 có lẽ nhanh hơn...1 xíu :p

@DVH: ko biết phải máy em bị lỗi cảm ứng ko, mà sao sync xong cái active sync còn chạy ẩn, dùng pBar đóng lại thì khi chọt vào ô dấu X của active sync nó cứ hiện vào active sync ko àh, mấy soft khác chạy ẩn thì đóng đc

Dvha79_ddt

Super V.I.P
khuyên bạn nên up lên 1-5, mình đã thử hết 2 bản green, thấy bản 1-5 có lẽ nhanh hơn...1 xíu :p

@DVH: ko biết phải máy em bị lỗi cảm ứng ko, mà sao sync xong cái active sync còn chạy ẩn, dùng pBar đóng lại thì khi chọt vào ô dấu X của active sync nó cứ hiện vào active sync ko àh, mấy soft khác chạy ẩn thì đóng đc

Không phải đâu em, khi đang SYNC mà em rút cáp ra đột ngột sẽ xảy ra hiện tượng không đóng được.
Muốn đóng nó em chỉ cần làm như sau :
Vào Setting -> Connections -> USB to PC
Bỏ chọn Enable advanced network functionality -> OK
Chọn lại -> OK

Bậy giờ em có thể đóng SYNC được rồi

Kinh nghiệm là trong khi SYNC không nên rút cáp USB mà hãy rút cáp nối với PPC sẽ không bị như vậy:-??

kaka_86

em đang dùng bản BLACK cơ.hehe.dù sao cũng thanks anh nhé.black No RAM DISK cực ngon.vẫn là 128MB Ram..không thể nào 128MB lại Thua 96 MB ở bản Green đâu anh a..^^

nguyenquocbaao

Hồi qua up Rom của anh rùi nè.Chẳng hiểu tại sao Rom của hoàng đạt lại treo mày.Mặc dù e đã no-yes-yes mà vẫn thế.Sợ quá dow rom của anh up ngay,thế mà ok.Chẳng hiểu nổi....????

laivinhanh

cho mình hỏi sao mình down vê nó ra đuôi .7z và không giải nén được là sao vây?

del_BA

cho e hỏi chỉnh reg để mất hình cục pin ở góc trên cùng, mà nó vẫn không mất :((

nguyenquocbaao

Mình chỉnh được mà bạn.Thế này nè [HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Shell]
"ShowTitleBarClock"=dword:0

0: pin và 1: đồng hồ.

thaikinh

cho mình hỏi sao mình down vê nó ra đuôi .7z và không giải nén được là sao vây?

.7z là định dạng nén của chương trình 7-zip, miễn phí, download tại
www.7-zip.org

Ngoài ra phần mềm này cũng giải nén được tất cả các định dạng nén khác. Người VN cứ nhắc thấy nén là nghĩ đến winrar :)), thằng này có miễn phí đâu.

a3t

Bác Hà làm ơn em hỏi. Em muốn gỡ bỏ một số phần mềm bác tich hợp vào để lấy 1 bản rom sạch thì có cách nào không ạ, tại có 1 số phần mềm mọi người thấy thích nhưng em không thích ấy mà

rosebeast

.7z là định dạng nén của chương trình 7-zip, miễn phí, download tại
www.7-zip.org

Ngoài ra phần mềm này cũng giải nén được tất cả các định dạng nén khác. Người VN cứ nhắc thấy nén là nghĩ đến winrar :)), thằng này có miễn phí đâu.

bạn thích miễn phí winrar cứ PM cho mình=))

habubi

Bác Hà làm ơn em hỏi. Em muốn gỡ bỏ một số phần mềm bác tich hợp vào để lấy 1 bản rom sạch thì có cách nào không ạ, tại có 1 số phần mềm mọi người thấy thích nhưng em không thích ấy mà

Việc này hoàn toàn được. Nếu bác ko thích soft nào thì cứ nói hoặc là 1 bản rom sạch hoàn toàn. Cứ pm trực tiếp cho mod dvha79_ddt nhé

PM cho VIP habubi cũng được mà :p

Last edited by a moderator:

thien07

các Bác ơi cho em hỏi thăm, sao khi em up lên khi máy còn pin 30% là không trả lời điện thoại được nhắn nút xanh nói cứ đứng yên hoài à. Khi up em đã sạc đầy pin.

Chuẩn bị thay pin đc rồi đó, mua ngay đi hiện thời pin đang rẻ

Bạn ơi, khi mình UP về Room 2003 thì máy vẫn sử dụng bình thường, còn 10% phin mới tắt thẻ nhớ và không cho gọi nữa.

0906928246

chắc tại wm2003 ít tốn pin hơn wm6.1 rồi. hồi trước mình xài wm2003 còn 5% vẫn gọi được. up lên wm6.1 con 40% là coi như die. mua cục pin khác ok.

dienthoai

Oái! có ai bị giống mình không, báo thức ko tự lên. KHi nào bật máy mới kêu. help help

haiphono

Nếu bác làm thêm cái click để chọn từng tin nhắn trong conversation thì hay quá, hơn nữa ngày giờ tin nhắn trong conversation không chuẩn xác.vì thế không biết tin nhắn đó người ta nhắn lúc mấy giờ,mấy phút...

thanhlongmps

Mình chỉnh được mà bạn.Thế này nè [HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Shell]
"ShowTitleBarClock"=dword:0

0: pin và 1: đồng hồ.

Tớ tìm không ra key này. Tớ dùng chương trình chỉnh registry tích hợp trong máy